• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cá vàng ngọc trai

Trần Hùng đt

upload_2015-1-25_16-43-57.jpegđây là ảnh 2 chú ngọc trai

dựa vào kinh nghiệm của mình , mình sẽ hướng dẫn các bạn nuôi cá vàng ngọc trai.
cá vàng ngọc trai khá dễ nuôi .các bạn có thể tìm thấy loại này ở hầu như các tiệm cá.1bể ngọc trai cần 30 gallon hoặc hơn. ko nên để những vật nhọn trong bể làm hại chiếc vảy đặc biệt của chúng.vì những chiếc cẩy này là điểm dặc trưng của loài cá này và chúng sẽ ko mọc lại sau khi chúng bị bung ra.
1.cách làm chuồng nuôi
như đã nói 1bể ngọc trai cần 30 gallon hoặc hơn. các bạn nên rải 1 lớp sỏi mỏng rồi cho cây vào ( thật hoặc giả ) nhưng nên để cây loại mềm vì những vật nhọn trong bể làm hại chiếc vảy đặc biệt của chúng. còn mình thì dùng 1 cây hải quỳ nhựa mềm.các bạn nên cho 1 cái nhiệt kế , 1 cái lọc . và 1 máy sủi. và 1 chú ý nữa là các bạn ko nên dùng bể tròn cho cá vàng vì chúng sẽ bóp hết ôxy của bể.và đây là 1 mẫu bể cá vàng .

để xem thêm hình ảnh nhấn :https://www.google.com.vn/search?q=goldfish+tank&espv=2&biw=1024&bih=677&source=lnms&tbm=isch&sa=X&ei=Yr7EVJmqEOe2mAXhzYCADg&ved=0CAYQ_AUoAQ
2.cách nuôi cá:
thả cá : các bạn để túi cá ngâm vào nước, sau 10 phút các bạn nhẹ nhàng thả cá
mình dùng thức ăn gel tự làm.link :
các bạn cos thể cho cá ăn như

.các bạn cho cá ăn 2 lần 1 ngày :sáng và tối . mỗi làn 2 viên.