• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần giúp đỡ! Mèo con 2 tháng tuổi đi ngoài phân lỏng, mệt mỏi

Jetime

Tình hình là cách đây 1 tháng, bạn mình có nhặt 1 bé mèo đực bị bỏ trước cửa nhà. Đã mang bé đi thú y kiểm tra và xổ giun đầy đủ. Thời gian gần đây bé có biểu hiện lờ đờ, mắt hơi sụp, một bên mắt chớp thường xuyên. Cách đây mấy hôm bé bỏ ăn, bạn mình đã đem đi BSTY cho uống thuốc và lưu chuồng 2 ngày, đã ăn lại bình thường, trả về có đưa men tiêu hóa để uống thêm
Ngày hôm qua bé vẫn ăn uống đi ngoài bình thường, chỉ là mệt mỏi ngủ hơi nhiều. Hôm nay bé ăn rất ít nhưng đòi ăn thường xuyên, cắn và khè bé mèo nhà bạn mình luôn khi bị đến gần lúc đang ăn, đi ngoài phân sệt như bột có màu trắng hoặc vàng, nằm suốt đôi khi có rên. Mình sờ thử thì thấy bụng bé hơi phình to tuy người thì gầy trơ xương. Ban nãy mình đã đem đi TY gần nhà thì chỉ được kê đơn uống men tiêu hóa thôi
Hiện khẩu phần ăn trong ngày của bé gồm thịt gà luộc xé, sữa cho mèo con và men bổ sung dinh dưỡng
Ai có kinh nghiệm nuôi mèo con, đặc biệt là mèo hoang, thì chia sẻ giúp tụi mình với ạ