• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cần giup đỡ

nhangak

Turquoise Member
em vừa mua dc 1 cwd thì bị sổng mất ,ai có thể cho em biết tập tính của cwd vào ban ngày và đêm để em coa thể rình bắt lại nó với :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner:

BigBang Pegasis

Ruby Member
WTF?????????????
sao lại để sổng
whyyyyyyyyy??????????

only_nhocchit

WTF?????????????
sao lại để sổng
whyyyyyyyyy??????????

để (CWD) sổng mất thì mệt rồi.bạn có thể tìm ở các bụi rậm hay các góc tối xem.nếu không có thì tìm chổ nào có nước động hay có loại thức ăn của nó xem.tại theo mình thấy thì con (CWD) nhà mình hay chui vào các gốc tối hay các hang hốc khi mình thả rong nó ra :)

nhangak

Turquoise Member
để (CWD) sổng mất thì mệt rồi.bạn có thể tìm ở các bụi rậm hay các góc tối xem.nếu không có thì tìm chổ nào có nước động hay có loại thức ăn của nó xem.tại theo mình thấy thì con (CWD) nhà mình hay chui vào các gốc tối hay các hang hốc khi mình thả rong nó ra :)

em cũng nghĩ không có hi vọng gì hết,tại nhà em ngay cạnh công viên

nhangak

Turquoise Member
WTF?????????????
sao lại để sổng
whyyyyyyyyy??????????

chuồng có lỗ hổng

kuz4iluv

YTC Developer
sổng trong nhà thì bạn tìm ở tất cả các khe kẽ trong nhà,chú ý những chố tối và khe hẹp,nên tìm vào ban đêm vì h đấy cwd ngủ,k di chuyển và dễ cho việc bắt lại

nhangak

Turquoise Member
sổng trong nhà thì bạn tìm ở tất cả các khe kẽ trong nhà,chú ý những chố tối và khe hẹp,nên tìm vào ban đêm vì h đấy cwd ngủ,k di chuyển và dễ cho việc bắt lại

em nuoi ngoai san anh oi

kuz4iluv

YTC Developer
nuôi ngoài sân thì phải tìm các khe ở trong sân,nếu k tìm thấy thì bó tay rồi,vì cwd nó leo trèo giỏi,thoát ra ngoài thì khỏi tìm,chỉ trừ trường hợp nó chạy sang nhà hàng xóm,nghe thấy người ta hét toáng lên thì chạy sang xem có phải k :lau_mo_hoi:

nhangak

Turquoise Member
nuôi ngoài sân thì phải tìm các khe ở trong sân,nếu k tìm thấy thì bó tay rồi,vì cwd nó leo trèo giỏi,thoát ra ngoài thì khỏi tìm,chỉ trừ trường hợp nó chạy sang nhà hàng xóm,nghe thấy người ta hét toáng lên thì chạy sang xem có phải k :lau_mo_hoi:

vậy là xong,nhà em thì ngay cạnh công viên+1 cơ quan đã bị phá bỏ :sadcorner: :sadcorner: