• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cần được góp ý mong giúp đỡ

_dissolve_

xin chào tất cả các anh chị em trong dd .
quả là như thế này , mình mới tậu 1 em kún thuộc giống ngao đức
nhưng em khổ với nó quá àh ! em tậu nó về nuôi nhưng nó nhát quá.
chẳng biết như thế nào nữa em chưa từng thấy loài chó nào lại nhát thế này
em xin thông tin tường thuật lại một đoạn chuyện về nó
khi mới nhìn thấy nó em thấy vẻ mặt của nó rất là buồn.
em bắt về nuôi lúc bế nó thì nó tỏ ra bình thường và còn liếm láp tay em nữa
khi đã bắt được nó rồi mà chơi với nó thì vô tư , nó vẫn bình thường
nhưng khi thả nó ra được một lúc , mà muốn bắt lại nó để chơi thì ôi thôi rồi quả là một cơn ác mộng
nó chốn , nó bắt em chơi trò hú tìm với nó , chạm vào người nó thì nó kêu ăng ẳng
nhưng bế được nó rồi thì lại ok very bình thường . sao nó lại nhát chết như thế chứ
lúc nó chơi một mình bên ngoài thì không sao nhưng nhìn thấy người 1 cái là chui tọt vào trong ổ để chốn
=)) em đến nản với nó quá
mong các anh chị em giúp đỡ em xem có cách nào cho nó mạnh rạn hơn trước không chứ em nuôi chó cảnh mà nhát hơn cả chuột thê này thì thật là chán lắm

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
Có lẽ nó còn nhỏ, nên sợ mọi thứ xung quanh! Từ từ nó sẽ quen dần với thế giới bên ngoài và sẽ bình thường lại bạn ah! Bạn tìm thêm một con nữa để làm bạn và cho chúng nó " chơi với nhau, học lẫn nhau", nó sẽ ko sợ ng lạ và trốn bạn nữa đâu!
Chúc bạn và cún nhà bạn sẽ thân thiết hơn!

Nhóc Jun

Z€•7€ñ—™»…Jµñ
tính nó zậy rồi mún thay đổi cũng hơi bị khó àh nha

bengvip

0913340652
ngao đức là chó gì vậy bạn?có thể nói rõ tên giống chó và tả đặc điểm của nó được không?mình chưa từng nghe thấy tên chó ngao đức!theo mình đc biết những người việt nam không biết hay gọi những chú chó mặt nhăn mồm sệ và to là chó ngao!

Oro

Khi ban bat dc no thi ban bat tay bang chan truoc no, sau no vuot lung tu dau toi duoi, dap dap nhe len dau no, lam vay nhiu lan cam giac no dc tran an va ko nhat ban nua.

Nhung90

T.Viên Năng Động
ôi hay nhỉ, làm như thế chó bớt nhát thật ấy ạ!!! nếu là chó ghê gớm thì ssao ạ???? chó nhà minh đanh đá lắm, sủa nhặng xị, nói là im đi thì nó tặng cho 1trang` gâu gâu gâu, nge mà lộn ruột, như kiểu nó trêu tức mình ấy, cãi giả, phải làm sao để cho nó hết cái tính ghê gớm í bi h? con trai ma đàn bà quá thì k co bạn gái đâu

ôi hay nhỉ, làm như thế chó bớt nhát thật ấy ạ!!! nếu là chó ghê gớm thì ssao ạ???? chó nhà minh đanh đá lắm, sủa nhặng xị, nói là im đi thì nó tặng cho 1trang` gâu gâu gâu, nge mà lộn ruột, như kiểu nó trêu tức mình ấy, cãi giả, phải làm sao để cho nó hết cái tính ghê gớm í bi h? con trai ma đàn bà quá thì k co bạn gái đâu

gớm.nó giống chủ mà,đanh đá như nhau.

dan_linh

YTC Developer
gớm.nó giống chủ mà,đanh đá như nhau.

ha ha ha chắc gì đã giống chủ, bạn Nhung90 ơi, yêu chó là tốt nhưng yêu nhiều khi cũng phải đi cùng roi vọt. Nó ngoan thì được thưởng, hư phải phạt ngay ko được chậm trễ. chó nhà tớ được cưng cực kỳ luôn nhưng đã quát 1 câu là nghe, ví dụ nó đang nhảy chồm chồm như uống thuốc lắc khiến mọi người ko ăn cơm được bị tớ quát "nằm" 1 cái là nó nằm im hoặc chạy ra ổ luôn ko dám phản kháng. Nhiều khi nó cũng chạy đi "trông nhà hộ" ( nhà hàng xóm có người đến chơi, nó ở trong nhà sủa nhặng xị) bị quát "im" là im de ngay. Nên nó mà phản kháng là bạn nên vụt nó, chó phải biết phục tùng theo lệnh của chủ...
xin chào tất cả các anh chị em trong dd .
quả là như thế này , mình mới tậu 1 em kún thuộc giống ngao đức
nhưng em khổ với nó quá àh ! em tậu nó về nuôi nhưng nó nhát quá.
chẳng biết như thế nào nữa em chưa từng thấy loài chó nào lại nhát thế này
em xin thông tin tường thuật lại một đoạn chuyện về nó
khi mới nhìn thấy nó em thấy vẻ mặt của nó rất là buồn.
em bắt về nuôi lúc bế nó thì nó tỏ ra bình thường và còn liếm láp tay em nữa
khi đã bắt được nó rồi mà chơi với nó thì vô tư , nó vẫn bình thường
nhưng khi thả nó ra được một lúc , mà muốn bắt lại nó để chơi thì ôi thôi rồi quả là một cơn ác mộng
nó chốn , nó bắt em chơi trò hú tìm với nó , chạm vào người nó thì nó kêu ăng ẳng
nhưng bế được nó rồi thì lại ok very bình thường . sao nó lại nhát chết như thế chứ
lúc nó chơi một mình bên ngoài thì không sao nhưng nhìn thấy người 1 cái là chui tọt vào trong ổ để chốn
=)) em đến nản với nó quá
mong các anh chị em giúp đỡ em xem có cách nào cho nó mạnh rạn hơn trước không chứ em nuôi chó cảnh mà nhát hơn cả chuột thê này thì thật là chán lắm

chó của bạn chắc còn nhỏ, bạn không nên vội vã phải làm nó bình tĩnh là quen với người đã. Bạn nhẹ nhàng vỗ đầu nó để nó yên tâm, vuốt ve sau gáy để nó bình tĩnh, cứ dần là quen thôi. nên quan tâm nó thường xuyên nhé. Chúc bạn thành công

bim yeu

YTC Developer
Chào cả nhà !
Con bichon nhà mình tầm 3-4 tháng tuổi, nó nghịch lắm. Sáng 5h là nó ngủ dậy rồi và đùa nghịch + soi gương sủa ăng ẳng làm không ngủ được với nó vì mình phải nuôi nó trong phòng. Nó rất đáng yêu nhưng mỗi sáng là điên tiết với nó, lại thêm tật mình đưa nó đi đái thì nó đi không thì chơi luôn ra nhà ( đái nhiều nữa chứ) nó như 1 đứa trẻ con ý, lại thêm cái tội không thích bị xích nữa. Mình thấy huấn luyện nó chỗ ngủ, đi vệ sinh khó quá vì không đưa em đi thì em chơi luôn ra nhà, hix ??? :good_job: