• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Các loại rùa mai cứng nước ngọt của Việt Nam

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Vạn sự khởi đầu nan - Gian nan bắt đầu nản - Lúc nản là lúc có kết quả. Nếu gắng được thì tốt

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Đất lớn - hộp trán vàng - núi vàng - núi viền - lá - sa nhân

nhangak

Turquoise Member
các bác ơi em có con rùa (đoán là rùa câm ) các bác xem có phải không hộ em
View attachment 48550
sau 3 tháng không ăn gì nó cuối cùng cũng chịu ăn chuối+cà chua

nhangak

Turquoise Member
chuẩn rùi hehe.Mà con này nhát lắm em cho ăn cá tôm gì cũng bỏ chạy.Nhịn 3 tháng cắn 1 miến chuối rùi từ đấy cứ nhè cà chua mà táp :157:

lazymen

T.Viên Năng Động
chuẩn rùi hehe.Mà con này nhát lắm em cho ăn cá tôm gì cũng bỏ chạy.Nhịn 3 tháng cắn 1 miến chuối rùi từ đấy cứ nhè cà chua mà táp :157:

có nuôi nước không? rùa móng dài quá, trước khuyên em ko nên cắt nhưng giờ thấy vaayjj cũng hơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii nhùng à nha =)))))))))))))))))))))))))))

nhangak

Turquoise Member
có nuôi nước không? rùa móng dài quá, trước khuyên em ko nên cắt nhưng giờ thấy vaayjj cũng hơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii nhùng à nha =)))))))))))))))))))))))))))

em nuôi trên cạn,có để chậu nước,còn về móng thì nó tự mòn rùi anh ạ^^

auphang

Rùa bốn mắt!
bạn nhangak chụp rõ cái đầu con rùa mình nhìn với !

Rainy Sunday

con này bố mình mới đem về :| ko rõ nó thuộc loại gì :| mong các bạn giúp mình vì mình ko rành về nuôi thú kiểng lắm :|

btw, mấy cái hình ở #1 die hết rồi :lau_mo_hoi:

kyo.1st

Hắc Lang
Tròn Vo 1987 said:
Một số tên gọi khác cho các loaij rùa diet7 kể ở trên nè:
1. Rùa hộp 3 vạch : còn gọi là rùa vàng
2. Rùa 4 mắt : rùa mắt ma, rùa hôi
3. Rùa đầu to : Rùa mỏ quạ
4. Rùa HTV : Rùa lá trúc
5. Rùa sa nhân : Rùa hộp híp,
6. Rùa lá : Rùa vàng tam đảo, rùa đá, rùa đất spenleri
7. Rùa răng : Rùa càng đước
8. Rùa núi vàng : kim quy
9. Rùa hộp lưng đen: rùa nắp
Hihi tạm thời là vậy đã :D
cho mình hỏi rùa 3g là rùa cạn hay rùa nước..1 con của mình bị lòi cục j màu đen dài ra đích..1 con cái ở dưới bụng bị mụt xanh nhìu..sờ vào mềm..làm sao đây?