• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cách nuôi và chăm sóc CWD ...

kuz4iluv

YTC Developer
tran1999 : do từng người chăm sóc và theo size từng con cwd có thể lột nhiều hoặc ít,trung bình cách 1 tháng nó sẽ lột da 1 lần.Ví dụ:trong môi trường nuôi nhốt có đủ chất dinh dưỡng cwd size 40< lột nhiều hơn và thời gian giữa 2 lần lột chỉ cách nhau khoảng 2-3 tuần; cwd >60cm thời gian lột sẽ cách nhau 1 tháng hoặc hơn,size càng to lột càng ít và thời gian giữa 2 lần lột càng lâu :)
Thân.

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
mọi người con CWD của em bị bong vảy ở nhiều chỗ trên ng, làm thế nào để giải quyết việc đó cho e nó nhanh liền lại da ạ? liệu chỗ ăn , ở và chuồng có ảnh hưởng gì tới em n không ? xin mọi ng giúp e vs !! ( gửi inboxx)

EOIJ

kỳ nhông của tôi bị chóc vẩy ra máu một ích không biết có sao không xin các anh chị đây chỉ cho em với em cảm ơn nhiều lắm

Marcer

Member
Ad ơi giúp em, em mới mua con kỳ tôm đực về, khoảng 70cm
Em có cho nó ăn rau xà lách, rau muống...mà ngủ 1 giấc từ trưa đến chiều vẫn không thấy nó ăn...vậy phải làm sao đây ad ?​

rubik cube

Ad ơi giúp em, em mới mua con kỳ tôm đực về, khoảng 70cm
Em có cho nó ăn rau xà lách, rau muống...mà ngủ 1 giấc từ trưa đến chiều vẫn không thấy nó ăn...vậy phải làm sao đây ad ?​
không nên cho ăn vào buổi chiều , vừa cho phơi nắng sớm vừa co ăn thì tốt hơn