• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cách nhận biết chó đảm bảo sức khỏe ?

tungpr096

em ms gia nhập web này và em chuẩn bị mua 1 em cún nhưng em k biết cách nhận biết cún có khỏe mạnh k. thấy nhiều ng khi bán thường hay kêu đảm bảo sức khỏe nhưng em k thực sự tin. vậy có cách nào nhận biết k ạ ?

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Pham hoang ngoc tram said:
Mũi khô lông bóng mượt da có tính đàn hồi nhanh nhẹn hậu môn khô ráo mắt ko có ghèn

Mũi khô mà là chó khỏe mạnh hả bạn????
Chó khỏe mạnh thì mũi không khô. không có mũi đặc dính quanh khóe mũi, không sổ mũi, không ho, không hắt hơi. Gương mũi hơi ẩm ướt. Như vậy mới là mũi của chó khỏe mạnh nhé.

ChjP

T.Viên Năng Động
1.chó có nguồn ngốc xuất sứ,2 chó được tiêm phòng đầy đủ,3chó có vóc dáng khoẻ mạnh ko bị thương tật màu sắc nông bóng mượt ăn uống tốt,nhanh nhẹn linh hoạt.chúc bạn sớm có được chú cún như ý muốn

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
KO PHAI CHẮC CHẮN , BAN LAU GHÈN ĐI MA LUC SAU THẤY LẠI CO MỚI LÀ BỆNH MA PHẢI PHÂN BIET ALA GHEN KHÔ HAY ƯỚT , HOẶC GHEN DO HAM NGỦ HAY DO BÊNH NỮA,,,,,,,,

Nhun Bun said:
mắt có ghèn là chó bệnh hả bạn

forme_onelove

Pham hoang ngoc tram said:
Ừ, là chó bị bệnh về mắt b ạ. Chó dc chăm kĩ ko bao h có ghèn hay gỉ bạn nhé
bạn cho mình hỏi thêm, mình nui e sam, mình thấy e chạy nhảy bình thường, ăn uống tốt, có điều mắt hơi hơi có ghèn, ko nhiều, ko khô cũng ko ướt ! thế thì có sao ko ạ

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Em samoy của bạn có ghèn vào lúc nào? Nếu sáng thì là ngái ngủ, bạn lau đi là ko sao. Còn nêau bạn đã lau rồi mà mắt em ý vẫn có ghèn thì đi bsty đi nhé

Trinhphuongthao

Mọi người cho e hỏi cún nhà e 2 thág nên hay ngủ. Mắt nó có ghèn nhưg mỗi lần tí tẹo. Nhưg lau r lúc sau lại có. Có phải bị đau mắt k? E k thấy mắt bị ướt hay ntn cả. Còn mũi nó cũg ẩm. Ăn tốt ngủ tốt nghịch tốt. Ngủ nhiều hơn cả. Chó nhà e là alaska malamute