• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần giúp đỡ , chó của mình có nguy cơ bại liệt

rose slinkt

Chào các bạn , mình là thành viên mới tham gia vào diễn đàn . Như ở trên mình sẽ nói các triệu chứng của bé , mong các bạn giúp đỡ . Ban đầu bé có các triệu chứng như bị cảm , bé hắt hơi liên tục , lâu ngày thì có nước mũi màu xanh nhạt hệt như ở người , mắt của bé mở ko lên , mình nghĩ bé bị đau mắt nên có nhỏ thuốc nhỏ mắt cho bé , ngay sau khi bé bị ra nước mũi màu xanh thì bé bị co giật liên tục ( mọi thời diểm kể cả lúc ngủ) bé ăn rất khó khăn . Càng lúc bệnh co giật của bé càng nặng , ban đầu là tứ chi nay đến cả hàm của bé cũng đánh lập cập như ở người lúc lạnh . Bé muốn ăn cũng ko được , uống lại càng khó . Bé chỉ mới 5 tháng tuổi là chó cái . Mình có tra google các triệu chứng của bé , họ nói là do thiếu canxi nhưng mình vẫn ko chắc chắn lắm , mình có xem 1 bài viết của các thành viên khác thì có người trả lời là uốn ván . Mình mong các bạn sớm trả lời và chỉ cho mình cách điều trị . NƠI MÌNH SỐNG KHÔNG CÓ DỊCH VỤ THÚ Y NÊN MÌNH MONG CÁC BẠN SỚM TRẢ LỜI . RẤT CẢM ƠN CÁC BẠN