• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cách vẫn chuyển hams khi mua với các bạn sinh viên

thuỷ.t0p

YTC Developer
mình muốn chia sẻ với các bạn 1 câu chuyên thực tế và thông qua câu chuyện này muốn nhắn nhủ với các bạn 1 kinh nghiêm chánh tình trạng hams chết hoặc ốm yếu
câu chuyên thế này: hôm nay mình có bán cho 1 bạn trên ytc 2 e hams 1 đực 1 cái . 2 e vẫn hoàn toàn khoẻ mạnh ăn uống đầy đủ và leo trèo như bt, sau khi dao dịch xong bạn kia (bk) có đi xe bus ra về trên xe bạn ý thấy 2 e vẫn chạy nhảy bt ko có vấn đề j xảy ra cho đến khi xuống xe thì e cái có vẻ mệt mỏi thoi thóp và về đến nhà đc mấy phút thì qua đời .
sau 1 hồi tìm hiểu nguyên nhân thì m nhận ra 1 điều là khi ở nhà mình . khi bắt hams mình đã cho vào 1 cái lồng chim nên đi xe bus có điều hoà nó lạnh và bạn ý xuống xe đột ngột nên hams bị sốc nhiệt ( điều này con người cũng vậy) và do vừa mới sinh con nên hams mẹ ko chịu đc mà phải ra đi

con hams bố do thể trạng khoẻ nên hiện h vẫn ko sao ,
chính vì lẽ đó mình muốn gióng lên 1 hồi chuông cảnh tỉnh cho các bạn nếu ai đi giao dịch hams = xe bus cũng như các loại có điều hoà khác nên chú ý để hams trong hộp kín và tốt nhất chánh điều hoà là tốt nhất
thân ái chào quýet thắng :D
hãy up để bài này đến đc nhiều bạn đọc hơn . vì nhưng e hams kute :D
:go_mo: :go_mo: :go_mo: :go_mo: :go_mo: :go_mo: :go_mo: mong e sẽ sớm siêu thoát hoá kiếp làm kiếp khác sung suớng hơn nhé :go_mo: :go_mo: :go_mo: :go_mo: :go_mo: :go_mo: :go_mo: :go_mo: :go_mo: :go_mo: :go_mo: :go_mo: :go_mo: :go_mo: :go_mo:

thuỷ.t0p

YTC Developer
khổ, chả cần đi bus đâu ông ạ, bắt giữa trưa nắng đi đg xa về nó cũng tèo :157:

nhà có e bé với sắp kinh doanh nên giải nghệ r :D khi nào nuôi lại tôi lại mua hams của pà nhé =))

thuỷ.t0p

YTC Developer
chúc các anh em nuôi hams ở lại vui vẻ .mình đã giải nghệ . cám ơn quý vị và các bạn đã đọc . thân ái chào tạm biệt và hẹn gặp lại :D

meo_ngo

T.Viên Năng Động
nhà có e bé với sắp kinh doanh nên giải nghệ r :D khi nào nuôi lại tôi lại mua hams của pà nhé =))

nếu lúc đó tôi còn nuôi =))

Panda1997

theo exp của em thì chỉ cần cac anh chị khi mua hamster đi xe bus thì nên lấy 1 miếng vãi phủ kính lòng khi lên se bus thì vén vãi lên cho khí lạnh vào khi nào xuống se thì hãy phủ nó xuống cho nhiệt độ giảm dần ko bị tăng 1 cách quá nhanh dẫn đến tình trạng sock nhiệt