• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cách chữa nám da mặt cực kì hiệu quả từ dâu tây và trứng

Nám da là một bệnh lành tính, không ảnh hưởng tới sức khỏe nhưng lại ảnh hưởng rất lớn tới mặt thẩm mỹ của chị em phụ nữ. Nám da khiến cho các chị em thiếu tự tin khi giao tiếp với người khác. Trong bài viết này benhngoaida.org sẽ mách cho chị em các mẹo chữa nám da với nguyên liệu từ thiên nhiên đơn giản tại nhà.

Cách chữa nám da bằng dâu tây và trứng

Dâu tây có chứa hợp chất Sali – cylate, là thành phần của nhiều loại kem dưỡng da, trị những thương tổn trên da hiệu quả. Ăn dâu tây hoặc đắp mặt nạ dâu tây còn có thể giúp bạn cải thiện tình trạng nám da, giúp ngăn ngừa nám da quay trở lại.

Nguyên liệu:

- 03 quả dâu tây

- 01 quả trứng gà

- 02 quả chanh tươi

Cách làm:

Bước 1: Bạn dùng 2 – 3 quả dâu tây nghiền thật nhuyễn

Bước 2: bạn đập trứng ra và chỉ lấy lòng trắng trứng

Bước 3: bạn trộn dâu tây với ½ lòng trắng trứng gà và vài giọt nước cốt chanh để đắp lên da trong vòng 15 phút.

Thực hiện 2 lần một tuần đều đặn, bạn sẽ thấy tác dụng diệu kỳ của liệu pháp này trong việc trị nám.

Tận dụng những nguyên liệu có sẵn trong nhà bếp bạn đã có Cách chữa nám da cho mình bằng những mặt nạ trị nám da từ thiên nhiên đơn giản mà hiệu quả không kém những loại kem trị nám, thuốc trị nám đang được bán trên thị trường. Với các mẹo trị nám với nguyên liệu từ thiên nhiên ở phía trên, các bạn hãy thử áp dụng để có một khuôn mặt trắng, đẹp, mịn màng không nám nhé.

Nguồn : ( http://benhngoaida.org/cach-tri-nam-da-mat-hieu-qua-tu-dau-tay-va-trung.tmv
)