• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Các bạn cho mình xin chút kinh nghiệm khi mèo động dục nhé!

Nam Phạm

Member
Tình hình là mình mới nuôi 1 em ba tư mèo trưởng thành đã hơn 7 tháng tuổi. em nó rất nhát,mình mới bắt về khi mình lại gần em nó lâu lâu lại gừ mình,mình đang cố vuốt ve và âu yếm cho em nó quen với chủ mới và an tâm ở nơi ở mới này. nhưng mình lo lắm vì em nó không chịu ăn chịu uống mặc dù khi ở nhà em nó ăn uống rất tốt mập mạp nữa. mình lo lắm!
Mình mới bắt em nó về được 2 hôm. mình hay lấy tay xoa xoa vào bụng em nó ( chỗ vú á ) vì là meo trưởng thành hơn 7th tuổi. em nó cũng chịu khi mình xoa có lúc lại nằm ngửa ra luôn,và khi mình dùng tay vuốt lông em nó từ dầu tới đuôi thì em nó lại nhổng mông lên và đuôi cong lên cứng ngắc ah,tuy không thường có những biểu hiện đó nhưng ( 5 lần thì cũng có 3 lần em nó biểu hiện nhu vậy ). đã qua 1 đêm dầu tiên khi em ấy ngủ nhà mình. ban đêm em nó không ngủ cứ ngước mặt lên trần ( mặc dù trên trần không có gi ) kêu 2 thứ tiếng. mình không phân biệt được nhưng nghe thì biết những tiếng kêu đó như đang tha thiết! không biết là do em nó đang kêu gào đực hay là nhớ nhà nữa vì là hôm đầu mà. và em nó hay gầm gừ trong đêm có phải là em nó đang có dấu hiệu kêu gào đực???
" đó là tình hình chi tiết khi em mới bắt em nó về nuôi trong 2 ngày nay " các bạn các anh chị đọc xong cho em xin chút ý kiếm và giúp em giải đáp những vấn đề ở dưới nhe! thực sự em cũng rất hoang mang.. rất cam ơn các anh chị các bạn ( ^_^)
_ những biểu hiện trên của em nó có phải là đang gào đực.
_mèo của em rất nhát như vậy có khó khăn trong việc thay chủ và nuôi dưỡng.
_mèo hơn 7 tháng tuổi gào đực có nên cho mang bầu? và có nguy hiểm so với độ tuổi đó không.
_vì là mèo mới về không chịu ăn uống như vậy? nếu thực sự là gào đực có nên cho mang bầu.
em bổ sung thêm.em nó mới hơn 7th tuổi,chắc vì to xương mà em nó nhìn hoành tráng lắm!

vì em chưa có kinh nghiệm nên rất lo lắng khi thấy em nó có biểu hơn như vậy ( hỏi có hơi nhiều )
rất mong các anh chị các bạn nuôi mèo có kinh nghiệm chỉ giúp em với !!!