• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cách dọn chuồng cha hamster

yeuthu_123

Em mới mua một bé hamster ww (lần đầu em nuôi)nên hông bít cách dọn chuồng cho bé :hmmm: (chuồng mika)
Với lại cho em hỏi dọn chuồng cho hamster có cần thiết phải mang bao tay không vì em nghe nói hamster có gây bệnh cũng nghe nói là không nên hông bít sao nữa :lac_dau:
Giúp em với pé hams nha.....

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Hams ko gây bệnh nha!
Bạn đeo găng tay cg dc mà ko thì chẳng sao đâu. Miễn là sai đoa rua tay la ok
Đầu tiên. B bắt hams và lấy đồ đùng ra.
B2: đổ mùn cưa cũ.
B3 : lau rửa chyoofng.
B4: đổ mùn mới vào. Sắp xếp đồ dùng. Cho hams vào
Dễ mà b. Nhg theo m thì b nên nui 2 bé nha

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
yeuthu_123 said:
Em mới mua một bé hamster ww (lần đầu em nuôi)nên hông bít cách dọn chuồng cho bé :hmmm: (chuồng mika)
Với lại cho em hỏi dọn chuồng cho hamster có cần thiết phải mang bao tay không vì em nghe nói hamster có gây bệnh cũng nghe nói là không nên hông bít sao nữa :lac_dau:
Giúp em với pé hams nha.....
ko dùng mực đỏ viết bài nha
mình đã sửa cho b
tái phạm ban nick

jimmi cute

Bạn thích đeo găng thì cũm được, kô thík hôk seo vì hams kô lây bẹnh choa người
1. Bạn lấy tất cả đồ dùng của hams ra ngoài, nếu bạn dùng mùn cưa thì thay đi còn níu bạn dụng cát lót thì lọc qua rây để lấy đi những chất thải đồ ăn dính trong cát và có thể tái sử dụng cát lót.
2. Bạn dùng sà phòng xoa đều tất cả các đồ dùng và rửa lại 2 lần nước.
3. Bạn cóa thể phơi để khô tự nhiên còn cần gấp thì bạn phải lau khô { trong thời gian vệ sinh chuồng thì bạn cóa thể để hams trong 1 cái hộp nhỏ, hộp giấy cũm được. Lót mùn cưa và phải có thức ăn + đồ uống + 1 whell chạy
Níu bạn phơi thì hãy chọn chỗ nhìu gió mà phơi đừng nên phơi đồ trực típ ra ánh nắng nhé