• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Các vật để nuôi chó alaska

Freedom

Mình mới mua một chú chó alska 3 tháng tuổi giống đực và mình muốn hỏi rằng cần những dụng cụ nào để chó mạnh khoẻ, sạch sẽ, thức ăn và không quậy đồ trong nhà. Mình nghe bạn bè nói rằng chó alaska phải cho ăn thịt thì mới khoẻ được mà nhà mình thì cũng bình thường không giàu lắm nên ngoài thịt ra còn thức ăn nào nữa không. Cám ơn

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Những cái này trên mạng có rất nhiều đó bạn.
Còn nhỏ, nên k cần dụng cụ gì cả. Để bé tự chơi đùa là được
Khẩu phần ăn, thì cần nhiều chất đạm. Không ăn thịt, thì có thể ăn cổ gà xay nhuyễn, thức ăn viên......
Mà không có, bạn cho nó ăn thất thường, bữa thịt, bữa cơm không, nó vẫn sống, nhưng sẽ k khỏe mạnh và lớn nhanh thui.
PS: Đã mua rùi thì chăm cho nó tốt, chứ ăn thịt, đâu phải người giàu mới mua được đâu bạn ơi. Ngày nay thịt đâu còn là thứ xa xỉ nữa, hề. Mình cho ăn 100% thức ăn viên, còn tốn gấp nhiều lần thịt, chậc

Mình góp ý dc ko ..... Còn nhỏ .... Bạn nên nấu cháo hoặc Thức ăn cho cún loại khô ..... Về bỏ vô 1 phần thức_ ăn 3 phần nước ( nhớ là nước ấm nhé ) ... Rồi cho bé ăn .... Zy đảm bảo bạn chó sẽ ko bị gì nè ....
Nuôi theo bày thì sáng chịu khó dẩn_ bé ra bải cỏ hay đâu mà cho chung chay nhay dc đó .... Mình ngồi caphe .....
GOP ý chân thành nge ko tuy ban nhe
.... Có gi sai sot goi dt chui minh nhe

3 tháng tuổi thì cũng đã k cần ăn cháo nữa r nhé. bạn cứ để em sống bình thường thì tự khắc sẽ khoẻ mạnh. như là mình tiêm vacxin ấy. nhưng nhớ cho bé tiêm phòng và xổ giun đầy đủ nhé. mùa hè chú ý nhất là bệnh dại.
ngoài chợ bán 10n/cân cổ gà bạn mua hầm kĩ một chút lấy nước rồi trộn cơm và cho ăn kèm củ quả có tính mát, lưu ý k cho ăn đồ qá ngọt và đồ lên men chua như dưa cà nhé.