• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cách dạy chó bớt hung dữ.....?Please!

Nhok IPo( chó Nhật Lai được khoảng 1 tuổi) nhà m` nó hung dữ lắm ai mà đến gần m` là nó gầm gừ de dọa còn mà chạm vào ng` m` thì cắn luôn bất cứ ng` lạ hay ng` quen . Có ng` lạ vào nhà bước tới cửa trước nó chạy ra sửa liên tục nhưng ko cắn , ng` quen quen hay tới nhà thi ko sao nhưng đụng vào ng` chủ hay ng` của nó thì nó gầm gừ rồi cắn . Có ai biết cách điều trị thì chỉ giúp m` nha thấy nó vậy làm ko ai dám đến nhà m` luôn

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Chú Young của mình cũng vậy ai gờ cũng né rồi gừ , đụng vào mình cũng gừ . Mình chửi nói Không một cái ! Là nó thôi rồi lại chân mình ngồi , chó nhật khá là khôn , nó bảo vệ bạn tới tận cùng . Nếu bạn không thích điều đó , thì nói kêu tên bé nó nói Thoi , đi vô . Nếu nó cứ tiếp tục thì lấy ngón tay gõ vào mỏ nó !!! Nó đòi đi theo mình , mình nói Ở Nhà , là nó ngồi yên không đi theo nữa . Thương chỗ đó biết nghe . Ngoài ra bạn mua đồ bịt mõ bé nó , rồi cũng quen à !

Uh tks bạn