• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

các bác giúp em với

Nguyenls

chả là nhà em có nuôi 1 em phốc em mua từ lúc 2 tháng tuổi nên quý nó lắm bình thường nó rất ngoan ít khi nghịch nhưng có 1 đợt trời rét nó bị (hơi khó tả tí) kiểu như cứ đi chơi hay chạy nhảy khọt khọt ý xót lắm em có gọi cho bác sĩ thú y đến nhà kiểm tra bảo bị phổi tiêm 4 mũi nhưng từ lúc tiêm xong được khoảng 3 ngày thì chó nhà em cứ kiểu mệt rồi lại còn đi tiểu cả ra giường ăn uống vẫn bình thường vẫn chạy nhảy bình thường nhưng nó thỉnh thoảng cứ gầm gừ cả chủ rồi thỉnh thoảng cứ HÚ lên ý em thấy có người nói là do chó mới lớn lên thế nhưng em lo quá bình thường có bao giờ nó thế đâu
các bác giúp em với ak em cảm ơn trước

Nguyenls

Thế giờ nó mấy tháng hả bạn? Nếu hơi mệt thì là do tiêm nhiều quá, các bác sĩ chắc lại tiêm nhiều kháng sinh rồi.
nó bây giờ là được tầm 5 6 tháng rồi ak đầu tiên là nó cứ bị khọt khẹt ý khó tả lắm như là kiểu nó mắc gì ở cổ nhưng không phải bị khá nhiều em nghĩ là tại trời rét nhưng từ lúc thú ý tiêm cho nó em thấy nó cứ thỉnh thoảng HÚ ầm lên em lo quá huhu

kiwi1106

Well-Known Member
nó bây giờ là được tầm 5 6 tháng rồi ak đầu tiên là nó cứ bị khọt khẹt ý khó tả lắm như là kiểu nó mắc gì ở cổ nhưng không phải bị khá nhiều em nghĩ là tại trời rét nhưng từ lúc thú ý tiêm cho nó em thấy nó cứ thỉnh thoảng HÚ ầm lên em lo quá huhu
Bạn cần tìm hiểu thêm về các dấu hiệu động dục của chó. 5, 6 tháng cũng thường là thời gian dậy thì rồi. Nếu bạn ko có ý định để đẻ thì mình khuyên bạn nên triệt sản đi, chi phí triệt sản bây giờ cũng rẻ.
Còn nếu bạn thấy tiêm ko làm bớt các triệu chứng của nó đi thì bạn nên dừng. Hầu hết các bs hiện nay đều tiêm kháng sinh, mà kháng sinh nhiều ko tốt chút nào, có khi chẩn đoán ko đúng bệnh thì vô cùng có hại. Nếu thấy bệnh tiến triển theo chiều hướng xấu, bạn nên tìm một phòng khám hoặc một bs uy tín.