• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Các bạn ơi, giúp bé ChíP nhà mình vs :((, mình xin đấy

toanvippro1831996

.´¯ì¥í:¦:ÑaღĐẳñg▒ÇấP
Tớ vào thẳng vấn đề luôn k lằng nhằng, cách đây khoảng 1 tháng t bắt 1 con chó về, nhưng nó lại bị ghẻ, chỉ mất 1 miếng bé ở chân thôi. nhà t có 1 con nữa là 2 con, t bắt con kia về đặt tên là JEAN, con của t là CHÍP...tình hình là như thế này xin các bạn biết cứu giúp t :(( gấp quá rồi

Bé CHÍP nhà t bị lây ghẻ từ con JEAN, vì con JEAN nó bị ghẻ nhẹ nên t cũng k để ý, nhưng chả hiểu sao từ khi JEAN đi, con CHÍP bắt đầu bị lây

Chiệu trứng:
1, BỊ ngứa ở khắp người, nổi mẩn sờ vào kiểu nó bị thương và sưng lên giống bị muỗi đốt
2, nó cứ bị ngứa suốt gồm đầu( trên mắt ) cằm ( dưới mồm ), 2 háng chân sau, và chân trước, đặc biệt nó bị nặng nhất ở trên vùng mắt, nó hầu như bị mẩn lên đỏ, sần sùi, và có hiện tượng gãi nhiều bị chảy máu, Tớ đã ra hiệu thuốc hỏi thuốc ghẻ , chỉ cần phụt vào chỗ đó dần sẽ khỏi, tránh mắt thú vào ngay mắt t.
Thuốc nó rất là xót, dành diệt bọ chét, ghẻ, .... tớ đã cảm nhận đc vì phun che mắt bé CHÍP lại trúng mắt mình, da đầu của CHÍP nó bị đỏ, t phịt vào thì nó thấy khó chịu, xót và cứ gãi liên hồi, lúc t đi học về thì thấy nó mẩn đỏ càng nhiều, lông cũng bị rụng đi, ngoài lông người thì nó không bị sao còn đầu gần như là trụi vì cái rì đó t không biết. NÓ tuy là chó ta nhưng là lần đầu tiên kiếm tiền mua nên rất quý, bao nhiêu tiền thuốc mãi mà k khỏi, trị cả bệnh dân gian, mama bảo có cái lá rì tắm vào sẽ khỏi t cũng đã đi lấy, lần đầu tiên cũng bt, lần sau coi như k có rì, xong lại hỏi ng ta người ta lại chỉ cách, bôi dầu mỡ ( dầu xe) sẽ khỏi,
Nay không biết thế nào mong các bạn giúp mình với :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :dead: :dead: các bạn nào biết thì nt hộ vào số 01675096838 hộ mình mình xin ý kiến hoặc Yh: toanvippro12 :(,
Các bạn nhanh hộ mình không nó vào đến mắt là k kịp đc vì giờ thấy mặt nó xưng t đã thấy buồn lắm rồi. mong các bạn giúp đỡ. ai vào up hộ mình mình xin cảm ơn rất nhiều :run: :run:
Thêm

Tớ dùng thuốc này liệu có điều trị đc không.

toanvippro1831996

e đi mua thuốc đi em. ra quầy thuốc thú y mà hỏi, anh quên mất tên thuốc rùi

e mua rồi, nhưng nó rất xót, và k nằm yên, nó bé quá k có cái rọ mõm nào cho vừa :sadcorner: :sadcorner:

yeu cho vinh vien

T.Viên Năng Động
1 do 1 phần lỗi của bạn,hok làm sạch em kia trước,hên là hok phải viêm mủ xanh ak,không thôi là tanh cả nhà với mủ đầy mình rồi,nếu nó gãi mà chảy máu,bạn chỉ cần ra mua chai cồn 90,1 co5ttiniong,mấy viên bi,bít là rát e nó,nhưng mà mau hết,mình chỉ bít vậy thôi,có ai biết thêm chỉ thêm

toanvippro1831996

1 do 1 phần lỗi của bạn,hok làm sạch em kia trước,hên là hok phải viêm mủ xanh ak,không thôi là tanh cả nhà với mủ đầy mình rồi,nếu nó gãi mà chảy máu,bạn chỉ cần ra mua chai cồn 90,1 co5ttiniong,mấy viên bi,bít là rát e nó,nhưng mà mau hết,mình chỉ bít vậy thôi,có ai biết thêm chỉ thêm

bạn k biết đấy thôi, nó chơi vs nhau chán 1 tuần chả sao, lúc e kia ra đi thì nó lại bị bạn có thể chỉ rõ cho mình qua Yh đc k

funkyman

T.Viên Năng Động
e ra vệ sinh dịch tễ mua 1 lọ thuốc trị nấm,ghẻ,rận,bọ chét của hanvet ý....về nhà đừng xịt mà tắm cho bé đã,sấy và lau khô,sức phấn rôm cho bé rồi đổ thuốc kia ra bát,lấy bông thấm vào tổ ghẻ...chỗ nào mẩn đỏ thì thấm vào....dọn dẹp vệ sinh chuồng trại thật sạch...chúc bé mau khỏe

toanvippro1831996

tks mọi người nha, cũng có người chỉ bảo tận tình rùi :D mong mọi người đóng góp thêm cách nha :D

dungtrinh

em ra tiệm thuốc tây hỏi mua chai dầu mù u nhé nếu ngoài hn có thì mua chai dầu tắm chó tinh chất mù u tắm cho bé trước sau đó xứt dầu mù u lên vết ghẻ thử 1 vùng trước xem dấu hiệu thế nào mù u làm mát vết thương trị ghẻ tốt chừng 4k 1 chai bé như chai thuốc nhỏ mắt , sợ bé liếm thì sau khi xứt giữ bé chừng 5 phút cho thuốc thấm , nếu được em làm cái phểu bằng giấy cảton cứng tí như cái nón lá lật ngữa lên quấn quanh cổ bé cao 1 chút bé sẽ khó cuối xuống liểm vết thương được

toanvippro1831996

em ra tiệm thuốc tây hỏi mua chai dầu mù u nhé nếu ngoài hn có thì mua chai dầu tắm chó tinh chất mù u tắm cho bé trước sau đó xứt dầu mù u lên vết ghẻ thử 1 vùng trước xem dấu hiệu thế nào mù u làm mát vết thương trị ghẻ tốt chừng 4k 1 chai bé như chai thuốc nhỏ mắt , sợ bé liếm thì sau khi xứt giữ bé chừng 5 phút cho thuốc thấm , nếu được em làm cái phểu bằng giấy cảton cứng tí như cái nón lá lật ngữa lên quấn quanh cổ bé cao 1 chút bé sẽ khó cuối xuống liểm vết thương được

giờ mâm bôi cái rì nó hết ngứa, đang trong tình trạng phục hồim giờ cho e hỏi nếu cách đấy k đc có nên dùng cồn 90 độ để sát trùng vết thương k, e xin cảm ơn, vì mama nói, nếu đến tết mà k chữa đc thì phải cho e nó ra đi, vì nhìn nó tội lắm, dạo này e cho ăn uống như người luôn, ăn trc" cả người cho nó ngủ để k phải gãi vào chỗ đấy, liệu được không,

bstythu

Member
Tớ vào thẳng vấn đề luôn k lằng nhằng, cách đây khoảng 1 tháng t bắt 1 con chó về, nhưng nó lại bị ghẻ, chỉ mất 1 miếng bé ở chân thôi. nhà t có 1 con nữa là 2 con, t bắt con kia về đặt tên là JEAN, con của t là CHÍP...tình hình là như thế này xin các bạn biết cứu giúp t :(( gấp quá rồi

Bé CHÍP nhà t bị lây ghẻ từ con JEAN, vì con JEAN nó bị ghẻ nhẹ nên t cũng k để ý, nhưng chả hiểu sao từ khi JEAN đi, con CHÍP bắt đầu bị lây

Chiệu trứng:
1, BỊ ngứa ở khắp người, nổi mẩn sờ vào kiểu nó bị thương và sưng lên giống bị muỗi đốt
2, nó cứ bị ngứa suốt gồm đầu( trên mắt ) cằm ( dưới mồm ), 2 háng chân sau, và chân trước, đặc biệt nó bị nặng nhất ở trên vùng mắt, nó hầu như bị mẩn lên đỏ, sần sùi, và có hiện tượng gãi nhiều bị chảy máu, Tớ đã ra hiệu thuốc hỏi thuốc ghẻ , chỉ cần phụt vào chỗ đó dần sẽ khỏi, tránh mắt thú vào ngay mắt t.
Thuốc nó rất là xót, dành diệt bọ chét, ghẻ, .... tớ đã cảm nhận đc vì phun che mắt bé CHÍP lại trúng mắt mình, da đầu của CHÍP nó bị đỏ, t phịt vào thì nó thấy khó chịu, xót và cứ gãi liên hồi, lúc t đi học về thì thấy nó mẩn đỏ càng nhiều, lông cũng bị rụng đi, ngoài lông người thì nó không bị sao còn đầu gần như là trụi vì cái rì đó t không biết. NÓ tuy là chó ta nhưng là lần đầu tiên kiếm tiền mua nên rất quý, bao nhiêu tiền thuốc mãi mà k khỏi, trị cả bệnh dân gian, mama bảo có cái lá rì tắm vào sẽ khỏi t cũng đã đi lấy, lần đầu tiên cũng bt, lần sau coi như k có rì, xong lại hỏi ng ta người ta lại chỉ cách, bôi dầu mỡ ( dầu xe) sẽ khỏi,
Nay không biết thế nào mong các bạn giúp mình với :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :dead: :dead: các bạn nào biết thì nt hộ vào số 01675096838 hộ mình mình xin ý kiến hoặc Yh: toanvippro12 :(,
Các bạn nhanh hộ mình không nó vào đến mắt là k kịp đc vì giờ thấy mặt nó xưng t đã thấy buồn lắm rồi. mong các bạn giúp đỡ. ai vào up hộ mình mình xin cảm ơn rất nhiều :run: :run:
Thêm

Tớ dùng thuốc này liệu có điều trị đc không.

cho cua ban co 2 tinh trang:
mot la: do bi di ung' chu chua chac da pai ghe
Hai la dang ghe Demodex
Ban dieu tri theo phac do nay nhe
Mua thuoc thu y Ivermectin tiem theo lieu chi dan thuong Iver0.25 thi 1ml/10kg
Ket hop tam bang la tra xanh cho 1 chut muoi vao
Mua Vitamin C cua nguoi uong ngay 10vien
Sau 1 tuan ban se thay khac ngay
Chuc ban dat hieu qua va cun mau khoe
can tu Van truc tiep goi minh 0979564463

toanvippro1831996

cho cua ban co 2 tinh trang:
mot la: do bi di ung' chu chua chac da pai ghe
Hai la dang ghe Demodex
Ban dieu tri theo phac do nay nhe
Mua thuoc thu y Ivermectin tiem theo lieu chi dan thuong Iver0.25 thi 1ml/10kg
Ket hop tam bang la tra xanh cho 1 chut muoi vao
Mua Vitamin C cua nguoi uong ngay 10vien
Sau 1 tuan ban se thay khac ngay
Chuc ban dat hieu qua va cun mau khoe
can tu Van truc tiep goi minh 0979564463

nó loang gần như chỗ nào cũng mẩn đỏ, vì gãi ngứa, mặt nó sưng húp rồi, cằm nó cũng bị sưng n` vì gãi, t dùng nhiều cách, bôi thuốc, dùng p2 dân gian mà vẫn k đc :( chắc đành bỏ cuộc vậy

khoamax

T.Viên Năng Động
ấy đừng cho pé đi bạn ah ra thú y hoi mua 1 chai xanh Methylen tắm cho em nó sạch sẽ lau khô và bôi lên chỗ bị mẫn ngứa và chỗ gãi chảy máu thường thì trong vòng 3 ngày sẽ hết và sẽ mọc lông lại bình thường thuốc rất hiệu nghiệp và lưu ý bạn luôn là hãy xem lại chỗ em ấy nằm nếu cho nằm trên đệm thì hãy bỏ tấm đệm ấy đi và sát trùng kĩ nơi bé nằm và thường xuyên tắm cho pé nha còn việc gãi thì bạn hãy giúp em nó gãi thường thì sau khi đã ngứa thì em nó ngưng thui bạn ah, vì móng của em nó sẽ làm cho em nó bị trầy chúc cún bạn mau khỏe