• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

♥ Các thành viên cún mèo của gia đình Tiểu Miu ♥

Tieu Miu

Hari Purey Cattery
Đầu tiên là 2 pé Cún hiện nay đc 1 năm tuổi tên Pepsi vs Coca, Pepsi là em màu đen, Coca là pé màu xám, cả 2 đứa đều là đực :3. Chó mẹ là chó cỏ thông thường, ko biết mặt chó bố :D :D :D
Cả 2 đứa đều khôn và ngoan, nhưng vì nuôi cột dây nên dạo này bọn nó rất là hung dữ vs ng` ngoài T^T
Khi bọn nó còn nhỏ :3.​
Khi đã lớn :3

Dạo này tụi nó hơi ốm vì ko chịu ăn uống, suốt ngày nằm lăn qay :(
♥♥♥
Tiếp theo là Bông béo, sinh ngày 22/12/2012, về ngày mới ngày 27/5/2013. Hiện tại em đc 6 tháng tuổi, vừa xổ
giun nhưng vẫn chưa chích ngừa :(
Mặc dù mới về nhà nhưng vẫn biết đi vệ sinh đúng chỗ.
Cực kì quấn chủ, tối là nhảy lên ngủ chung, sáng thì đồng hồ chưa báo thức đã biết gọi mình dậy :3
Thích ăn tất tần tật mọi thứ, kể cả rau và cơm, mặc dù khá kén ăn, ăn 1 tí lại bỏ đi, mãi sau mới ăn tiếp @@.
...​
Trước khi về nhà mới:
Sau khi về nhà mới ( hình như là em ấy đã thay lông vs cả ốm đi, nên mặt ko còn đẹp trai như ở nhà cũ, nhưng mà vẫn khôn lanh và tình cảm nên đc gia đình mới thương yêu như con :x​
Hiện bé sau khi về nhà đc 1 tháng thì e nó đã tăng đc nửa kí, ẵm chắc tay hơn nhiều rồi :3

Chân thành cảm ơn chị Bảo Linh đã giúp đỡ, tư vấn cho e về khoản ăn uống và chích ngừa cho bé :D
♥♥♥
Nhà mình hiện nay còn 3 em mèo ta mặt tròn mắt to rất đẹp trai đẹp gái và 1 thằng cún ko bík lai giống jì mà người bé xíu như chihuahua

mõm dài, còn bị hô nữa :3. Khi nào chụp đc hình mình sẽ up lên khoe. Hehe :3

bowie

meo meo con mều
Trông pé vẫn phong độ lắm chị chủ đừg dìm hàg pé thế chứ. Chúc pé càg lớn càg phong độ đẹp trai nhá

Tieu Miu

Hari Purey Cattery
be cun con said:
bạn gọi bé lại dc hok? :clapping:
Đc bạn ạh :3, kêu Bông ơi là tự động dòm mình àh :3, hơi khó bảo tẹo tại chưa qen :D

bowie said:
Trông pé vẫn phong độ lắm chị chủ đừg dìm hàg pé thế chứ. Chúc pé càg lớn càg phong độ đẹp trai nhá
Cám ơn bạn nhé :x. Hnay đã đỡ hơn nhìu rồi, bữa mới về ốm tong nhìn thương lắm :(

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Hơ hơ, cuối cùng ku Bông cũng đc mẹ cho lên hình rồi! ^^
Thấy chưa, c nói e phải rước ngay đi mà
Xinh toá! Từ từ tẩm bổ cg đc, bé còn lạ nhà mà!

Tieu Miu

Hari Purey Cattery
ivys said:
trông em nó vẫn đáng yêu lắm, 2kg cũng đc ùi,chúc bé ráng ăn no chóng nhớn nhé !!!
Cám ơn bạn nhe :D

Bao Linh 85 said:
Hơ hơ, cuối cùng ku Bông cũng đc mẹ cho lên hình rồi! ^^
Thấy chưa, c nói e phải rước ngay đi mà
Xinh toá! Từ từ tẩm bổ cg đc, bé còn lạ nhà mà!
Mấy nay qen nhà qậy hơn giặc lun chị ơi T^T

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
ôiii 1 em mèo trắng bông xù đúng như tên gọi. xinh thiệt là xinh :03: bạn đang tẩm bổ cho bé theo chế độ gì vậy? chia sẽ cho mình học hỏi với :gongxi-1:

Tieu Miu

Hari Purey Cattery
Charlene2801 said:
ôiii 1 em mèo trắng bông xù đúng như tên gọi. xinh thiệt là xinh :03: bạn đang tẩm bổ cho bé theo chế độ gì vậy? chia sẽ cho mình học hỏi với :gongxi-1:
Mình cho ăn cơm trộn patê whiskat, cho ăn thêm thịt bò vs rau nữa bạn ạh :D. Tối ăn nhẹ thì cho nó ăn thêm hạt cho đủ chất thôi, chứ từ ngày cho ẻm ăn cơm, nó ko ăn hạt nữa @@.

cat29

Ngoc Anh
Nui sao mà con ăn cơm xong bỏ hạt hay vậy pé, mấy đứa nhà chị hạt thì còn ăn, chứ cơm thì ăn kiểu văn nghệ cho vui thui, rầu hết sức

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
bé Bông tắm ngoan ghê cơ :le_luoi: trông mặt cậu cứ ngây ra.. hì hì.. :good_job: .. cô chủ kưng wá nên trông em ấy lúc nào cũng trắng tinh tươm nhìn như cục bông thiệt. Trông em nó bi giờ béo hơn cái hình lúc em chưa rước/mới rước em nó về nhà đó chứ

Tieu Miu

Hari Purey Cattery
cat29 said:
Nui sao mà con ăn cơm xong bỏ hạt hay vậy pé, mấy đứa nhà chị hạt thì còn ăn, chứ cơm thì ăn kiểu văn nghệ cho vui thui, rầu hết sức
E ko bík nữa chị ơi ==", mấy hạt ăn chơi chơi như temptation hay greenie thì nó vẫn ăn, mà canin thì nó ko ăn, e cũng chả hỉu sao nữa :(. Chị gặp trường hợp này bgiờ chưa :v

ivys said:
bé Bông tắm ngoan ghê cơ :le_luoi: trông mặt cậu cứ ngây ra.. hì hì.. :good_job: .. cô chủ kưng wá nên trông em ấy lúc nào cũng trắng tinh tươm nhìn như cục bông thiệt. Trông em nó bi giờ béo hơn cái hình lúc em chưa rước/mới rước em nó về nhà đó chứ
Dạ đúng rồi chị :D, về nhà e đc 3 tuần thì nặng thêm đc 1 kí. E nghĩ là do e cho pé ăn cơm trộn. Ban đầu về ẵm nhẹ tênh mà xót xa lun đó chị :(. H ẵm nặng tay hơn nhìu rồi :D

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
Em nó ăn cơm được là tốt đấy em. Chị nghe các bạn nuôi mèo bảo mèo ăn được cơm là béo muh` chắc thịt. :le_luoi: ... Em nó thích ăn cơm chắc tại mềm hơn - nếu vẫn còn hạt khô canin sợ bỏ phí em có thể cho hạt khô vào máy xay thịt (bấm nút xay là nó xay nhuyễn- khoảng 1-2phút là xong) rùi trộn chút pate ướt cho mèo vào cho bé ăn thay đổi - bữa cơm - bữa hạt xay trộn pate cho đỡ ngán & đỡ phí hạt canin đã mua rùi.
:good_job: bé nó chịu ăn bánh thưởng là ok rùi, vì bánh thưởng cứng - nhai sẽ giúp làm giảm vôi răng cho mèo vì ăn nhìu cơm& đồ ướt thì tốt va béo nhưng ko làm sạch răng đc.

Tiểu Miu said:
E ko bík nữa chị ơi ==", mấy hạt ăn chơi chơi như temptation hay greenie thì nó vẫn ăn, mà canin thì nó ko ăn, e cũng chả hỉu sao nữa :(. Chị gặp trường hợp này bgiờ chưa :v

Dạ đúng rồi chị :D, về nhà e đc 3 tuần thì nặng thêm đc 1 kí. E nghĩ là do e cho pé ăn cơm trộn. Ban đầu về ẵm nhẹ tênh mà xót xa lun đó chị :(. H ẵm nặng tay hơn nhìu rồi :D

cat29

Ngoc Anh
Chị mong con nhà chị ăn cơm mà nó kg ăn nè, nó toàn lựa canin ăn kg áh, nhà pé mấy con chịu ăn cơm là sướng thật rồi

Tieu Miu

Hari Purey Cattery
ivys said:
Em nó ăn cơm được là tốt đấy em. Chị nghe các bạn nuôi mèo bảo mèo ăn được cơm là béo muh` chắc thịt. :le_luoi: ... Em nó thích ăn cơm chắc tại mềm hơn - nếu vẫn còn hạt khô canin sợ bỏ phí em có thể cho hạt khô vào máy xay thịt (bấm nút xay là nó xay nhuyễn- khoảng 1-2phút là xong) rùi trộn chút pate ướt cho mèo vào cho bé ăn thay đổi - bữa cơm - bữa hạt xay trộn pate cho đỡ ngán & đỡ phí hạt canin đã mua rùi.
:good_job: bé nó chịu ăn bánh thưởng là ok rùi, vì bánh thưởng cứng - nhai sẽ giúp làm giảm vôi răng cho mèo vì ăn nhìu cơm& đồ ướt thì tốt va béo nhưng ko làm sạch răng đc.
E mua cho nó tận 2 bịch canin mà cúi cùng nó chưa ăn hết đc nửa bịch nữa chị >O

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
Chị mua máy xay thịt trong chợ Bến Thành đó em. :D vô hỏi máy xay thịt ý, cũng không quá đắt, chừng mấy trăm ngàn. :good_job: Nó tròn tròn nhỏ nhỏ ý em ạ. Chị dùng để xay đủ thứ - canin, xay gà, xay thịt heo, thịt bò, hành tỏi... :le_luoi: .. dùng tiện lắm. sau này chị sẽ dùng để xay thử cổ gà coi sao nữa.. hì hì

Tiểu Miu said:
E mua cho nó tận 2 bịch canin mà cúi cùng nó chưa ăn hết đc nửa bịch nữa chị >O

Tieu Miu

Hari Purey Cattery
ivys said:
Chị mua máy xay thịt trong chợ Bến Thành đó em. :D vô hỏi máy xay thịt ý, cũng không quá đắt, chừng mấy trăm ngàn. :good_job: Nó tròn tròn nhỏ nhỏ ý em ạ. Chị dùng để xay đủ thứ - canin, xay gà, xay thịt heo, thịt bò, hành tỏi... :le_luoi: .. dùng tiện lắm. sau này chị sẽ dùng để xay thử cổ gà coi sao nữa.. hì hì
Để bữa nào e vào chợ xem thử rồi mua. Hehe, cám ơn chị nha :X

~~~​
Update thêm hình của Bông mập ú