• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Các cục cưng của Tròn Vo Vo

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
:D đây là bé rùa yêu nhà mình. Bé tên là: Tiểu Long Nữ :D tuổi 11, nặng 1,7kg, dài 27cm :D thích ăn mỗi cà chua và chuối. Mỗi lần về nhà lại tay xách nách mang cà chua :D để đảm bảo vệ sinh cho em nó

Còn đây là bé cún yêu nhà mình:
1/ Bé Míc: Bé này đã 8 tuổi, tỏ ra không mấy thân thiện, chỉ nghe lời mỗi papa của Ngọc. Lấy cơm cho Míc, mà nói sẵng giọng hay chỉ nói : "cơm" là y rằng bé bỏ ăn ngay :D. Lần mỗi lần, gọi Míc ra ăn cơm, là mọi nguời phải gọi đầy đủ là: "Míc ơi, ra ăn cơm đi" (nhẹ nhàng hết sức có thể).

2/ Bé Pirlo (Biết Lô): Pirlo là cục cưng nhất trên đời này của Tròn Vo, chưa bao giờ Tròn Vo đánh cún (từ thuở cha sinh mẹ đẻ tới giờ). Pirlo nghe lời Ngọc lắm :D. Bé đang sủa, chỉ cần Ngọc bảo nhẹ: "ngoan em" là có cho vàng, bé cũng ko dám sủa nữa :D. Bé rất thích ở cạnh Ngọc, đi ngủ, bé nằm dưới chân giường, ngồi làm việc bé ngồi nằm dưới chân ghế :D. Ngọc đi đâu bé theo đó, mỗi lần Ngọc đi xa về, chỉ cần nghe thấy tiếng xe dừng từ xa lắm, Pirlo đã mừng quýnh quáng, kêu "í í ít ít" như muốn nói: em chào chị, chị ơi, chị đã về với em. Pirlo yêu chị, Pirlo thương chị :D. Pirlo là một nguời bạn lớn của Ngọc đấy :)

3/ Bé Su Bo: Bé SuBo là cún của anh Đại Nghĩa tặng em chồng Ngọc :D (em chồng Ngọc truớc làm nguời mẫu mà :D). Bé đáng yêu lắm, cực quấn Ngọc luôn :D. Cứ mỗi lần thấy dáng Ngọc là bé kêu "ứ ứ" :D Cảnh này là bé đào đất, rồi ngồi trong đó cho mát :D. Cuối tháng này Ngọc vô, chắc bé mừng lắm

Nhìn cái mặt bé lúc nè, như đang chuẩn bị tinh thần chịu tội ý :

4. Bé Lion: Lion là cục cưng của anh xã Ngọc :D. Anh xã cưng nó quá trời :D. Hay cho bé đi dạo cùng :D. Mỗi lần chủ với chó đi dạo trên xe máy :D. ai cũng ngoái lại nhìn. Vì chủ thì ngầu, mà chó thì cũng xinh :D. Lông dài che mắt :D nên đã cắt đi để bé nhìn thấy đường và đỡ bị rối:D Ảnh này là lúc chưa tắm cho bé, tắm xong là lông trắng đẹp lắm

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
nhìn mấy em cũng xinh,nhưng không bằng chủ nó,hihi :157: :157: :157:

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
nhìn mấy em cũng xinh,nhưng không bằng chủ nó,hihi :157: :157: :157:

:03: Cám ơn em :03: C yêu chó vs rùa lắm. Chó thì ko biết phân loại chó nào với chó nào nữa :D. Nuôi con nào, ở lâu với con nào là có tình cảm với con đó. :D Giả dụ có ai mua Pirlo của chị 1 tỷ :D chị không bao giờ bán :D Tiền thì kiếm được :D, nhưng tình bạn thì không bao giờ kiếm được :D hihi

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
bạn ơi pic đầu tiên có con rùa ở ngay đít nó có cái gì mà sao nhìn giống.........

:D Không phải cái đó đâu. Nó đi vệ sinh ấy mà

Diệu Minh Hảo

Mèo Siêu Nhân
wa chừng nhìu cún luônnnnnnnn
con nào con nấy múp múp xinh xinh hehe

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
wa chừng nhìu cún luônnnnnnnn
con nào con nấy múp múp xinh xinh hehe

:D chủ nào tớ đấy mà em, không lẽ chủ béo tốt phây phây :D lại để cho các cục cưng gầy còm ốm yêu :D Hehe

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
hí hí, nhà chị Tròn Vo nhiều cún quá :03:

:D Trước còn 1 con rott 90kg nữa cơ, nhưng em nó vừa mất vì bạo bệnh vào năm ngoái :). Đưa đi bác sĩ chữa hổng được :) hihi

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
nhà em nuôi 2 con mà đã phát mệt luôn ý, vào SG rồi chị gắng duy trì nuôi cún nhé :Onion35:

Mẹ chồng chị ko chỉ thích nuôi cún :D Mà còn thích lợn cảnh, thỏ cảnh, rùa cảnh, cá cảnh, ngỗng nữa :)) hê hê đúng là cùng tư tưởng như chị. C thích nuôi động vật lắm :))

Diệu Minh Hảo

Mèo Siêu Nhân
Mẹ chồng chị ko chỉ thích nuôi cún :D Mà còn thích lợn cảnh, thỏ cảnh, rùa cảnh, cá cảnh, ngỗng nữa :)) hê hê đúng là cùng tư tưởng như chị. C thích nuôi động vật lắm :))

nhím nữa c :le_luoi: