• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

các bạn giúp mình dạy mèo đi toilet xổm với

lyminh

Member
Nhà mình không có toilet đứng nên không biết dạy bé đi toilet xổm như thế nào, mông mọi người giúp đỡ. Thank you

Yun Kun

† THẦN CHẾT †
Staff member
Super Moderator
trên youtube có mấy đoạn video dạy mèo đi vs trên bồn cầu đấy bạn, bạn tìm tham khảo thử xem.

CK Nguyen

đây là Meo con nhà mình, đã dạy bé di vệ sinh trong bồn xí bệt, gửi bạn tham khảo có thêm động lực dạy bé.

MonterCat

Mình sẽ hướng dẫn bạn cách để mèo đi vệ sinh vào bồn cầu. Nhưng bạn hãy kiên trì tùy từng loại mèo và tùy từng con nhé...
B1: Bạn mang hộp cát của chú đó cạnh bồn cầu để đó cho bé đi vệ sinh đúng chỗ đó. Mỗi lần bé đi vệ sinh thì hãy lấy 1 ít mẫu để vô bồn cầu cho bé ngửi. Sau đó dọn sạch
B2: Khi bé đã quen đi vs đúng chậu cát đó...Bạn kệ chậu cát cao hơn ( Lưu ý: Nên tạo cầu thang hoặc cái j đó vững trãi cho bé nhảy lên. Cao khoảng 16- 19cm vẫn để cạnh bồn cầu nhé )
B3: KHi đã quen với độ cao đó bạn Đậy nắp bồn cầu lại để chậu cát lên đó. 1 time bé sẽ quen với việc nhảy lên đó. Có đồ hỗ trợ cho bé trèo lên càng tốt.
B4: Mỗi lần đi vs xong bạn lại lấy 1 mẫu để vô bồn cầu cho bé ngửi sau đó dọn sạch đi bé sẽ nhận thức dần. Bây giờ bé đã quen với độ cao và vị trí đó rồi bạn bỏ chậu cát đi. Lót 1 ít giấy và thả cát vào đó mở lắp bồn cầu lên...theo dõi bé đi vs ( nên hạ cái bệ xuống để bé có chỗ bám vững chắc đừng để cạnh men không chơn lắm ) Vậy là bạn đã huấn luyện thành công r còn thời gian thì hãy kiên nhẫn nhé. Có bé nhanh bỏ B3 luôn :)) Cách này áp dụng cả toilet đứng và xổm nhé
Chúc bạn thành công