• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Các bạn yêu mèo Ba Tư ơi...

huy vu

cucao
boo09 said:
Thế khi nào nhà cô up hình thì bạn cho mình biết nhé :good_job: Vì mình ở SG nhưng theo mình biết SG rất ít nhà nuôi mèo đẹp , đặc biệt là exotic . Nếu mà nhà cô có mấy bé Exotic tam thể mặt tịt thì quá hay , vì exotic tam thể rất khó có , ngay mình thấy nhà a.cuong hay những nhà nuôi bên này nếu có tam thể và đẹp thì họ ít bán lắm , thường giữ lại làm giống .
hi,mình ko bít họ có up hình ko nữa,vì người ta nt cho mình kêu chỉ còn 1 pé tam thể trắng,xám vàng cái thui,mấy pé kia có người đặt hết rùi,họ nói tuần sau mình qua coi vì mèo mới đẻ có 2,3 ngày thui :D

RennaDucca

YTC Developer
huy vu said:
hi,mình ko bít họ có up hình ko nữa,vì người ta nt cho mình kêu chỉ còn 1 pé tam thể trắng,xám vàng cái thui,mấy pé kia có người đặt hết rùi,họ nói tuần sau mình qua coi vì mèo mới đẻ có 2,3 ngày thui :D
nghe ngóng mấy bữa nay , h mới dám nhảy vào, bạn có sdt liên lạc của bên đó hông mình bay vào hỏi ngay, đang quan tâm rất dữ dội.

mà phải bạn đang nói đến anh Tuấn nick dexom không vậy?

huy vu

cucao
RennaDucca said:
nghe ngóng mấy bữa nay , h mới dám nhảy vào, bạn có sdt liên lạc của bên đó hông mình bay vào hỏi ngay, đang quan tâm rất dữ dội.

mà phải bạn đang nói đến anh Tuấn nick dexom không vậy?
đúng rùi đó bạn :D,dt 0903822407,cơ mà ngta nói chỉ còn 1 pé thui àk :(,bạn thử gọi hỏi rùi cho mình bít với nhé :(,ngta nói 3 tuần nửa qua coi rùi đặt cọc,nhưng chắc tuần sau mình qua lun cho chắc :D

huy vu

cucao
mọi người cho mình hỏi chế độ ăn như vầy có đc chưa hay phải thêm gì nữa ko?mình có đọc bài của các bạn nhưng ko hiểu nhiều về chuyện nấu nướng,thấy phức tạp quá :(,có cái này dễ nê hõi thử
2kg thịt gà (mua ở metrro đùi gà tây giá 37K/1Kg)
1,5Kg thịt bò
nửa bò gạo cho vào nồi nấu chín lên thành cơm
Tht rửa sạch rồi xay nhỏ ra, tất cả trộn đều với cơm đã nấu chín rồi cho vào nồi đun kĩ, khuấy đều lên cho nhừ và cơm thịt lẫn vào nhau.
Mỗi làn làm thế này, nhà mình có 6 đứa ăn khoảng 6 ngày.
sữa chua, sữa bột.

Một Kg cá nục là 33K. 2Kg mất có 66K.
Về hấp lên, tách lấy thịt cá thôi rồi giã ra, cũng nấu lên với cơm. Mỗi lần thế hai bé ăn được trong khoảng 10 ngày, nghĩa là 1 tháng tiền cá cho hai đứa chỉ khoảng 150K, chúng nó ăn rất khỏe, béo ú. Nhưng cách này chỉ làm cho đứa nào có đường ruột tốt thôi nhé. nếu không rất dễ bị đi ngoài
Ngoài ra có thể nấu với thịt gà, gan lợn, gan gà, thịt bò, tép nhỏ...cái đó tùy khẩu vị của từng đứa.
Nhưng cá nhân mình không ủng hộ ăn hạt khô hoàn toàn, hạt khô chỉ là bữa ăn phụ, ăn đêm, ăn sáng thôi chứ không thể ăn thay thức ăn tươi được

thêm nửa mình có đọc bài bên topic chị baolinh thấy có nói ăn nhiều royal canin quá sau này cũng ko tốt.mình có kiếm trên google nhưng thấy nói tới,chỉ có me-o với wiskas thui,ko bít có thiệt ko mọi người.:(

michu_meomeo99

T.Viên Năng Động
huy vu said:
a huy cho e hỏi bầy mèo này ở đâu vậy??? :)

michu_meomeo99

T.Viên Năng Động
ko piết bầy này có bị lai ko? chứ nhà a tuấn hay cho mèo mẹ exotic lai với mèo bố ba tư...khi nào a đi coi mèo? cho e xin sdt a tuấn :D

meonho124

Đi Muôn Nơi
ivys said:
Thật ra mèo exotic cho phối với 34 đc mà em. :) . ra con sẽ có đứa lông ngắn (exotic), đứa lông dài (34)
Mà c ơi exo thường phối đc với 34 nhưng phải là 34 hiện đại , mặt tịt ấy cơ , chứ 34 mặt doll , mặt dài thì em thấy không có @@ , nếu như là exo lai với 34 mặt dài thì em nghĩ cũng ko đc thuần nữa rồi , nhất là ở VN 34 mặt không tịt khó có thể nói chính xác nó đúng là 34 .

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
meonho124 said:
Mà c ơi exo thường phối đc với 34 nhưng phải là 34 hiện đại , mặt tịt ấy cơ , chứ 34 mặt doll , mặt dài thì em thấy không có @@ , nếu như là exo lai với 34 mặt dài thì em nghĩ cũng ko đc thuần nữa rồi , nhất là ở VN 34 mặt không tịt khó có thể nói chính xác nó đúng là 34 .
:le_luoi: mà chị thấy thích mí bé exotic mặt dollface, mũi tịt và nhỏ nhưng mặt tròn ý, mê quá em ơi. Mặt tròn trịa chứ không tịt nhăn nhúm ý... mấy bé nhìn hoài không chán em ạ.

ví dụ kiểu bé này này

à em Beo nhà em cho đi phối giống về có tin vui chưa :Onion38: .. hi`hi`.. chia sẻ update tình hình thông tin con bé nha

meonho124

Đi Muôn Nơi
Mấy bé này là mặt tịt mà c @@ , mặt có rãnh hay ko có rãnh nhăn hay ko nhăn mà mũi ngắn và ngang mắt đầu là mặt tịt c ơi , ng ta k phân ra loại mặt có rãnh hay mặt ko bị rãnh đâu , có chăng giá nó khác nhau 1 chút vì nhơn sắc có đứa xinh hơn thui

Mặt dollface c hiểu nhầm rồi , doll face là mũi ngắn nhỏ , hơi hếch lên mũi chút chứ ko phải mũi gẫy mũi tịt , mũi này nó dài hơn mũi tịt nhiều cơ , nó ko nằm ngang mắt và cũng ko thụt vào giữa @@ đây mới là doll face c ạ

boo09

T.Viên Năng Động
À có thể ý chị Ivy là "mặt tịt dollface" => cái từ này có thể xuất phát là từ ở chị , vì chị hay nói chuyện với mấy nhà bên này bằng tiếng Hoa và tiếng Anh thì "mặt tịt dollface" là mấy đứa mặt tịt nhưng theo kiểu dễ thương , kiểu dollface áh em . Mắt mũi thẳng hàng , mũi tịt và nhỏ , mắt to tròn như viên bi....kiểu ngây thơ...nên nói chuyện với c.Ivy chị cũng dùng như thế....hixhix sorry Ivy nhé :sadcorner: :sadcorner: nhiều khi ngôn ngữ rối rắm :sadcorner:
Vì nhiều đứa mặt tịt nhưng kiểu nhăn lên , mắt nhắm tịt , miệng hay khò khè....kiểu ấy thì chị không thích lắm . Nhưng nhiều bé rất xinh , như trong hình c.Ivy gửi và cũng như bé Lô nhà em áh .
Nên chị mới đặt thêm cái tên tiếng hoa để dễ phân biệt là "jiafei dollface" _ "mặt tịt dollface"