• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cả nhà ơi giúp em với !!!

Ngô Mai Chi

Tình tình là em mới đón 1 bé mèo về, bé mèo con của em được 1 tháng rưỡi ( gửi từ Hà nội vào sgon bằng xe lửa). Lúc mang về vì ng bé bị nhốt trong chuồng dơ nên bẩn ướt hết chân bụng và đuôi, em phải đi tắm lại hết cho bé. Đến chiều bé có dấu hiệu hắc xì hơi , và ho 4 5 cái , lâu lâu lại lặp lại ạ . Cho em hỏi bé mèo con của em bị Cúm giống ở người hay Viêm phổi ạ . Mong được mọi người chia sẻ kinh nghiệm. Em đang lo lắm, cảm ơn mọi người đọc tin ạ!:4_002:

ThanhGym

Bị cảm nha bạn! mới đi xa về..kiệt sức lại gặp nước nữa. Tắm ko sấy kĩ 90% bé cảm nha bạn!
Sưởi ấm và tránh tiếp xúc đồ lạ! nếu có dấu hiệu mệt mỏi bỏ ăn pải đi bác sĩ kiểm tra ngay! tốt nhất là nên đi ngay!

ThanhGym

Mình góp ý thêm 1 chút nữa là việc vận chuyển nếu từ bắc vào nam thì nên đi máy bay cho nhanh và đảm bảo sức khỏe! Nếu là m mua hoặc bán thì ko bao h mình để bé đi xa kiểu ấy :( ! Lựa chọn khu vực gần nhất để mua mèo..Tham gia các hôi nhóm, lúc nào cũng có mèo nhà các bạn đẻ..mua yên tâm và gần hơn ^^!

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
Tình tình là em mới đón 1 bé mèo về, bé mèo con của em được 1 tháng rưỡi ( gửi từ Hà nội vào sgon bằng xe lửa). Lúc mang về vì ng bé bị nhốt trong chuồng dơ nên bẩn ướt hết chân bụng và đuôi, em phải đi tắm lại hết cho bé. Đến chiều bé có dấu hiệu hắc xì hơi , và ho 4 5 cái , lâu lâu lại lặp lại ạ . Cho em hỏi bé mèo con của em bị Cúm giống ở người hay Viêm phổi ạ . Mong được mọi người chia sẻ kinh nghiệm. Em đang lo lắm, cảm ơn mọi người đọc tin ạ!:4_002:
mèo mới mang về đi quãng đg xa quá bạn k nên tắm, chỉ lau qua bằng nước thôi, mèo lạnh quá bạn nên dùng mặc ấm cho mèo là ổn, để vài ngày mèo quen thời tiết là ok thôi