• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Các mánh khoé, lừa đảo bán chó của lái chó (tham khảo cho newbie)

duykhanh_sg

Thà khốn nạn 1 cách công khai , còn hơn giả
DriedTremella said:
dopin là cách gọi thuốc kích thích, làm cho con chó nó phấn khích tưng tưng như là chó khỏe chó hiếu động nhá, còn ko hiểu nữa thì ra LHP mà xem, còn lái chó này lái chó nọ, đừng có phán người khác như thế, bạn chứng minh tôi là lái xem nào, nếu bạn chứng minh được tôi sẵn sàng thường cho bạn bất cứ gì, nếu thích thì hẹn 1 ngày đẹp trời sang tôi mà nói chuyện, chứ đừng 1 khi ko đưa đc lời khuyên rõ ràng mà hết lời biện chứng là phán nghề nghiệp người khác là lái này lái nọ
Công ty thiết kế nội thất & quảng cáo TNHH NSG ( tôi đặt VP công ty tại gia) địa chỉ số 1A, ĐS 18, P. BHH A, Q.B Tân, HCM
Tôi chỉ đưa ra lời khuyên về cách chọn lựa + các phương thức gd an toàn nhất cho người mua và người bán mà thôi, 1 khi ko hiểu rõ thị trường gd của VN thì đừng có chỉ trích tôi
P/S lần nữa: để chọn cho mình 1 con chó thích hợp thì hãy tự cân nhắc xem: - có cần mua những con đắt tiền quá không - có điều kiện nuôi không- có nên mua ko - mua để làm gì - và mua ở đâu an toàn nhất ( hạn chế rối thiểu gd xa ) + đến các trại uy tín lâu năm mà mua - ko có kinh nghiệm xem chó thì ko nên mua ở các shop trôi nổi
+ Nếu chủ trại hẹn vài tháng hay năm sau có thì cũng đừng buôn và hấp tấp đi mua ở các shop trôi nổi
+ Lời khuyên của mình chỉ tóm tắt vậy thôi
Muốn mổ xẻ gì bài này cứ mổ, chứ nói nhiều chả hiểu nhiêu cũng khổ
bạn có thể chứng minh cho tôi biết dopin và hình ảnh tiêm chó, clip chó bệnh mà tiêm dopin hết bệnh ko??? đừng nói bừa mà khiến nhiuè người ko nuôi chó, sở dĩ lái này lái nọ nói để họ bán dc chó thôi...

duykhanh_sg

__Li.Bu__ said:
thực ra thì cả 2 bạn cũng có ý đúng với ý chưa đúng, tham gia YTC từ lúc YTC chẳng có ai, đến khi YTC đông vui nhất thì tớ lại bận triền miên, hôm nay lên bán lại vài còn cún, vô tình đọc topic này của 2 bạn, tớ cũng xin có chút lời coi như can ngăn:
1-mình hoàn toàn đồng tình với cái chuyện duykhanh_sg đề cập như kiểm tra link hình, mua gần nha, xem chó kỹ...nhiều cái rất chi tiết, ngày xưa, những ngày đầu mình kinh doanh chó cũng làm những hành động vậy thôi (mà lúc đó ko có lừa đảo nhiều).
2-DriedTremella: mình rất bất ngờ vì những điều mà b tìm hiểu về khu vực chó LHP, thực ra những điều b nói cũng đúng vài ý, b có bao giờ nghe câu "đừng bao giờ nghe đĩ kể chuyện, nghe nghiện trình bày" chưa? tụi LHP cũng vậy thôi, đừng có nghe tụi nó kể gì cả, những điều tụi nó nói (hoặc những người khu vực đó nói) chỉ tin dc 20-30% thôi, tụi nó giấu nguyên nhân cái chết của chó tụi nó rất hay, rồi đổ thừa carre' hay ho cũi (như nó nói), duy chỉ có dopin là thật, có điều đó ko phải là dopin,chút nữa mình sẽ nói sau:
-thứ 1: chó tụi nó hay bệnh chết là do thế này, tất cả tụi LHP ở HCM, hoặc Hoàng Mai ở HN, đều là chó ở nơi tập kết là Côn Minh TQ, nơi mà những con chó gấu chỉ có giá 100-200k (nhỏ-lớn), husky, alas, sam giá 1tr-1tr2.rất rẻ, và lúc đó tụi chó này gần như là khỏe mạnh, nhưng tụi nó tập kết (1 tuần 1 lần) quang vào 1 công khoảng 1000 con, đi tàu xuống HCM, đến HN là 3 ngày, tụi nó quăng vài trăm con xuống (ra Hoàng Mai hết), sau đó chạy vào Sài Gòn là chẵn 1 tuần (4 ngày từ Hà nội), đặc biệt là trong công đó nhất là HCM đến sài gòn là 7 ngày, tụi nó ko ĂN ko UỐNG, trc khi lên đường, tụi nó chích cho 1 mũi thuốc dopin (như bạn DriedTremela nói) để giúp tụi nó cầm cự, sau đó đến HN và HCM, chắc chắn là bị chết rất nhiều, chết thì tụi nó chuyển qua những chỗ chó thịt, dù gì giá nhập rẻ nên bán lại giá chó thịt cũng ko lỗ nhiều, sau khi dc chích thuốc, tụi nó tắm rửa lại rồi đem ra các khu buôn chó, lịch rất đều đặn, như khu LHP thì đúng 7h tối thứ 3 là chó về, hôm nào các bạn rảnh uống cafe ở khu đó từ 6h30 sẽ thấy, có 1 chiếc xe tải 2 tấn rà đến từng cửa hàng mà giao dịch, nếu 1 con chó gấu ở LHP bán 1tr2, thì bạn chạy thẳng ra thằng chủ xe nó bán bạn 700k.vấn đề là chó lúc đó ko phải bị carre hay ho cũi hay parvo hay gì gì đó tụi nó kể (nói thiệt là suốt thời gian đi buôn chó, chắc cũng gần 2000 con rồi,mình chưa 1 lần nào khách hàng than phiền về việc chó bị bệnh đó, duy nhất 1 lần có 1 con bị, và nó KO CHẾT, chỉ ho liên tục, sau 1 năm thì tự hết), thực ra tụi nó bị bệnh như người bị AIDS vậy thôi, tức là ko con khả năng miễn dịch, bởi vậy các bạn thấy cũng LHP mà có con đi ra máu chết, có con viêm phổi chết, có con giun lên chết --> đó là sự thực chuyện mua bán chó ngoài LHP.
-Dopin thực ra là gì thì mình cũng nói luôn, ngày xưa tụi nó dùng sái á phiện cho chó, tác dụng dc đúng 3 ngày kể từ khi uống, đến ngày thứ 3 có bao nhiệu bệnh lộ ra hết, ngày nay thì đó là hàng cấm (mà cũng khó nhập lậu) nên tụi nó dùng thuốc kháng viêm cho BÒ (thuốc gì mình xin dấu tên), 1 con bò 50kg chích 5cc là từ chết thành sống ngay, thường thì dùng cho những trường hợp Bò bệnh sắp chết, nhưng cần giết thịt nên để bò ăn lại sức (nói chung cũng là giết, có điều sau khi chích thì bò ăn mạnh hơn, mập hơn, nhiều kg hơn), bò 50kg mà nó chích có 5cc, còn chó nhỏ xíu mà nó cũng quất lên đến 3cc, con nào ko khỏe ? có điều loại thuốc này chỉ có tác dụng trong 2 ngày thôi, nếu chó bạn qua hết ngày thứ 3 thì biết đâu bạn may mắn :D --> tụi nó nói chung chung là dopin ^^
- vì ngoài HN rất gần với khu vực Côn Minh, đặc biệt là từ con đường Lào Cai nên chó ngoài đó đúng nghĩa hên xui, nhưng mà mình khẳng định là chó ngoài HN 90% là từ Trung Quốc, chẳng qua là nhập trực tiếp cùng nguồn ở trên nhưng là trực tiếp nên đề kháng tốt hơn, khỏe hơn thôi. 1 con hus, alas, sam giá chỉ từ 1-2tr mà vào sài gòn nhảy từ 8-15tr, hỏi sao các bạn ấy đâm đầu vào làm, ko sợ mất uy tín, 1 đổi 1 (như vụ thằng Hien DTH chẳng hạn)....nhưng ông bà ta ko bao giờ sai khi nói "tiền nào của nấy", tụi chó đó khi nhỏ nhìn rất đẹp nhưng khi lớn lên đều là chó lỗi, ko lỗi lông thì cũng đuôi, ko đuôi thì cũng chân... mình gặp chuyện này rất thường xuyên nên khi duykhanh nói là đừng nên quá tin tưởng khi gd xa, mình thấy điều đó rất ổn.
-1 điều nữa là mua bán chó chỉ có giấy tay, hoặc cùng lắm là giấy chứng nhận của cửa hàng hoặc của trại (lớn-VN ko có nhiều) thôi, mà mình nói thật các bạn đừng sock, trại lớn hay nhỏ gì thì ko phải chó nuôi trong trại là của trại đâu, cũng treo đầu dê bán thịt chó đầy đấy, chẳng hạn như chó đẻ có 3 con thôi, chạy lòng vòng thu gom lái thêm 5,6 con nữa, rồi lấy phân của 3 con cún "thật" trét vào 5,6 mông con cún giả là chó mẹ bị lừa mà cho bú ngay, thế là thằng 1 bầy 8,9 con. Tất cả, mình nói tất cả là bao gồm tất cả người buôn chó, nhỏ, lớn, sỉ lẻ, trại, shop luôn nhé - chỉ đều dựa vào uy tín của chính họ mà thôi, đương nhiên uy tín của 1 con người hay tổ chức ko thể do chính họ tự nói, mà bạn phải nghe (hoặc đi hỏi) những người mà bạn tin là có kinh nghiệm trong việc này, trong bài này đương nhiên là về mua bán cún.
Đôi lời muốn gửi đến 2 bạn, 1 phần là DD là nơi sinh hoạt, đừng tranh cãi chí chóe vậy mất vui, 2 bạn tự hỏi "ông này là ai mà phán như thánh" thì cứ vào profile của mình, ko thì search sdt của mình sẽ hiểu, mình KD cún cũng lâu rồi nhưng chưa 1 lần bị ai nói móc xỉa, uy tín cũng tàm tạm, hy vọng là 2 bạn ko ném đá nhiều.
2 bạn rãnh rỗi thích cafe thì cứ nt mình, gì chứ mình thích 8 về cún lắm :D

ps: @mod: em chắc là mod mới, a đọc thấy emm quan sát kiểm tra các box rất nhiều, DD cần những người năng động như e, nhưng mà đôi khi tranh cãi cũng tốt, đừng ngăn họ nếu như ko thật cần thiết, vì những ng khác đọc họ lại có thêm kiến thức ở nhiều điểm khi tranh luận họ đề cập. nếu dc thì mình nên phân tích ai đúng ai sai (theo luật DD), ko thì nhắc nhở, a thấy vậy tốt hơn.
@Pate: a vào SG inbox em nhé, tò mò a mấy năm nay rồi đấy
em cám ơn anh vì bài viết này, nó giúp em rất nhiều và sẽ có nhiều bài học cho mọi người.

__Li.Bu__

Chips - The Event Operate-r
duykhanh_sg said:
bạn có thể chứng minh cho tôi biết dopin và hình ảnh tiêm chó, clip chó bệnh mà tiêm dopin hết bệnh ko??? đừng nói bừa mà khiến nhiuè người ko nuôi chó, sở dĩ lái này lái nọ nói để họ bán dc chó thôi...
xin lỗi b,mình ko phải phóng viên, cũng ko phải suốt ngày ngồi lê la với tụi nó (đúng là ngày xưa có) để mà lén quay clip chụp hình up lên đây cho mọi ng xem. mình post bài này 1 phần là muốn mọi ng ko cãi nhau nữa, 1 phần giúp newbie hiểu rõ hơn về cách làm việc của chúng. còn tại sao mình biết những điều trên thì...b cứ hãy là 1 người buôn chó đúng nghĩa tích cực trong nhiều năm, b sẽ biết thôi.cả diễn đàn này nếu dk trc 2011 chắc chẳng ai lạ gì mình, mình ko hay hay chế chuyện để kể cho có, b đừng xét nét như thế. b còn quan tâm thì hôm nào rảnh cafe, mình sẽ nói tiếp. Kể mới nhiêu đó trên này là m cũng bị "dòm ngó" rồi đó ^^

:go_mo: tôi cũng cgur là 1 người thích chó, trước 2011 tui có nuôi 1 BG và muốn cưới vợ cho nó nên nhẹ dạ cả tin, rước con vk nó về đúng 3 ngày sau chết, nhờ ông chú là cựu chiến binh dò la mới bik là tụi buôn lậu xài dopin nên từ đó có cạch LHP và có cũng dặn dò người thân bạn bè né chỗ đó, còn duykhanh_sg, tui nói là theo luật hiện hành, nó chỉ khả thi khi chúng ta mạnh tay với chúng, khi gd dù là giấy tay nhưng nếu hợp lệ đủ 3 bên thì vẫn có thể đưa ra luật xử, quan trọng là người gd có nắm rõ hay ko, cách mình đưa ra chỉ là cách nhất vạn, có thể đề phòng gần và có thể truy cứu xa, ông đừng có hỡi ra là mất bình tĩnh, nên đọc kỹ và tìm hỉu kỹ đi, dopin thì bạn trên kia có giải thik rõ ràng rồi, còn việc bạn hỏi tôi dopin tiêm làm chó hết bệnh
dopin ko làm chó hết bệnh, chỉ làm chó trở nên sung mãn theo kiểu vay mượn, nó vay mượn hết sức lực nó đã có để vùng vẫy và kết quả là chết, con nào khỏe có thể chống cự vài ngày, còn con nào yếu or như chiwawa thì xác định 1 ngày ko qua khỏi
hồi xưa cũng có luật xử lý tội phạm dạng này, nhưng vẫn còn lỏng lẻo dễ lách luật, nhưng giờ hết rồi, khi gd chúng ta hiểu rõ vấn đề và pháp lý thì vẫn có thể đưa ra tòa
hồi xưa khi bị mất con BG cái, tôi có ra phuờng trình bày và công an + dượng tôi giải thik rõ về vấn đề pháp lý này (dượng tôi là công an làm trong phòng phòng chống tệ nạn xh), thêm vào đó bây giờ luật đã chặt chẽ thêm nên tôi chia sẽ, sao ông ko tìm hiểu kỹ mà lại la ló........................chia sẽ cách trị tụi gian thương thì cứ phản đối, uk thì phản đối, nó post link buôn bán trá hình nào thì cảnh báo link đó, nik nào cảnh báo nik đó, nhưng ông có chắc có diệt được ko, hay là cảnh báo nik này nó lập nik khác, như là đếm sao trên trời.............

duykhanh_sg

dù biết là vậy nhưng chẳng lẽ để tụi nó lộng hành, mất tiền ức phải làm gì đó chứ, ai cũng nghĩ vậy, ngậm bồ hòn làm ngọt thì cứ để chúng nó lừa đảo sao? cao nhân hữu cao nhân trị, nếu đối phó với những đứa khốn nạn thì người trừng tị phải khốn nạn hơn nữa... ( nói vui thôi ) dù sao mục đích của bạn cũng tốt nên thôi. bỏ qua.

Kitman589

Ai cũng tốt bụng thì buồn lắm. Đôi khi để có được 1 bài học thì cũng phải trả giá, cũng có thể là khá đắt rồi.

trước năm 2012, bạn mà có bằng chứng buôn chó, trộm chó, kiện lên chính quyền, họ sẽ cho chó lên bàn cân tính theo thịt cầy ( 1kg=30k ko nhớ chính xác, ai dân nhậu thì biết, cái này nghe mấy ổng nói nên nhớ ko rõ giá) thì dù con chó của bạn giá trị thị trường >10tr thì cũng như thịt cầy thôi, => giải quyết phạt vi phạm hành chánh rồi về buôn tiếp
nhưng giờ khác rồi, bắt được 1 thằng trộm/ buôn lậu nó sẽ tính theo giá thị trường -70% vd: alaska 10tr thì còn 3tr, và nếu tang chứng có nhiều con nó sẽ cộng lại hết theo công thức trên, tang vật dưới 2tr phạt vi phạm hành chánh trả về địa phương quản lý, trên 2 tr tùy theo mức độ phạt có thể từ 200% giá trị thực đến ngồi tù ít nhất 6 tháng nhiều nhất là 20 năm tùy mức độ vi phạm
yêu cầu tối thiểu để xử bọn chúng theo PL là bạn bắt được đối với trộm chó, có bằng chứng đối với việc buôn chó ( lậu thì có biên phòng giải quyết xía vô nó bảo xen vào chuyện quốc gia) và giấy tờ mua bán đối với việc mua chó nuôi như chúng ta ko có giấy tờ thì lúc đi mua nhớ dắt hàng xóm hay ai đó mà trng cuộc gd chỉ đứng ra làm chứng ko nhận bất cứ lợi ích nào......tôi nói hơi khó hiểu, nhưng khi các bạn tìm hiểu PL, đọc các sách các luật còn khó hiểu hơn là tôi nói ở đây, trong đây nếu có ai bên ngành luật sẽ giải thích rõ hơn đấy

Tutrongtrach

Susu petshop thì những cách trên không thể lòi ra bộ mặt đc, nhưng ở đời mà đi đêm lắm có ngày gặp ma, cuối cùng thì bị một vố nặng chắc diễn đàn nhiều người biết về thằng Su(Nhật).

shisheiran

Member
haizz
làm riết rồi chúng mình chỉ biết mua của nhau thôi. Giờ mình cần vài em cho đủ giống mà không dám ra tiệm mua nữa nè.

CÓ 1 ĐIỀU MÌNH MUỐN NÓI LÀ MÌNH SẼ BỊ NHIỀU NGƯỜI GHÉT KHI LẬP TOPIC NÀY, NHẤT LÀ MẤY ANH CHỊ, LÁI CHÓ LỪA ĐẢO... HAIZZZ, THÔI KỆ, PHÓNG LAO THEO LAO THÔI.... AI YÊU MẾN MÌNH THÌ MÌNH VUI LẮM HIHI

Bạn là người mua chó ??? LẦN ĐẦU BẠN MUA CHÓ, BẠN Ở XA MUỐN MUA 1 CON CHÓ NÀO ĐI NỮA THÌ CŨNG KO NÊN VÀ TUYỆT ĐỐI KO DC MUA NẾU CHỈ CÓ 1% LÀ LỪA ĐẢO . hãy chọn cho mình 1 trang trại, 1 cửa hàng uy tín.

vậy bạn muốn ko bị lừa??? ĐIỀU QUAN TRỌNG KO BỊ LỪA LÀ : KHÔNG TIN AI CẢ.

Những mánh khoé dân bán chó lừa gạt cơ bản là: BÌNH CŨ RƯỢU MỚI HAY CÒN GỌI LÀ TREO ĐẦU DÊ, BÁN THỊT CHÓ.
tụi nó sẽ dùng các hình cũ trên mạng để rao bán, và các hình đó sẽ thủ tiêu ngay sau khi bán. làm thế nào bạn biết nó như vậy ????

Google rất hay: bạn hãy seach số điện thoai, seach hình ảnh bằng cách nhấp chuột phải vào hình và tìm trên google cái tên để biết nó là ai? có phải lái chó ko , ??? có ghi địa chỉ ko??? đừng bao giờ nghe lời ba hoa của tụi nó.

vd cho bạn tham khảo và tôi đã chứng minh dc hạng đó là lừa đảo:
http://www.yeuthucung.com/topic/91529-nick-quocthien87-sdt-01867514147-lucc80a-dacc89o/

Bước thứ nhất: lập 1 nick mới toe, số lượng bài ít, ( có cảm giác lập nick mới để bán vì nick cũ bị khoá do lừa đảo), hàng này nằm ở diện tình nghi số 1 đó, ko nên giao dịch, vì lập 1 nick ảo trên diẽn đàn là quá dễ dàng....

Bước thứ 2:
Chúng sẽ dùng nhiều số điện thoại khác nhau để bán và hầu như là những đầu số rẻ tiền ( loại này đừng bao giờ tin), nếu bạn ở gần có thể đến xem, còn ở xa như HN mua ở HCm thì đừng bao giờ mua.
Thứ nhất: KHÔNG AI ĐẢM BẢO BẠN SẼ BỊ MẤT TRẮNG SỐ TIỀN ĐÓ... 1 triệu hay 10 triệu.
Thứ 2: KHÔNG CÓ GÌ ĐẢM BẢO CON CHÓ ĐÓ SẼ KO BỊ KHIẾM KHUYẾT, NẾU KO NÓI LÀ BỊ BỆNH NẶNG.
Thứ 3: CON CHÓ SẼ KO GIỐNG TRONG HÌNH VÀ CHẮC CHẮN NÓ SẼ LÀ 1 CON CHÓ CỎ HAY LÀ 1 CON CHÓ LAI.

Bước thứ 3 là: HAM CỦA RẺ.
ai cũng muốn có 1 con chó đẹp mà rẻ , đúng ko? đừng bao giờ nghĩ sẽ mua 1 con chó đẹp mà rẻ cả, điều đó chỉ có thể là hiếm khi thôi... bất kỳ 1 con chó nào bán ra cũng phải có những lỗi mà người bán ko muốn giữ lại và muốn nó bay đi thật xa. Đê biết điều đó bạn nên tham khảo giá ở các địa chỉ bán chó uy tín và chốt ra cho mình 1 cái giá rẻ nhất chứ đừng rẻ quá. CỦA RẺ LÀ CỦA ÔI MÀ

VÀ BẠN CẦN LÀM GÌ????

cần trang bị cho mình các kiến thức, những thành viên uy tín sẽ giúp bạn mua chó hoặc tìm đến các trang trại chó uy tin, có cơ sở lâu năm, ko nên mua chó tại nhà dân mà bạn ở nơi rất xa cà mấy nghìn km.
BẠN NÊN TÌM HIỂU KỸ ĐỊA CHỈ, HÌNH ẢNH , FACEBOOK, SỐ ĐIỆN THOẠI CÓ THỂ TIN TƯỞNG ĐƯỢC VÀ KHUYẾN KHÍCH NÊN MUA GẦN NHÀ, ĐỪNG ĐỂ LÝ TRÍ LÀM LU MỜ TA.
CÁCH TỐT NHẤT BẠN HÃY ĐẾN NHỮNG ĐỊA CHỈ UY TÍN GẦN NHÀ, HỌ SẼ ĐẢM BẢO CHO BẠN HƠN, NẾU CẦN HÃY VIẾT GIẤY CAM KẾT( ĐIỀU ĐÓ KO BAO GIỜ LÀ PHIỀN PHỨC CẢ)
Cám ơn bạn đã lên tiếng về nạn bán chó của tụi Shop hay những thằng chuyên đi lừa đảo...thanks duykhanh_sg nha....Bài viết của bạn rất hay và đúng 100% không sai tý nào.... "tiền nào thì của đó - đừng ham rẻ"
Cái vấn nạn chó đểu, chó âm binh, tụi lừa đảo này thì đâu cũng có, tôi cũng đã từng có nhiều khách hàng thắc mắc vì sao chó của trại bạn giá lại mắc hơn cửa hàng...và cũng đã giải thích như trên thì có nhiều người hiểu được vấn đề....nhưng cũng có 1 số bạn tưởng mình nói khéo vậy để cho người ta mua chó của trại mình nên tôi rất buồn.....và tôi đã để mặc họ bỏ tiền ra mua kinh nghiệm chứ mình không tư vấn nữa và cũng không bao giờ muốn bán cho những khách ngu muội như thế này....
Rất mong qua bài viết của bạn duykhanh_sg mà ACE rút ra nhiều kinh nghiệm khi mua chó nhé.
Còn bạn nào bảo rằng từ trước đến nay chưa thấy có ai mua bán mà có hoa đơn thì đến trại chó Ba Dương gặp mình...mình sẽ đưa cho xem HĐ giao dịch khi mua bán hay HĐ nhận đặt cọc có kèm theo bản hướng dẫn chăm sóc chó chuyên nghiệp.
Nhận tư vấn - giúp đỡ chữa bệnh 24/24h kể cả ngày nghỉ - ngày lễ A LÔ: 0976613354
Website: TRAICHOBADUONG.COM
Facebook: TRẠI CHÓ BA DƯƠNG

Nói chung là anh chủ yếu quảng cáo cho shop của anh thôi, người 2 lưỡi mình ko thích đâu, ok bạn đã ghé quá đây
Duykhanh_sg chửi thằng việt này là đúng...nó cũng là thằng lươn lẹo lừa đảo đó.....cửa hàng nó toàn nhập chó không có nguồn gốc ở khu vực miền tây, hay chó đểu của các hộ dân nuôi kiếm tiền....chó xấu hoắc ko bán được cho ai nên mới giao cho tụi lái chó. bệnh tật đầy người....ACE coi chừng cửa hàng thằng này nhé

thực ra thì cả 2 bạn cũng có ý đúng với ý chưa đúng, tham gia YTC từ lúc YTC chẳng có ai, đến khi YTC đông vui nhất thì tớ lại bận triền miên, hôm nay lên bán lại vài còn cún, vô tình đọc topic này của 2 bạn, tớ cũng xin có chút lời coi như can ngăn:
1-mình hoàn toàn đồng tình với cái chuyện duykhanh_sg đề cập như kiểm tra link hình, mua gần nha, xem chó kỹ...nhiều cái rất chi tiết, ngày xưa, những ngày đầu mình kinh doanh chó cũng làm những hành động vậy thôi (mà lúc đó ko có lừa đảo nhiều).
2-DriedTremella: mình rất bất ngờ vì những điều mà b tìm hiểu về khu vực chó LHP, thực ra những điều b nói cũng đúng vài ý, b có bao giờ nghe câu "đừng bao giờ nghe đĩ kể chuyện, nghe nghiện trình bày" chưa? tụi LHP cũng vậy thôi, đừng có nghe tụi nó kể gì cả, những điều tụi nó nói (hoặc những người khu vực đó nói) chỉ tin dc 20-30% thôi, tụi nó giấu nguyên nhân cái chết của chó tụi nó rất hay, rồi đổ thừa carre' hay ho cũi (như nó nói), duy chỉ có dopin là thật, có điều đó ko phải là dopin,chút nữa mình sẽ nói sau:
-thứ 1: chó tụi nó hay bệnh chết là do thế này, tất cả tụi LHP ở HCM, hoặc Hoàng Mai ở HN, đều là chó ở nơi tập kết là Côn Minh TQ, nơi mà những con chó gấu chỉ có giá 100-200k (nhỏ-lớn), husky, alas, sam giá 1tr-1tr2.rất rẻ, và lúc đó tụi chó này gần như là khỏe mạnh, nhưng tụi nó tập kết (1 tuần 1 lần) quang vào 1 công khoảng 1000 con, đi tàu xuống HCM, đến HN là 3 ngày, tụi nó quăng vài trăm con xuống (ra Hoàng Mai hết), sau đó chạy vào Sài Gòn là chẵn 1 tuần (4 ngày từ Hà nội), đặc biệt là trong công đó nhất là HCM đến sài gòn là 7 ngày, tụi nó ko ĂN ko UỐNG, trc khi lên đường, tụi nó chích cho 1 mũi thuốc dopin (như bạn DriedTremela nói) để giúp tụi nó cầm cự, sau đó đến HN và HCM, chắc chắn là bị chết rất nhiều, chết thì tụi nó chuyển qua những chỗ chó thịt, dù gì giá nhập rẻ nên bán lại giá chó thịt cũng ko lỗ nhiều, sau khi dc chích thuốc, tụi nó tắm rửa lại rồi đem ra các khu buôn chó, lịch rất đều đặn, như khu LHP thì đúng 7h tối thứ 3 là chó về, hôm nào các bạn rảnh uống cafe ở khu đó từ 6h30 sẽ thấy, có 1 chiếc xe tải 2 tấn rà đến từng cửa hàng mà giao dịch, nếu 1 con chó gấu ở LHP bán 1tr2, thì bạn chạy thẳng ra thằng chủ xe nó bán bạn 700k.vấn đề là chó lúc đó ko phải bị carre hay ho cũi hay parvo hay gì gì đó tụi nó kể (nói thiệt là suốt thời gian đi buôn chó, chắc cũng gần 2000 con rồi,mình chưa 1 lần nào khách hàng than phiền về việc chó bị bệnh đó, duy nhất 1 lần có 1 con bị, và nó KO CHẾT, chỉ ho liên tục, sau 1 năm thì tự hết), thực ra tụi nó bị bệnh như người bị AIDS vậy thôi, tức là ko con khả năng miễn dịch, bởi vậy các bạn thấy cũng LHP mà có con đi ra máu chết, có con viêm phổi chết, có con giun lên chết --> đó là sự thực chuyện mua bán chó ngoài LHP.
-Dopin thực ra là gì thì mình cũng nói luôn, ngày xưa tụi nó dùng sái á phiện cho chó, tác dụng dc đúng 3 ngày kể từ khi uống, đến ngày thứ 3 có bao nhiệu bệnh lộ ra hết, ngày nay thì đó là hàng cấm (mà cũng khó nhập lậu) nên tụi nó dùng thuốc kháng viêm cho BÒ (thuốc gì mình xin dấu tên), 1 con bò 50kg chích 5cc là từ chết thành sống ngay, thường thì dùng cho những trường hợp Bò bệnh sắp chết, nhưng cần giết thịt nên để bò ăn lại sức (nói chung cũng là giết, có điều sau khi chích thì bò ăn mạnh hơn, mập hơn, nhiều kg hơn), bò 50kg mà nó chích có 5cc, còn chó nhỏ xíu mà nó cũng quất lên đến 3cc, con nào ko khỏe ? có điều loại thuốc này chỉ có tác dụng trong 2 ngày thôi, nếu chó bạn qua hết ngày thứ 3 thì biết đâu bạn may mắn :D --> tụi nó nói chung chung là dopin ^^
- vì ngoài HN rất gần với khu vực Côn Minh, đặc biệt là từ con đường Lào Cai nên chó ngoài đó đúng nghĩa hên xui, nhưng mà mình khẳng định là chó ngoài HN 90% là từ Trung Quốc, chẳng qua là nhập trực tiếp cùng nguồn ở trên nhưng là trực tiếp nên đề kháng tốt hơn, khỏe hơn thôi. 1 con hus, alas, sam giá chỉ từ 1-2tr mà vào sài gòn nhảy từ 8-15tr, hỏi sao các bạn ấy đâm đầu vào làm, ko sợ mất uy tín, 1 đổi 1 (như vụ thằng Hien DTH chẳng hạn)....nhưng ông bà ta ko bao giờ sai khi nói "tiền nào của nấy", tụi chó đó khi nhỏ nhìn rất đẹp nhưng khi lớn lên đều là chó lỗi, ko lỗi lông thì cũng đuôi, ko đuôi thì cũng chân... mình gặp chuyện này rất thường xuyên nên khi duykhanh nói là đừng nên quá tin tưởng khi gd xa, mình thấy điều đó rất ổn.
-1 điều nữa là mua bán chó chỉ có giấy tay, hoặc cùng lắm là giấy chứng nhận của cửa hàng hoặc của trại (lớn-VN ko có nhiều) thôi, mà mình nói thật các bạn đừng sock, trại lớn hay nhỏ gì thì ko phải chó nuôi trong trại là của trại đâu, cũng treo đầu dê bán thịt chó đầy đấy, chẳng hạn như chó đẻ có 3 con thôi, chạy lòng vòng thu gom lái thêm 5,6 con nữa, rồi lấy phân của 3 con cún "thật" trét vào 5,6 mông con cún giả là chó mẹ bị lừa mà cho bú ngay, thế là thằng 1 bầy 8,9 con. Tất cả, mình nói tất cả là bao gồm tất cả người buôn chó, nhỏ, lớn, sỉ lẻ, trại, shop luôn nhé - chỉ đều dựa vào uy tín của chính họ mà thôi, đương nhiên uy tín của 1 con người hay tổ chức ko thể do chính họ tự nói, mà bạn phải nghe (hoặc đi hỏi) những người mà bạn tin là có kinh nghiệm trong việc này, trong bài này đương nhiên là về mua bán cún.
Đôi lời muốn gửi đến 2 bạn, 1 phần là DD là nơi sinh hoạt, đừng tranh cãi chí chóe vậy mất vui, 2 bạn tự hỏi "ông này là ai mà phán như thánh" thì cứ vào profile của mình, ko thì search sdt của mình sẽ hiểu, mình KD cún cũng lâu rồi nhưng chưa 1 lần bị ai nói móc xỉa, uy tín cũng tàm tạm, hy vọng là 2 bạn ko ném đá nhiều.
2 bạn rãnh rỗi thích cafe thì cứ nt mình, gì chứ mình thích 8 về cún lắm :D

ps: @mod: em chắc là mod mới, a đọc thấy emm quan sát kiểm tra các box rất nhiều, DD cần những người năng động như e, nhưng mà đôi khi tranh cãi cũng tốt, đừng ngăn họ nếu như ko thật cần thiết, vì những ng khác đọc họ lại có thêm kiến thức ở nhiều điểm khi tranh luận họ đề cập. nếu dc thì mình nên phân tích ai đúng ai sai (theo luật DD), ko thì nhắc nhở, a thấy vậy tốt hơn.
@Pate: a vào SG inbox em nhé, tò mò a mấy năm nay rồi đấy
Chú em hôm nào rảnh ghé qua trại chó của anh chơi, xem chó anh là loại hàng thế nào nhé mà phải nhập chó hàng chợ về để bán thêm. ĂN NÓI PHẢI ĐÀNG HOÀNG - ĐỪNG VƠ ĐŨA CẢ NẮM. Đi buôn chó đểu mà cứ như sành sỏi lắm.....thích qua đây anh dạy thêm cho vài chiêu mà học hỏi....em có dám đi buôn chó tiền mỗi con cả trăm triệu chưa em....nếu chưa thì qua đây anh cho xem nhé...có hóa đơn giao dịch với khách anh vẫn giữ...mà anh mua thì toàn bên khu vực Châu Âu thôi em à...chứ Trung Quốc anh đéo thèm chơi

Vhson

Active Member
Ba Dương ơi bài viết của Li Bu chỉ là khuyên 2 bạn kia ,vã lại cách đây 1 năm hơn rồi , e đọc chi rồi... đâu chỉ đích mình đâu , mình buôn bán uy tín là OK ! đừng sợ VƠ ĐŨA CẢ NẮM nha !

__Li.Bu__

Chips - The Event Operate-r
Chú em hôm nào rảnh ghé qua trại chó của anh chơi, xem chó anh là loại hàng thế nào nhé mà phải nhập chó hàng chợ về để bán thêm. ĂN NÓI PHẢI ĐÀNG HOÀNG - ĐỪNG VƠ ĐŨA CẢ NẮM. Đi buôn chó đểu mà cứ như sành sỏi lắm.....thích qua đây anh dạy thêm cho vài chiêu mà học hỏi....em có dám đi buôn chó tiền mỗi con cả trăm triệu chưa em....nếu chưa thì qua đây anh cho xem nhé...có hóa đơn giao dịch với khách anh vẫn giữ...mà anh mua thì toàn bên khu vực Châu Âu thôi em à...chứ Trung Quốc anh đéo thèm chơi
Xin thưa,
thứ 1: ko biết "anh" là ai và bao nhiêu tuổi mà chưa gì đã anh anh em em với tôi, nghe không lọt lỗ tai tí nào.
thứ 2: tôi đang nói chó có nguồn gốc ở LHP - Lê Hòng Phong và đặc biệt là chó TRUNG QUỐC ko rõ nguồn gốc - chứ tôi có nói "anh" - người đi buôn chó CHÂU ÂU đâu mà ông anh lại thấy "nhột" mà ngoáy tôi nhỉ?
thứ 3: chú thấy tôi buôn chó đểu khi nào???từ ngày tôi bán con chó đầu tiên chắc ngày đó chú còn chưa phân biệt dc đâu là chiahuahua và minpin, hay đâu là bull anh và bull pháp nữa là. Đừng có đem mấy cái hão huyền như trại chó này trại chó kia mà hù với chả dọa, tôi đã từng đặt chân, rờ đầu thậm chí nếm thử đồ ăn chó các trại lớn trải dài từ châu âu đến châu á rồi ạ, hết cái khoe, khoe cái trại.
thứ 4: "em có dám đi buôn chó tiền mỗi con cả trăm triệu chưa em", dạ thưa anh, em đã từng giao dịch bằng vàng cơ, vì tiền mặt nhiều quá ko cầm hết được nữa đấy ạ. Thế ông anh có từng làm 1 lô hàng 135 con Pug ra Hà Nội chưa, giá mỗi em là 3245k đấy, tự nhân lên nhé. Cái trại chó của ông anh gầy dựng từ tiền tiết kiệm hay tiền lãi từ tụi nó. Xin thưa là nhờ vào mấy em cún mà tôi đã sắm được 2 chiếc pkl, 4 xe máy, 1 xe hơi và mua dc 2 miếng đất rồi ạ. Ông anh ngồi dưới cái đấy giếng rộng và sâu quá thể..
thứ 5: nói chuyện trong diễn đàn toàn các em teen với các bạn sinh viên, có học thức cả mà lại nói tục thế trong cmt ~ quá nản, không khéo ngta lại nghĩ mấy bạn kinh doanh chó vô học hết là khổ.
thứ 6: Trại chó BA DƯƠNG của ông anh chắc lớn lắm, tuy tôi nghỉ kinh doanh tụi nó dc 2 năm nay rồi, nhưng mỗi lần gặp bạn bè cũ trong hội nói chuyện, chả có thằng nào, con nào, em nào, anh nào, ông nào, bác nào...nhắc đến cái trại to lớn của ông anh cả, quá mắc cỡ.

ps: xin lỗi cả DD, mình ko muốn đôi co, nhưng hôm nay vô tình đọc được với lời văn đầy ý nghĩa xúc phạm như vậy, mình ko thể để yên được. Sau cmt này mình sẽ ko nói gì nữa, chào cả nhà.

Xin thưa,
thứ 1: ko biết "anh" là ai và bao nhiêu tuổi mà chưa gì đã anh anh em em với tôi, nghe không lọt lỗ tai tí nào.
thứ 2: tôi đang nói chó có nguồn gốc ở LHP - Lê Hòng Phong và đặc biệt là chó TRUNG QUỐC ko rõ nguồn gốc - chứ tôi có nói "anh" - người đi buôn chó CHÂU ÂU đâu mà ông anh lại thấy "nhột" mà ngoáy tôi nhỉ?
thứ 3: chú thấy tôi buôn chó đểu khi nào???từ ngày tôi bán con chó đầu tiên chắc ngày đó chú còn chưa phân biệt dc đâu là chiahuahua và minpin, hay đâu là bull anh và bull pháp nữa là. Đừng có đem mấy cái hão huyền như trại chó này trại chó kia mà hù với chả dọa, tôi đã từng đặt chân, rờ đầu thậm chí nếm thử đồ ăn chó các trại lớn trải dài từ châu âu đến châu á rồi ạ, hết cái khoe, khoe cái trại.
thứ 4: "em có dám đi buôn chó tiền mỗi con cả trăm triệu chưa em", dạ thưa anh, em đã từng giao dịch bằng vàng cơ, vì tiền mặt nhiều quá ko cầm hết được nữa đấy ạ. Thế ông anh có từng làm 1 lô hàng 135 con Pug ra Hà Nội chưa, giá mỗi em là 3245k đấy, tự nhân lên nhé. Cái trại chó của ông anh gầy dựng từ tiền tiết kiệm hay tiền lãi từ tụi nó. Xin thưa là nhờ vào mấy em cún mà tôi đã sắm được 2 chiếc pkl, 4 xe máy, 1 xe hơi và mua dc 2 miếng đất rồi ạ. Ông anh ngồi dưới cái đấy giếng rộng và sâu quá thể..
thứ 5: nói chuyện trong diễn đàn toàn các em teen với các bạn sinh viên, có học thức cả mà lại nói tục thế trong cmt ~ quá nản, không khéo ngta lại nghĩ mấy bạn kinh doanh chó vô học hết là khổ.
thứ 6: Trại chó BA DƯƠNG của ông anh chắc lớn lắm, tuy tôi nghỉ kinh doanh tụi nó dc 2 năm nay rồi, nhưng mỗi lần gặp bạn bè cũ trong hội nói chuyện, chả có thằng nào, con nào, em nào, anh nào, ông nào, bác nào...nhắc đến cái trại to lớn của ông anh cả, quá mắc cỡ.

ps: xin lỗi cả DD, mình ko muốn đôi co, nhưng hôm nay vô tình đọc được với lời văn đầy ý nghĩa xúc phạm như vậy, mình ko thể để yên được. Sau cmt này mình sẽ ko nói gì nữa, chào cả nhà.
Vụ này mình phải chân thành xin lỗi bạn Li.bu à......có lẽ mình đã quá lời. thông cảm cho mình nhé....bữa đó có chút hơi men nên không tự chủ được lời nói....lại thấy trên diễn đàn tranh luận về vấn nạn mua chó bệnh tại cửa hàng nên thấy bức xúc.....
Bạn duykhanh_sg đang nói về vấn nạn này rất đúng và bổ ích cho những người mới chơi có thêm kinh nghiệm khi mua chó, thế nhưng có 1 số bạn nhảy vào ném đá nên tự dưng mình thấy bực dù chẳng phải chuyện của mình....chắc tại do hơi men...
Còn bạn thì cũng đâu liên quan đến mấy vụ mua bán này nữa...hôm nay thấy có thông báo trả lời của bạn nên mình có coi lại bài viết trước của mình....và mình thấy thực sự đã rất mất lịch sự khi đã có những lời nói tục với bạn.
Vậy mình hôm nay viết lên đây mấy dòng để nói lời xin lỗi tới bạn....mong bạn thông cảm và vui vẻ không để bụng những lời nói đó nữa. Chân thành.!

titpug

Chào các anh chị, e rất thích pug và tìm hiểu về nó lâu. Nay mới có điều kiện để mua và chăm sóc nó. Em tìm mua lần đầu, đang tham khảo cách mua bán. A có thể chỉ e thành viên nào uy tín, địa chỉ uy tín để có thể nhờ vả đc k ạ

Quyen615

mình bị rùi, chia sẻ cho mọi người có kinh nghiệm, sợ chó LHP bị bệnh, trước Tết mình kiếm mua trên mạng, chotot.vn, sdt người bán: 01673687839 , hẹn gặp ở 395 tân sơn, tới nơi thì mới thấy chó không giống trong hình, có 3 con, mỗi con một kiểu mà ốm gầy trơ xương, hoàn toàn không giống trong hình đăng bán chút nào, anh bán nói chó của chị công nhân gần nhà, đi suốt ngày nên không cho ăn nó vậy, mình thấy mấy bé tội mấy bé nên mua về chăm. về tới thì không thấy mấy bé ăn, ỉa ra máu và giun, miệng ói sùi bọt, một bé chết trong đêm, nên mình đưa 2 bé còn lại qua 151 lý thường kiệt, được một tuần thì thì thấy đỡ hơn nhiều, nhưng qua ngày hôm sau lại bị ói cơm, yếu không đi được,qua ngày hôm sau tim thuốc về thì buổi trưa bé mất, thấy 151 ngày nào cũng vô thuốc như nhau, sợ bé còn lại chết, mình đi bên Nguyễn thị Nhỏ, bé còn lại hiện vẫn sống, nhưng bị hạ bàn đỡ rùi bị chân tật như vòng kiềng do thiếu chất, nhưng ăn uông rất khỏe mạnh, vẫn phải theo dõi bệnh. chưa thể sỗ giun và chích ngừa được.
mình thấy, nếu bị tiêu chảy hay viêm ruột không nên đưa qua 151, bệnh này cần theo dõi từng ngày, mà bác sĩ 151 chỉ kê đơn như ngày đầu, thấy đỡ thì không vô nước biển nữa, chích qua mạch máu thui. Nếu cho chết thì bs sẽ nói là chó viêm phổi vs yếu,vô nước biển thì ngập phổi mà không vô thì chó yếu, khi vô nước biển mọi người cũng nên canh, nhiều khi đông quá hoặc nhân viên mới không biết để chó vô càng nhiều càng tốt, nếu chó bạn yếu thì nên vô mỗi lần ít thui, phải đi hai buổi nếu cần, mà bác sĩ ở 151 thấy chó nhỏ quá họ không dặn đâu, mình phải tự coi, 200 - 300 lượt một ngày, bs vs nhan vien ít nên khám gấp.

Last edited:
Nhờ các bài viết của các anh mà " khẩu" của em có vẻ lên trình. Đọc bài của các anh như diễn văn ấy, làm người đọc phải tin vào mình, thực sự rất hay
Em sẽ áp dụng để làm văn đc hay như các anh, đúng là những người chuyên nghành PR ::3_002:))

ntcong80

Mình lập nick ngày 10/12/2016 chỉ đăng 1 bài Pug -gò vấp . bán 2 con 1 đực 1 cái giá chỉ 5t/ em chó đẹp. chưa đầy 1 giờ mình đã cm xin mod close vì đã bán. Nếu như theo kinh nghiệm của bạn hướng dẫn thì mình là thằng lừa đảo hả bạn.
Nick mới.
Chó rẻ mà đẹp đấy bạn