• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Các thiên thần nhỏ của gia đình Linhmu xin chào đại gia đình YTC :x

linhmu_93

T.Viên Năng Động
Tháng 6/2012 gia đình mình chào đón những thiên thần hết sức đáng yêu từ mẹ Bơ và mẹ Xù.

Vì 2 mẹ sinh chỉ cách nhau 15 ngày nên thực sự mình rất vất vả và mệt mỏi. Vì mẹ Bơ sinh mổ lại đông con nên mỗi ngày mình đều phải thức đêm cho các bé uống thêm sữa ngoài, k chúng nó đói khóc la cả đêm :cry:

Trộm vía, chúng nó cũng thương mình nên chịu khó tu sữa lắm! Hôm nay các cháu con mẹ Bơ tròn 15 ngày tuổi mà đã được 300g 1 đứa rồi... núc ních, đáng yêu lắm :Onion12:

6 thiên thần nhỏ của bố Cooku và mẹ Bơ vẫn chưa có tên , nhờ mọi người nghĩ hộ mẹ cháu cái tên đặt cho 6 que kem nhé!

Đây là hình các thiên thần nhỏ được 14 ngày tuổi

Ngơ ngác

huhuhu, mẹ ơi...mẹ đâu rồi? :m167:

Trầm tư :m190:

Ngủ đã quá! dậy vươn vai nào :laluot_03:

6 con ỉn con :m042:

Ủn à ủn ỉn, 6 chú lợn con, ăn đã no tròn, cả nhà đi ngủ :Onion21:

linhmu_93

T.Viên Năng Động
Hôm 19/6 vừa rồi, nhà mình lại đón thêm tin vui từ mẹ Xù. Sau 62 ngày mang nặng đẻ đau đã cho ra đời 5 thiên thần nhỏ trong sự hồi hộp cũng như lo lắng của cả gia đình!

Lạ một điều là Xù sinh rất dễ, chỉ cần rặn 1 cái là con tọt ra luôn... thế mà ca sinh vẫn kéo dài từ 3h chiều đến tận 12h đêm... Vì mẹ Xù k có cơn co thắt.... 3 hoàng tử lớn ra đời rất nhanh, chỉ trong vòng 20p.... còn 2 công chúa út lại sinh cách nhau tận...7 tiếng đồng hồ! Cuối cùng sau bao nhiêu vất vả, mẹ con các cháu cũng đã khỏe mạnh, vuông tròn... Thế là hạnh phúc lắm rồi ạ!

Mẹ Xù sinh được 3 hoàng tử đều mặc bộ tuxedo nhưng có 3 sắc thái khác nhau là đen trắng - xám nhạt trắng - xám đậm trắng ( không nhầm thì cả 2 hoàng tử xám trắng đều có bộ lông tabby - vân áng , màu mà mẹ cháu mơ ước bấy lâu nay :le_luoi: )

2 công chúa út thì có bộ lông màu kem rất xinh giống 6 anh chị con mẹ Bơ :03:
Đây là ảnh các cháu 2 ngày tuổi - không hề có sự sắp xếp nào đâu nhé! Thật ngạc nhiên vì các cháu nằm rất cân đối :gongxi-1: ( có thằng dở hơi nằm quay mông ngược lại mới chết chứ :dead: )

Bé đen ở giữa hơi còi hơn các bé còn lại ạ....

Mặt ngố cháu đây :Onion35:

Thằng tuxedo đen trắng nhìn quả tóc nó k đỡ được :)) mái ngố rồi lại còn bổ đôi :Onion09:

meobeo_tracy

YTC Developer
Temmmmmmmmmmmm,,,,Chúc đàn con nhà Linh ăn mau chóng nhớn,ngày càng bụ bẫm đáng iu nha! :gongxi-1:
Chị đang lo sốt vó vì chưa bao jo đỡ đẻ cho đứa nào cả....fai học hỏi cô Linh nhìu rùi!^^

linhmu_93

T.Viên Năng Động
Temmmmmmmmmmmm,,,,Chúc đàn con nhà Linh ăn mau chóng nhớn,ngày càng bụ bẫm đáng iu nha! :gongxi-1:
Chị đang lo sốt vó vì chưa bao jo đỡ đẻ cho đứa nào cả....fai học hỏi cô Linh nhìu rùi!^^

Chị đừng lo quá chị ạ! Cái gì đến cũng phải đến thôi! Số em may mắn vì đứa nào nhà em sinh cũng được em đỡ đẻ cho...có vấn đề gì sau này mình cũng đỡ hối hận chị ạ! Đợt này chúng nó thi nhau đẻ...vỡ kế hoạch nên e phát ốm cả lên.... May mà các cháu khỏe mạnh , đáng yêu nên mình cũng đỡ lo....

sweetmemory2602

YTC Developer
Giờ chị Linh mở rộng địa bàn hoạt động sang YTC, lại còn xây nhà xây cửa to đẹp hoàng tráng thế này à:). Góp thêm 1 viên gạch cho nhà các cháu:x.

linhmu_93

T.Viên Năng Động
Giờ chị Linh mở rộng địa bàn hoạt động sang YTC, lại còn xây nhà xây cửa to đẹp hoàng tráng thế này à :). Góp thêm 1 viên gạch cho nhà các cháu:x.

Bên Việt pet lại gần 80 tầng rồi em ạ, chị xem còn chóng mặt quá :dead:
Bên này c thấy nhà lâu lâu mới lên được 1 tầng, xây bên này cho đỡ tốn gạch :))

sweetmemory2602

YTC Developer
Bên Việt pet lại gần 80 tầng rồi em ạ, chị xem còn chóng mặt quá :dead:
Bên này c thấy nhà lâu lâu mới lên được 1 tầng, xây bên này cho đỡ tốn gạch :))

Buôn cho lắm vào, giờ còn ca gì nữa:).

boo09

T.Viên Năng Động
ô hoho...cũng qua chúc mừng các bé nào :gongxi-1: Đúng như niềm mong ước của e rồi nhé , nhìn bé trai còn lại giống bicolor quá , c cũng ham màu này hehe :03: Nhà đông con cháu thể nào cũng càng nhộn nhịp hơn , bé kia không cần nhìn kỹ đúng là bọn tabby ^^ Ăn mau chóng lớn nhé để cùng 6 đứa kia phá nhà cho zui :good_job:

linhmu_93

T.Viên Năng Động
ô hoho...cũng qua chúc mừng các bé nào :gongxi-1: Đúng như niềm mong ước của e rồi nhé , nhìn bé trai còn lại giống bicolor quá , c cũng ham màu này hehe :03: Nhà đông con cháu thể nào cũng càng nhộn nhịp hơn , bé kia không cần nhìn kỹ đúng là bọn tabby ^^ Ăn mau chóng lớn nhé để cùng 6 đứa kia phá nhà cho zui :good_job:

Chị ơi! có 3 nhóc bicolour đó chị ạ! :gongxi-1:
Trong đó 1 thằng bicolour kiểu tuxedo đen - trắng
2 thằng kia là bicolour xám - trắng và ( hình như ) cả 2 đều là tabby bicolour =)) thập cẩm quá! Chả hiểu tòi đâu ra gen vân áng nữa!

sweetmemory2602

YTC Developer
Chị ơi! có 3 nhóc bicolour đó chị ạ! :gongxi-1:
Trong đó 1 thằng bicolour kiểu tuxedo đen - trắng
2 thằng kia là bicolour xám - trắng và ( hình như ) cả 2 đều là tabby bicolour =)) thập cẩm quá! Chả hiểu tòi đâu ra gen vân áng nữa!

Classic tabby chứ:). Tabby bình thường thì Mít nhà em cũng là Red tabby còn gì, mỗi tội chỉ là Mackerel Tabby, ko phải Classic Tabby:).

linhmu_93

T.Viên Năng Động
Classic tabby chứ :). Tabby bình thường thì Mít nhà em cũng là Red tabby còn gì, mỗi tội chỉ là Mackerel Tabby, ko phải Classic Tabby:).

Em ơi! classic tabby - bicolour đó em ạ :)) cái mackerel tabby của e là màu mướp còn gì :le_luoi:

Đùa chứ công nhận là con Xù đẻ giỏi quá! thật là khéo nặn! Toàn màu c thích! yêu Xù nhất! :03:

linhmu_93

T.Viên Năng Động
Cuối cùng sau bao nhiêu nỗ lực, cố gắng của mẹ, mẹ vẫn k giữ được con :(

Con sinh ra đã khác biệt. Trong khi 2 em gái con mang bộ lông màu kem , 2 anh trai man bộ lông vân áng thì 1 mình con mặc 1 bộ tuxedo đen trắng. 5 đứa sinh ra thì 1 mình con còi nhất. Dù có bú thế nào con vẫn k lớn được. Thân nhiệt con vẫn thấp hơn anh và em con... 4h sáng, mẹ vẫn ngồi giữ cho con bú. Những đứa kia tranh ti của con, mẹ cho hết vào nằm cùng các anh chị con mẹ Bơ. Mẹ chỉ cho 1 mình con bú thôi. Nửa tiếng trông con bú, có vẻ Nô của mẹ đã no và lăn ra ngủ. Mẹ k ngờ, đó là lần cuối mẹ còn thấy con mẹ thở.... Mẹ xin lỗi vì k thể làm gì hơn cho con... Có lẽ, duyên ta cũng chỉ thế thôi,...
Ngủ ngoan...Nô yêu... Thằng "NHÀ QUÊ RA TỈNH" của mẹ ... Con biết không? Mẹ yêu con rất rất nhiều!

meobeo_tracy

YTC Developer
Nô hp vì đc sinh ra và có mẹ Xù,mẹ Bơ vs mẹ Linh chăm sóc rồi Linh ah!Mong con ngủ thật ngoan và mẹ Linh đừng cũng buồn nữa nha!

sweetmemory2602

YTC Developer
Tội nghiệp con quá. Mới ra đời chưa được mấy ngày mà đã... :sad: . Thôi dù sao chị cũng đã làm hết khả năng rồi, Nô chắc cũng không trách chị đâu. Cố gắng giữ gìn sức khỏe mà còn chăm mấy đứa còn lại. Bống thế nào rồi???

linhmu_93

T.Viên Năng Động
Tội nghiệp con quá. Mới ra đời chưa được mấy ngày mà đã... :sad: . Thôi dù sao chị cũng đã làm hết khả năng rồi, Nô chắc cũng không trách chị đâu. Cố gắng giữ gìn sức khỏe mà còn chăm mấy đứa còn lại. Bống thế nào rồi???

Bống vẫn k ăn k uống e ạ :( hnay c gọi bsi đến tiêm thuốc bổ và truyền nước cho Bống rồi. Nhưng k truyền được vì Bống giãy kinh quá. Được tí lại phải tháo ra luôn @.@ c thương Bống quá, bụng to quá đáng đi. Đẻ được đẻ luôn cho rồi. Cứ thế này sợ phải mổ k thì k giữ lại được cả mẹ chứ nói gì con. Nhịn 4 ngày hnay rồi :(( vừa dùng vũ lực ép liếm phô mai mà k đc nổi 1 đầu đũa vì nó quá kinh. Trét đầy mép nó cũng để đó. Khỏi liếm luôn :((

boo09

T.Viên Năng Động
Hixhix chia buồn cùng e nhé....dù gì bé Nô cũng đã có 1 khoảng tg bên e nên bé sẽ ấm áp khi ra đi . Còn bé Bống nữa , c thấy meobeo_tracy nói đúng đấy , e cho bé đi khám đi , để lâu nguy hiểm lắm . Chắc 1 mình chăm sóc cả đàn thế thì mệt lắm....ráng lên e , ráng giữ sức khỏe mà chăm bọn nhỏ...có tin gì update thường xuyên nhé

linhmu_93

T.Viên Năng Động
Em ơi...bé bống Sao rồi e??? Tình hình bé khá hơn chưa ?

Bống sinh được 2 bé an toàn. Rồi trong lúc rặn bé t3 mãi k ra thì con bé tự cắn bọc , e bé lại tụt vào trong :( e xác định là mất bé đó rồi. Từ 11h tới giờ hình ảnh ám ảnh e nhất là bàn tay bé xíu thò ra khỏi cơ thể mẹ...tím tái... Bác sĩ có lẽ 1 lát nữa sẽ đến nơi. Chắc phải mổ mới cứu được mẹ.... Mệt mỏi và tuyệt vọng quá chị ơi!

sweetmemory2602

YTC Developer
Bống sinh được 2 bé an toàn. Rồi trong lúc rặn bé t3 mãi k ra thì con bé tự cắn bọc , e bé lại tụt vào trong :( e xác định là mất bé đó rồi. Từ 11h tới giờ hình ảnh ám ảnh e nhất là bàn tay bé xíu thò ra khỏi cơ thể mẹ...tím tái... Bác sĩ có lẽ 1 lát nữa sẽ đến nơi. Chắc phải mổ mới cứu được mẹ.... Mệt mỏi và tuyệt vọng quá chị ơi!

Hix, sao lại ra nông nỗi này chứ:((. Tội nghiệp Bống quá:((. Từ 11h đến giờ là 4 tiếng rồi:((. Mong Bống và các bé bình an vô sự>_