• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

các bác cho hỏi đây là rùa gì vậy?

hactu96

T.Viên Năng Động
con này nuôi siêu khó bạn à :lac_dau: khả năng sống thấp vì toàn ăn ốc nhỏ :03:

mình cảh thấy gì là khó cả bạn ak , mà rất dễ nuôi nữa , chẳng qa bọn này ở dơ nên nhiều người k khoái nuôi

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Loại này là 3 Gờ. Chăm cực. Khó nuôi, biếng ăn

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Con này 3G, nuôi từ thuở bé tí còn ăn thịt vụn thì cứ đồ ăn cho cá là đớp => Nuôi tới lớn thì cho j ăn đó. Tham khảo topic của baobao88.

Con này sống hoang dã lắm, bắt 1 em cỡ trên 10cm. 2, 3 năm lăn lộn bắt ốc để ăn thì nuôi phải nói là cực lòi mắt @@. Bản thân con này tên tiếng anh của nó là: Malaysian Eating Snail Turtle rồi @@.

Đã thử lăn lộn với 1 em size 12 và cuối cùng đành phải thả đi vì ko có thời gian để mà đập ốc nữa @@. Nếu kiên trì thì mua xong lựa ốc nhỏ cho nó ăn, lên dc tới size trên 15 thì thoải con gà mái, chơi ốc cả vỏ :D.

Trong môi trường nuôi nhốt, nếu chăm khéo và kiên trì có thể luyện cho ăn giun đất và thức ăn cho rùa (như đã nói ở trên). Nếu bạn giỏi TA, xin mời đọc, còn ko thì GG translate nhé :)

Feeding: In nature, these turtles feed almost exclusively on freshwater aquatic snails. In captivity, a few individuals have been switched from snails to earthworms and redworms. Others initially feed on earthworms and redworms and these have proven to be the most easily established specimens. Within a few weeks, they accepted Reptomin® floating sticks and then slowly began eating other varieties of commercial turtle food.

Khuyến mãi cho bạn 1 clip, xem xem nó ăn j nhé :D.
http://www.youtube.com/watch?v=xgryzHH4iG8

Chúc may mắn. Em này lớn lên cũng đẹp đáo để lắm :D.

Dek_need_to_love

YTC Developer
Nuôi con này cũng không phải là khó lắm,mua 1 cái bể thủy tinh + 2 cục gạch.Đổ nước vào bể sao cho đừng ngập quá cục gạch.Mua 1 bó rong mà ở chỗ bán cá bán 5->10k 1 bó thôi.Trong chậu rong chắc củng có vài em ốc,ráng ngồi lựa,về thả rong với ốc vô,ốc này sinh sản nhanh lắm nên không lo thiếu ốc. :keke_hehe:Ốc lớn hết cỡ cũng chỉ bé bằng móng tay thôi.Chúc bạn có 1 bé rùa khỏe mạnh. :good_job:

NguyenQuocPhan

YTC Developer
mình cảm ơn các mem đã trả lời giúp bạn ý và giúp mình,nhưng mà các mem chưa cho biết chỗ mua con này và giá cả thì như thế nào cái này mình rất cần.ngày trước mình cũng nghĩ nuôi con này như bạn nói,mua rong ngoài cửa hàng cá về để 5 10 ngày không có cá là đầy ốc con,to lắm cũng bằng nửa đầu ngón tay út mình nghĩ cho ăn được mà chưa có dịp thử.