• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[cần giúp] hai bé cắn nhau

caigicungdcc

Xin chào các bạn trong diễn đàn
Mình xin vô thẳng vấn đề luôn là mình đang nuôi 2 bé Hamster 1 abino (đực) và 1 campel trà sữa (Cái). Nuôi 2 bé đã 1 tháng rưỡi rồi, lúc trước sống rất hòa thuận với nhau hay giỡn nữa và còn nhường nhau đồ chơi nữa. Nhưng dạo này (3 ngày đổ lại đây) mỗi lần bé đực lại gần là bé cái cứ cắn bé đực hoài may sao không chảy máu. Hôm nay bé cắn kêu chít chít mình lo quá nên tách bé đực ra, tách xong để gần chuồng nhau bé đực cứ đòi sang chuồng bé cái. Mình lo quá không biết bé cái hay bé đực có bị bệnh gì không mong được các bạn trợ giúp.

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
caigicungdcc said:
Xin chào các bạn trong diễn đàn
Mình xin vô thẳng vấn đề luôn là mình đang nuôi 2 bé Hamster 1 abino (đực) và 1 campel trà sữa (Cái). Nuôi 2 bé đã 1 tháng rưỡi rồi, lúc trước sống rất hòa thuận với nhau hay giỡn nữa và còn nhường nhau đồ chơi nữa. Nhưng dạo này (3 ngày đổ lại đây) mỗi lần bé đực lại gần là bé cái cứ cắn bé đực hoài may sao không chảy máu. Hôm nay bé cắn kêu chít chít mình lo quá nên tách bé đực ra, tách xong để gần chuồng nhau bé đực cứ đòi sang chuồng bé cái. Mình lo quá không biết bé cái hay bé đực có bị bệnh gì không mong được các bạn trợ giúp.
có thể pé vái có thai đó vì khi có thai bé cái ăn híp pé đực dữ lắm pạn xem kĩ pé cái xem có mang bầu ko nhé!! :le_luoi:

Gia Long

Member
bạn xem nhé: nếu bé cái uống nước nhiều, bụng to ra, và đặc biệt là hay cắn bé đực,.....thì có nghĩa là bé co thai đó, bạn lên google tìm hiểu về đặc điểm hamster khi mang bầu nhé!!!!Nếu không có dấu hiệu đó thì bạn hãy cho hai bé đi tắm nhé!!!!!!Nếu cách này không được nót thì tốt nhất cứ tách hai bé ra vì có thể bé đực muốn hgiao phối nhưng bé csi chưa muốn đó!!!!!!!CHÚC BẠN MAY MẮN!!!!!!! :hi: