• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Các mánh khoé, lừa đảo bán chó của lái chó (tham khảo cho newbie)

duykhanh_sg

Thà khốn nạn 1 cách công khai , còn hơn giả
CÓ 1 ĐIỀU MÌNH MUỐN NÓI LÀ MÌNH SẼ BỊ NHIỀU NGƯỜI GHÉT KHI LẬP TOPIC NÀY, NHẤT LÀ MẤY ANH CHỊ, LÁI CHÓ LỪA ĐẢO... HAIZZZ, THÔI KỆ, PHÓNG LAO THEO LAO THÔI.... AI YÊU MẾN MÌNH THÌ MÌNH VUI LẮM HIHI

Bạn là người mua chó ??? LẦN ĐẦU BẠN MUA CHÓ, BẠN Ở XA MUỐN MUA 1 CON CHÓ NÀO ĐI NỮA THÌ CŨNG KO NÊN VÀ TUYỆT ĐỐI KO DC MUA NẾU CHỈ CÓ 1% LÀ LỪA ĐẢO . hãy chọn cho mình 1 trang trại, 1 cửa hàng uy tín.

vậy bạn muốn ko bị lừa??? ĐIỀU QUAN TRỌNG KO BỊ LỪA LÀ : KHÔNG TIN AI CẢ.

Những mánh khoé dân bán chó lừa gạt cơ bản là: BÌNH CŨ RƯỢU MỚI HAY CÒN GỌI LÀ TREO ĐẦU DÊ, BÁN THỊT CHÓ.
tụi nó sẽ dùng các hình cũ trên mạng để rao bán, và các hình đó sẽ thủ tiêu ngay sau khi bán. làm thế nào bạn biết nó như vậy ????

Google rất hay: bạn hãy seach số điện thoai, seach hình ảnh bằng cách nhấp chuột phải vào hình và tìm trên google cái tên để biết nó là ai? có phải lái chó ko , ??? có ghi địa chỉ ko??? đừng bao giờ nghe lời ba hoa của tụi nó.

vd cho bạn tham khảo và tôi đã chứng minh dc hạng đó là lừa đảo:
http://www.yeuthucung.com/topic/91529-nick-quocthien87-sdt-01867514147-lucc80a-dacc89o/

Bước thứ nhất: lập 1 nick mới toe, số lượng bài ít, ( có cảm giác lập nick mới để bán vì nick cũ bị khoá do lừa đảo), hàng này nằm ở diện tình nghi số 1 đó, ko nên giao dịch, vì lập 1 nick ảo trên diẽn đàn là quá dễ dàng....

Bước thứ 2:
Chúng sẽ dùng nhiều số điện thoại khác nhau để bán và hầu như là những đầu số rẻ tiền ( loại này đừng bao giờ tin), nếu bạn ở gần có thể đến xem, còn ở xa như HN mua ở HCm thì đừng bao giờ mua.
Thứ nhất: KHÔNG AI ĐẢM BẢO BẠN SẼ BỊ MẤT TRẮNG SỐ TIỀN ĐÓ... 1 triệu hay 10 triệu.
Thứ 2: KHÔNG CÓ GÌ ĐẢM BẢO CON CHÓ ĐÓ SẼ KO BỊ KHIẾM KHUYẾT, NẾU KO NÓI LÀ BỊ BỆNH NẶNG.
Thứ 3: CON CHÓ SẼ KO GIỐNG TRONG HÌNH VÀ CHẮC CHẮN NÓ SẼ LÀ 1 CON CHÓ CỎ HAY LÀ 1 CON CHÓ LAI.

Bước thứ 3 là: HAM CỦA RẺ.
ai cũng muốn có 1 con chó đẹp mà rẻ , đúng ko? đừng bao giờ nghĩ sẽ mua 1 con chó đẹp mà rẻ cả, điều đó chỉ có thể là hiếm khi thôi... bất kỳ 1 con chó nào bán ra cũng phải có những lỗi mà người bán ko muốn giữ lại và muốn nó bay đi thật xa. Đê biết điều đó bạn nên tham khảo giá ở các địa chỉ bán chó uy tín và chốt ra cho mình 1 cái giá rẻ nhất chứ đừng rẻ quá. CỦA RẺ LÀ CỦA ÔI MÀ

VÀ BẠN CẦN LÀM GÌ????

cần trang bị cho mình các kiến thức, những thành viên uy tín sẽ giúp bạn mua chó hoặc tìm đến các trang trại chó uy tin, có cơ sở lâu năm, ko nên mua chó tại nhà dân mà bạn ở nơi rất xa cà mấy nghìn km.
BẠN NÊN TÌM HIỂU KỸ ĐỊA CHỈ, HÌNH ẢNH , FACEBOOK, SỐ ĐIỆN THOẠI CÓ THỂ TIN TƯỞNG ĐƯỢC VÀ KHUYẾN KHÍCH NÊN MUA GẦN NHÀ, ĐỪNG ĐỂ LÝ TRÍ LÀM LU MỜ TA.
CÁCH TỐT NHẤT BẠN HÃY ĐẾN NHỮNG ĐỊA CHỈ UY TÍN GẦN NHÀ, HỌ SẼ ĐẢM BẢO CHO BẠN HƠN, NẾU CẦN HÃY VIẾT GIẤY CAM KẾT( ĐIỀU ĐÓ KO BAO GIỜ LÀ PHIỀN PHỨC CẢ)

lee0vic

T.Viên Năng Động
cảm ơn bạn nhé, bạn giúp việt hiểu được tâm lý của khách hàng và giúp việt những kiến thức hay để có thể trở thành trang trại uy tín, việt chắc cần phải học hỏi nhiều lắm, hiện tại bên việt cũng có cung cấp giấy cam kết rõ ràng, và cả hướng dẫn nuôi cho những khách chưa có kinh nghiệm nuôi, ngoài ra khách đến nhà việt đều được xem catologe về các giống chó thuần chủng trên thế giới và tư vấn từng giống chó rõ ràng để khách biết được giá trị con chó mình mua... bạn nào muốn mua chó uy tín và tin tưởng cứ vào http://facebook.com/phukiencuncunggiare để tham khảo, bạn vào có đó có thể đăng những thắc mắc về việt lên tường facebook, việt và các khách hàng đã từng mua của việt sẽ giúp bạn giải đáp thắc mắc... một lần nữa cảm ơn bạn vì bài viết rất bổ ích

duykhanh_sg

lee0vic said:
cảm ơn bạn nhé, bạn giúp việt hiểu được tâm lý của khách hàng và giúp việt những kiến thức hay để có thể trở thành trang trại uy tín, việt chắc cần phải học hỏi nhiều lắm, hiện tại bên việt cũng có cung cấp giấy cam kết rõ ràng, và cả hướng dẫn nuôi cho những khách chưa có kinh nghiệm nuôi, ngoài ra khách đến nhà việt đều được xem catologe về các giống chó thuần chủng trên thế giới và tư vấn từng giống chó rõ ràng để khách biết được giá trị con chó mình mua... bạn nào muốn mua chó uy tín và tin tưởng cứ vào http://facebook.com/phukiencuncunggiare để tham khảo, bạn vào có đó có thể đăng những thắc mắc về việt lên tường facebook, việt và các khách hàng đã từng mua của việt sẽ giúp bạn giải đáp thắc mắc... một lần nữa cảm ơn bạn vì bài viết rất bổ ích
Nói chung là anh chủ yếu quảng cáo cho shop của anh thôi, người 2 lưỡi mình ko thích đâu, ok bạn đã ghé quá đây

duykhanh_sg

xx_Thanh_xx said:
Thanks bạn vì đã đóng góp cho diễn đàn.
^^ nói chung là mình ko ưa ai lừa đảo cả... ^^ mod hiểu là vui rồi hihi

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Mình đọc xong phân tích : rõ ràng lừa đảo , mún bẻ cong sự thật . Mình đọc trang 2 xong đã phan cho nhóc kia 1 câu lừa đảo. Viết chữ hỗn + ko có dấu đọc lòi mắt @.@

duykhanh_sg

tranbatu said:
Mình đọc xong phân tích : rõ ràng lừa đảo , mún bẻ cong sự thật . Mình đọc trang 2 xong đã phan cho nhóc kia 1 câu lừa đảo. Viết chữ hỗn + ko có dấu đọc lòi mắt @.@
lừa đảo ngày càng nhiều, mình phải mạnh tay triệt để để cho tụi nó hết đường sống mà làm ăn đàng hoàng

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Tại diễn đàn mình mod ad thì 10 người còn nember thì ngàn người trong ngàn người thì 0,5/3 là lừa đảo.

1:nick mới theo bạn nói - nick mới thì cũng 50-50 chưa thể xác định hay nghi ngờ gì đâu, có thể là nik clone của tụi nó, có thể là newbie mới gia nhập ( like me: mới bị cẩu tặc ghé thăm lên wed search cách tìm mới bik yeuthucung mà tham gia)
2: số ĐT rác:- đa số người Việt mình xài số rác đây -> clear, ko xác định được gì
3: của rẻ của ôi: - vì lý do nào đó mà giá nó tuột -: chó bệnh -: chó ko hợp ý ( lỳ, ngu, ....) -: chó...made in china :- Nhưng cũng có những người vì lý do riêng tư ( có baby, chuyển nhà, chuyển công tác, ko đủ time chăm sóc,......) -> ko nên quy kết bừa bãi
=> nếu nói về cách đề phòng lừa đảo thì chỉ có 2 biện pháp phòng chống
1: Nếu ở gần mua hàng: đến tận nơi xem tận mắt, nếu ko am hiểu về pet mình muốn nuôi thì nên dẫn theo 1 người bạn hoặc 1 người thân để tư vấn, thuận mua vừa bán, *** Kiểm tra sức khỏe pet bằng mắt ( từ xa), bằng tay, để ý những dấu hiệu bất thường,,,***
2: Nếu ở xa: send video, hợp ý, yêu cầu chủ shop ship theo dịch vụ đảm bảo, nhận hàng mới giao tiền ( dịch vụ này cho phép mình trả hàng ngay khi nhận nếu ko vừa ý mà ko tốn 1 xu nào ngoài phí trả hàng ( phí ship về)
=> Nói chung là vẫn cần có người tư vấn nếu như kiến thức về pet ko đủ
=> Để ko bị lừa hãy tự trang bị kiến thức cho mình về những gì mình sắp mua, sẽ mua, mục đích mình có cần mua hay ko, mua làm kiểng hay kinh doanh..........
Còn nói theo bạn chủ thớt, vậy thì những shop mới mở sẽ ko có cơ hội phát triển,.........mà theo như mình biết, hiện nay mún mở shop thì phải đăng ký kinh doanh, 1 khi ĐK mình sẽ có mã số thuế => mỗi shop sẽ có mỗi hóa đơn riêng trên đó có in mã số thuế, nếu ai phát hiện shop treo đầu dê bán thịt chó thì có quyền khởi kiện, đấy mới là 1 shop, nếu mà chủ thớt còn sợ hóa đơn ảo, thì có thể yên tâm, vì khi muốn in 1 xấp hóa đơn ( giấy chính hiệu ) thì phải có giấy phép KD hẳn hoi

P/S giấy cam kết cũng chả ích gì vì tỷ lệ giá trị pháp lý của nó chỉ có 10%

duykhanh_sg

DriedTremella said:
1:nick mới theo bạn nói - nick mới thì cũng 50-50 chưa thể xác định hay nghi ngờ gì đâu, có thể là nik clone của tụi nó, có thể là newbie mới gia nhập ( like me: mới bị cẩu tặc ghé thăm lên wed search cách tìm mới bik yeuthucung mà tham gia)
2: số ĐT rác:- đa số người Việt mình xài số rác đây -> clear, ko xác định được gì
3: của rẻ của ôi: - vì lý do nào đó mà giá nó tuột -: chó bệnh -: chó ko hợp ý ( lỳ, ngu, ....) -: chó...made in china :- Nhưng cũng có những người vì lý do riêng tư ( có baby, chuyển nhà, chuyển công tác, ko đủ time chăm sóc,......) -> ko nên quy kết bừa bãi
=> nếu nói về cách đề phòng lừa đảo thì chỉ có 2 biện pháp phòng chống
1: Nếu ở gần mua hàng: đến tận nơi xem tận mắt, nếu ko am hiểu về pet mình muốn nuôi thì nên dẫn theo 1 người bạn hoặc 1 người thân để tư vấn, thuận mua vừa bán, *** Kiểm tra sức khỏe pet bằng mắt ( từ xa), bằng tay, để ý những dấu hiệu bất thường,,,***
2: Nếu ở xa: send video, hợp ý, yêu cầu chủ shop ship theo dịch vụ đảm bảo, nhận hàng mới giao tiền ( dịch vụ này cho phép mình trả hàng ngay khi nhận nếu ko vừa ý mà ko tốn 1 xu nào ngoài phí trả hàng ( phí ship về)
=> Nói chung là vẫn cần có người tư vấn nếu như kiến thức về pet ko đủ
=> Để ko bị lừa hãy tự trang bị kiến thức cho mình về những gì mình sắp mua, sẽ mua, mục đích mình có cần mua hay ko, mua làm kiểng hay kinh doanh..........
Còn nói theo bạn chủ thớt, vậy thì những shop mới mở sẽ ko có cơ hội phát triển,.........mà theo như mình biết, hiện nay mún mở shop thì phải đăng ký kinh doanh, 1 khi ĐK mình sẽ có mã số thuế => mỗi shop sẽ có mỗi hóa đơn riêng trên đó có in mã số thuế, nếu ai phát hiện shop treo đầu dê bán thịt chó thì có quyền khởi kiện, đấy mới là 1 shop, nếu mà chủ thớt còn sợ hóa đơn ảo, thì có thể yên tâm, vì khi muốn in 1 xấp hóa đơn ( giấy chính hiệu ) thì phải có giấy phép KD hẳn hoi
Nói chung là mới đọc bài này mình tưởng là kinh nghiệm gì hay........................hay đâu ko thấy chỉ thấy 1 bài viết lằng xà quằng nội dung chả đâu hợp đâu, huơ đũa cả nắm, chả khác gì 1 đứa bé òa lên " bamẹ ơi, nó lừa cây bút của con!"
P/S giấy cam kết cũng chả ích gì vì tỷ lệ giá trị pháp lý của nó chỉ có 10%
Ok bạn, nhìn nick của bạn có 4 bài viết nên mình cũng hiểu dc phần nào ( có thể bạn là lái , hoặc 1 phần mua bán chó)

Mình ghi rõ là tham khảo, 1 ý kiến có rất nhiều kiểu phiến diện nhưng mình mang 1 hơi hướng khác còn bạn chỉ là 1 nick ảo trong hon ngàn nick ảo và ít ra mình cũng góp 1 ít phần nào về thực trạng bán chó lừa đảo như bây giờ. Thậm chí 1 cơ sở nổi tiếng cũng chưa chắc dc gọi là : TRONG SẠCH" cả.

1:nick mới theo bạn nói : Uhm, 1 phần ý bạn là đúng, nhưng ít nhiều cũng nói ra được cách thức làm ăn của họ. mập mờ.
2: số ĐT rác : bạn nên nhớ bây giờ dân làm ăn ko ai sài sim 11 số cả, bây giờ sim rẻ mà bạn, vì sao mình dám nhận định sim rác đi đôi với lừa đảo, thứ nhất : độ tin cậy ko có, thứ 2 : sài 1 số rồi vứt, ko dám đưa sim chính thức lên, bán chó lừa đảo xong, khi bạn gọi lại để phàn nàn thì tò tí té ( rất nhiều người bị rồi).
3: của rẻ của ôi : bạn nói đúng nhưng bạn nên nhớ mình có đóng góp là seach hình ảnh bán chó có từ các trang khác ko? ăn cắp ko??? sau đó đăng hình chó bán, thiếu gì chó bệnh bán rẻ bạn??? Mình cũng biết rẻ là như thế nào nhưng rẻ quá thì ko dc => có vấn đề.

Còn bạn nói ở xa mua chó mà xem video clip thì thật là nực cười... Không có cái KHÁI NIỆM NÀO LẤY HÀNG RỒI GIAO TIỀN KHI MÀ BẠN Ở TUỐT HÀ NỘI TRONG KHI TÔI Ở TP HCM CẢ... NGƯỜI BÁN KO CÓ DẠI NHƯ VẬY ĐÂU, CŨNG KO CÓ DỊCH VỤ NÀO NHƯ THẾ, NGƯỜI BÁN KO THỂ NÀO TIN BẠN ĐƯỢC KHI MÀ BẠN KO CÓ GÌ ĐẢM BẢO LÀ SẼ MUA HAY BẠN... GIỞ TRÒ VỚI HỌ. bạn có thể đi hỏi nhiều shop xem có ai mất phí ship rồi gửi về ( con chó sẽ đi 1 tour và rất là hại chó), ko ai làm điều rủi ro đó cả.

CÒN CÁI VỤ ĐĂNG KÝ KINH DOANH THÌ KHÔNG CÓ ĐÂU BẠN, bạn đi dạo 1 vòng lê hồng phong xem họ bán chó có giấy phép kinh doanh ko??? hihi... BẠN NÓI LÀM MÌNH TƯỞNG BẠN LÀ VẬY, BẠN HỎI NHỮNG NGƯỜI MUA CHÓ COI ĐÃ CÓ AI CÓ 1 HOÁ ĐƠN MUA CHÓ CHƯA??? CÓ THUẾ GTGT AH?? ^^ CÓ VẺ BẠN ĐÃ MUA RỒI...

Còn vụ giấy cam kết BẠN DỰA VÀO ĐÂU MÀ DÁM PHÁN LÀ 10% ???? giá trị pháp lý là như thế nào??? nói chung cái giấy để đối chứng với lời họ cam kết cho bạn thôi,

ƯU TIÊN MÌNH NÓI THÌ MÌNH KHUYÊN CÁC BẠN MUA GẦN NHÀ THÔI...

1 bài viết châm chọc sẽ bị ảnh hưởng rất nhiều của các lái chó, người kinh doanh cún, sẽ bị họ ghét và như bạn là bình thường mà, bạn cũng ko đọc rõ cái vấn đè mình nói trong topic cả, mình cảm giác bạn là người kinh doanh và đang cố gắng biện họ cho cái sự kinh doanh của bạn, mình có nói rõ là ko nên mua chó nhà dân khi mà bạn ở xa.. mà cần thiết là mua dạng như trang trại, shop bán chó uy tín.
CÒN BẠN NÓI BÀI VIẾT MÌNH NHƯ 1 ĐỨA TRẺ THÌ MÌNH NGHĨ BẠN CŨNG SÀNH ĐỜI RỒI, ÍT NHIỀU KO PHẢI LÀ NẺWBIE LẬP NICK MỚI RỒI THA HỒI MÀ TẦM XÀM BÁ LÁP Ở ĐÂY.
MỤC ĐÍCH CỦA MÌNH KO CÓ GÌ XẤU KHI LẬP TOPIC NÀY, CÒN MỤC ĐÍCH CỦA BẠN THÌ QUÁ RÕ > VÌ CẢM THẤY NHỘT THÔI... MÀ NÓI CHUYỆN CŨNG NÊN LỊCH SỰ 1 TÝ NHÉ.

chào bạn.

miube

YTC Developer
hai bạn ko lên nói qua nói lại gây mất đoàn kết ,các bạn đều có lý lẽ riêng của mình đóng góp cho dđ ,tuy nhiên bạn DriedTremella ko lên chỉ chích quá đáng như vậy

duykhanh_sg said:
Ok bạn, nhìn nick của bạn có 4 bài viết nên mình cũng hiểu dc phần nào ( có thể bạn là lái , hoặc 1 phần mua bán chó)

Mình ghi rõ là tham khảo, 1 ý kiến có rất nhiều kiểu phiến diện nhưng mình mang 1 hơi hướng khác còn bạn chỉ là 1 nick ảo trong hon ngàn nick ảo và ít ra mình cũng góp 1 ít phần nào về thực trạng bán chó lừa đảo như bây giờ. Thậm chí 1 cơ sở nổi tiếng cũng chưa chắc dc gọi là : TRONG SẠCH" cả.

1:nick mới theo bạn nói : Uhm, 1 phần ý bạn là đúng, nhưng ít nhiều cũng nói ra được cách thức làm ăn của họ. mập mờ.
2: số ĐT rác : bạn nên nhớ bây giờ dân làm ăn ko ai sài sim 11 số cả, bây giờ sim rẻ mà bạn, vì sao mình dám nhận định sim rác đi đôi với lừa đảo, thứ nhất : độ tin cậy ko có, thứ 2 : sài 1 số rồi vứt, ko dám đưa sim chính thức lên, bán chó lừa đảo xong, khi bạn gọi lại để phàn nàn thì tò tí té ( rất nhiều người bị rồi).
3: của rẻ của ôi : bạn nói đúng nhưng bạn nên nhớ mình có đóng góp là seach hình ảnh bán chó có từ các trang khác ko? ăn cắp ko??? sau đó đăng hình chó bán, thiếu gì chó bệnh bán rẻ bạn??? Mình cũng biết rẻ là như thế nào nhưng rẻ quá thì ko dc => có vấn đề.

Còn bạn nói ở xa mua chó mà xem video clip thì thật là nực cười... Không có cái KHÁI NIỆM NÀO LẤY HÀNG RỒI GIAO TIỀN KHI MÀ BẠN Ở TUỐT HÀ NỘI TRONG KHI TÔI Ở TP HCM CẢ... NGƯỜI BÁN KO CÓ DẠI NHƯ VẬY ĐÂU, CŨNG KO CÓ DỊCH VỤ NÀO NHƯ THẾ, NGƯỜI BÁN KO THỂ NÀO TIN BẠN ĐƯỢC KHI MÀ BẠN KO CÓ GÌ ĐẢM BẢO LÀ SẼ MUA HAY BẠN... GIỞ TRÒ VỚI HỌ. bạn có thể đi hỏi nhiều shop xem có ai mất phí ship rồi gửi về ( con chó sẽ đi 1 tour và rất là hại chó), ko ai làm điều rủi ro đó cả.

CÒN CÁI VỤ ĐĂNG KÝ KINH DOANH THÌ KHÔNG CÓ ĐÂU BẠN, bạn đi dạo 1 vòng lê hồng phong xem họ bán chó có giấy phép kinh doanh ko??? hihi... BẠN NÓI LÀM MÌNH TƯỞNG BẠN LÀ VẬY, BẠN HỎI NHỮNG NGƯỜI MUA CHÓ COI ĐÃ CÓ AI CÓ 1 HOÁ ĐƠN MUA CHÓ CHƯA??? CÓ THUẾ GTGT AH?? ^^ CÓ VẺ BẠN ĐÃ MUA RỒI...

Còn vụ giấy cam kết BẠN DỰA VÀO ĐÂU MÀ DÁM PHÁN LÀ 10% ???? giá trị pháp lý là như thế nào??? nói chung cái giấy để đối chứng với lời họ cam kết cho bạn thôi,

ƯU TIÊN MÌNH NÓI THÌ MÌNH KHUYÊN CÁC BẠN MUA GẦN NHÀ THÔI...

1 bài viết châm chọc sẽ bị ảnh hưởng rất nhiều của các lái chó, người kinh doanh cún, sẽ bị họ ghét và như bạn là bình thường mà, bạn cũng ko đọc rõ cái vấn đè mình nói trong topic cả, mình cảm giác bạn là người kinh doanh và đang cố gắng biện họ cho cái sự kinh doanh của bạn, mình có nói rõ là ko nên mua chó nhà dân khi mà bạn ở xa.. mà cần thiết là mua dạng như trang trại, shop bán chó uy tín.
CÒN BẠN NÓI BÀI VIẾT MÌNH NHƯ 1 ĐỨA TRẺ THÌ MÌNH NGHĨ BẠN CŨNG SÀNH ĐỜI RỒI, ÍT NHIỀU KO PHẢI LÀ NẺWBIE LẬP NICK MỚI RỒI THA HỒI MÀ TẦM XÀM BÁ LÁP Ở ĐÂY.
MỤC ĐÍCH CỦA MÌNH KO CÓ GÌ XẤU KHI LẬP TOPIC NÀY, CÒN MỤC ĐÍCH CỦA BẠN THÌ QUÁ RÕ > VÌ CẢM THẤY NHỘT THÔI... MÀ NÓI CHUYỆN CŨNG NÊN LỊCH SỰ 1 TÝ NHÉ.

chào bạn.
À À hiủ ý bạn này rồi:
1: nick mới, xin lỗi bạn nick mới nhưng bài viết đầy đủ nội dung còn hơn nick cũ chỉ toàn up phụ, bay lên, chúc may mắn,........đừng nhìn số lượng hãy nhìn chất lượng
2: sim rác: đa phần người việt xài sim rác đấy ( tập trung phần lớn ở sinh viên đại học và trung học 16~25t ), hơn nữa có ai mà mua bán qua phone ko,a lô chó tôi rất đẹp khỏe bla bla bla.... ở đẹp hả nhiu tui mua...giao dịch, có ai như thế ko
3: giá rẻ: những hàng thanh lý gấp đa số giá rẻ đấy nhưng chất lượng vẫn có thể đảm bảo nếu bạn có kinh nghiệm trong việc lựa chọn
4: ship hàng đi xa: có thể hỏi dịch vụ ấy rõ hơn ở các bến xe đò, trạm xe lửa, hãng hàng không ( dịch vụ sẽ được thực hiện khi cả 2 bên mua bán thuận ý, và phí ship có thể thương lượng mỗi bên bao nhiêu % )
5: LÊ HỒNG PHONG, 1 nơi nổi tiếng tiêu thụ chó trộm chó ko rõ nguồn gốc, bạn tự tin ra đó ư, ngay cả dân chuyên nghiệp cũng ko dám đâu
6: Giấy phép kinh doanh: xin lỗi bạn,LHP nó ko đăng ký giấy kinh doanh chó đâu ( vì nguồn hàng ko rõ gốc ), sao bạn ko đến các trại chó, có hợp đồng mua bán, có giấy tờ mua bán thỏa thuận pháp luật công nhận ( tìm hiểu thêm về thông tin liật mua bấn đi )
7: Mình chả có ý chỉ trích ai cả, chỉ nói ra các vấn đề lỗi trong bài viết của bạn thôi
8: Bạn đừng lôi nick ra mà nói mới cũ, mình ít xài internet nên cũng chả biết nhiều mấy wed này, do cách đây ko lâu mình bị câu trộm chó đi tìm nên mới biết mấy fanclub này thôi
9: Trại chó uy tín cũng nên xem lại quy mô cũng như đội ngũ nhân viên của trại ( mình gần mã lò, gần mình có trại chó tuấn hùng mìnhcó mua 1 BG2 tháng tuổi đực khỏe tốt khỏi chê, nhưng 1 tuần sau đã bị câu trộm, buôn bán tại gia, chó có sân đàng hoàng, mình còn xăm tatto hình mặt trăng trên tai nó, và 2 tuần sau mình nhìn thấy nó trên trại chó hoàng gia thủ đức ( ko bik nhớ tên trại đúng ko, nhưng chính xác là ở thủ đức trong cái chùa lớn lắm có cả xe tăng trong đó) với nội dụng là chó nhập từ trại tuấn hùng một dấu ? lớn
P/S: GPKD mà tụi LHP dùng là kinh doanh đồ sắt inox gia dụng.......ko tin tự mà kiểm chứng, còn giấy là các trại dùng là giấy phép mở trung tâm, trường huấn luyện, đa số do quân đội mở
Còn lái chó hay ko, chỉ trích hay không thì đọc kỹ bào của mình và của người viết đầu tiên xem nội dung khuyến cáo bên nào rõ ràng hơp lý hay ko rồi hãy phán
Còn nữa ở trên 9 là mình đã mua 1 BG đực 2 tháng tuổi cách đây 2 năm, chả hỉu khung soạn thế nào sữa chính tả chữ trước nó đè chữ sau mất nội dung đằng sau
Cuối bài thì mình chỉ khuyên bạn nên tìm hiểu rõ cách thức giao dịch của nơi mua, và cách giao dịch được PL bảo hộ về hoạt động mua bán đi, dù là chó nhà dân ko giấy tờ nhưng có thể dùng hợp đồng miệng để kiến nghị trước PL ( tự tìm hiểu nhá, chứ viết nhìu sợ hỉu chả bao nhiu), còn LHP......dân chuyên nghiệp, rõ PLuật, có cả người chứng hợp đồng, cũng ko bắt được nó, chó chết nó đền chó ( chó sau nó đền nó cho dopin lun rồi bảo kê 2 tuần ko chết qua 2 tuần thì........) ko tin thì tự mà ra thử 1 con, lúc hợp đồng miệng nó ko bảo đền tiền chỉ bảo chó đền chó, bảo hành bệnh 2 tuần,..............can đảm hoặc muốn thử nghiệm cứ ra mua, chứ đừng ngồi 1 chỗ phán, à còn nữa chỉ bạn nè, bà già mập nhà có kinh doanh gỗ hay xích chó vào chân dù, nằm gần ngã tư LHP ( ko nhớ đường kia, mà qua ngã tư là đến bx thanh bưởi đó) chỉ bạn nha, trùm tiêu thụ chó trộm ở HCM đấy, mất chó gặp thẳng mặt bả đưa hình or tả chó mình rồi đòi chuộc 30' là rước bé về, còn muốn mua thì nói cho mà nghe nha, đừng làm anh hùng là lối để chỉ mặt từng gian hàng và các bệnh ở đó cho mà đề phòng nè, đừng ngồi 1 chỗ phán
1: bà mập nói trên chó care/ pravo thì ít nhưng ho cũi nhìu
2: mấy sạp i nox chỉ bán chó, và nhốt riêng từng con thì chó lớn coi chừng dại, tiêu chảy phân máu care giai đoạn 1, chó con dù đem về chích ngừa liền 10 con 7 con care ngủm 3 con còn lại ko ho củi thì cũng tiêu chảy ( nhớ phân biệt tiêu chảy thường với care nha)
3: còn chó mà nhốt chung 1 nùi chó con tùm lum giống thì xác định đi
4: bên kia đường thì bán chó chung với bán chim...........có 2 hàng gần vòng xoay, ở đó thì chó con chỉ bệnh nhẹ ai nhẹ dạ khờ khạo muốn mua LHP thì 2 hàng đó tỷ lệ ngủm thấp nhất con đường LHP đó
5: MUIBE đọc kỹ bài rồi phán là mình chỉ trích hay là đưa những lời khuyên chân thành, coi kỹ cách GD cho các bạn ở xa mình ghi ở trên có đúng ko nha, có đúng PL và dịch vụ của các hãng xe khách xe đò xe lửa hàng không có đúng ko nha, khi GD như thế mình sẽ được nhà xe đứng ra làm trung gian cho việc gd ở xa bla bla bla.... tự mà tìm hiểu quy định đi, nói nhiều mà hỉu ko bao nhiêu thì viết nhiều oải lắm...........Nói chung là mình chỉ hướng dẫn cách giao dịch từ xa an toàn và giảm thiểu thiệt hại nhất, bảo vệ quyền lợi cho bên mua thôi, hãy đọc cho rõ rồi hãy bảo mình có chỉ trích hay ko
Mua gần chưa hẳn tốt, mua xa chưa hẳn xấu, tốt hay xấu chỉ do quyết định của mình, nhưng cũng như duykhanh, khuyến cáo mua gần nhà vẫn tốt hơn, mua xa chỉ dzành cho những biện pháp cuối cùng, chứ đừng bla bla bla mua xa là xấu, nếu mua xa là xấu thì xin lỗi đặc sản từng vùng miền khó có thể phân bố rộng rãi trên cả nước.... chỉ là ví dụ thôi đừng mổ xẻ cái ví dụ đặc sản của mình để chứng mình là bản thân đọc nhiều hỉu chả bao nhiu

miube

YTC Developer
bạn DriedTremella ah mình thích bài viết của bạn ,ngoại trừ câu kết luận của bạn đã xúc phạm người khác ,còn bài bạn mới viết trên đây tôi thấy nan man quá à!

duykhanh_sg

DriedTremella said:
À À hiủ ý bạn này rồi:
1: nick mới, xin lỗi bạn nick mới nhưng bài viết đầy đủ nội dung còn hơn nick cũ chỉ toàn up phụ, bay lên, chúc may mắn,........đừng nhìn số lượng hãy nhìn chất lượng
2: sim rác: đa phần người việt xài sim rác đấy ( tập trung phần lớn ở sinh viên đại học và trung học 16~25t ), hơn nữa có ai mà mua bán qua phone ko,a lô chó tôi rất đẹp khỏe bla bla bla.... ở đẹp hả nhiu tui mua...giao dịch, có ai như thế ko
3: giá rẻ: những hàng thanh lý gấp đa số giá rẻ đấy nhưng chất lượng vẫn có thể đảm bảo nếu bạn có kinh nghiệm trong việc lựa chọn
4: ship hàng đi xa: có thể hỏi dịch vụ ấy rõ hơn ở các bến xe đò, trạm xe lửa, hãng hàng không ( dịch vụ sẽ được thực hiện khi cả 2 bên mua bán thuận ý, và phí ship có thể thương lượng mỗi bên bao nhiêu % )
5: LÊ HỒNG PHONG, 1 nơi nổi tiếng tiêu thụ chó trộm chó ko rõ nguồn gốc, bạn tự tin ra đó ư, ngay cả dân chuyên nghiệp cũng ko dám đâu
6: Giấy phép kinh doanh: xin lỗi bạn,LHP nó ko đăng ký giấy kinh doanh chó đâu ( vì nguồn hàng ko rõ gốc ), sao bạn ko đến các trại chó, có hợp đồng mua bán, có giấy tờ mua bán thỏa thuận pháp luật công nhận ( tìm hiểu thêm về thông tin liật mua bấn đi )
7: Mình chả có ý chỉ trích ai cả, chỉ nói ra các vấn đề lỗi trong bài viết của bạn thôi
8: Bạn đừng lôi nick ra mà nói mới cũ, mình ít xài internet nên cũng chả biết nhiều mấy wed này, do cách đây ko lâu mình bị câu trộm chó đi tìm nên mới biết mấy fanclub này thôi
9: Trại chó uy tín cũng nên xem lại quy mô cũng như đội ngũ nhân viên của trại ( mình gần mã lò, gần mình có trại chó tuấn hùng mìnhcó mua 1 BG2 tháng tuổi đực khỏe tốt khỏi chê, nhưng 1 tuần sau đã bị câu trộm, buôn bán tại gia, chó có sân đàng hoàng, mình còn xăm tatto hình mặt trăng trên tai nó, và 2 tuần sau mình nhìn thấy nó trên trại chó hoàng gia thủ đức ( ko bik nhớ tên trại đúng ko, nhưng chính xác là ở thủ đức trong cái chùa lớn lắm có cả xe tăng trong đó) với nội dụng là chó nhập từ trại tuấn hùng một dấu ? lớn
P/S: GPKD mà tụi LHP dùng là kinh doanh đồ sắt inox gia dụng.......ko tin tự mà kiểm chứng, còn giấy là các trại dùng là giấy phép mở trung tâm, trường huấn luyện, đa số do quân đội mở
Còn lái chó hay ko, chỉ trích hay không thì đọc kỹ bào của mình và của người viết đầu tiên xem nội dung khuyến cáo bên nào rõ ràng hơp lý hay ko rồi hãy phán
Còn nữa ở trên 9 là mình đã mua 1 BG đực 2 tháng tuổi cách đây 2 năm, chả hỉu khung soạn thế nào sữa chính tả chữ trước nó đè chữ sau mất nội dung đằng sau
Cuối bài thì mình chỉ khuyên bạn nên tìm hiểu rõ cách thức giao dịch của nơi mua, và cách giao dịch được PL bảo hộ về hoạt động mua bán đi, dù là chó nhà dân ko giấy tờ nhưng có thể dùng hợp đồng miệng để kiến nghị trước PL ( tự tìm hiểu nhá, chứ viết nhìu sợ hỉu chả bao nhiu), còn LHP......dân chuyên nghiệp, rõ PLuật, có cả người chứng hợp đồng, cũng ko bắt được nó, chó chết nó đền chó ( chó sau nó đền nó cho dopin lun rồi bảo kê 2 tuần ko chết qua 2 tuần thì........) ko tin thì tự mà ra thử 1 con, lúc hợp đồng miệng nó ko bảo đền tiền chỉ bảo chó đền chó, bảo hành bệnh 2 tuần,..............can đảm hoặc muốn thử nghiệm cứ ra mua, chứ đừng ngồi 1 chỗ phán, à còn nữa chỉ bạn nè, bà già mập nhà có kinh doanh gỗ hay xích chó vào chân dù, nằm gần ngã tư LHP ( ko nhớ đường kia, mà qua ngã tư là đến bx thanh bưởi đó) chỉ bạn nha, trùm tiêu thụ chó trộm ở HCM đấy, mất chó gặp thẳng mặt bả đưa hình or tả chó mình rồi đòi chuộc 30' là rước bé về, còn muốn mua thì nói cho mà nghe nha, đừng làm anh hùng là lối để chỉ mặt từng gian hàng và các bệnh ở đó cho mà đề phòng nè, đừng ngồi 1 chỗ phán
1: bà mập nói trên chó care/ pravo thì ít nhưng ho cũi nhìu
2: mấy sạp i nox chỉ bán chó, và nhốt riêng từng con thì chó lớn coi chừng dại, tiêu chảy phân máu care giai đoạn 1, chó con dù đem về chích ngừa liền 10 con 7 con care ngủm 3 con còn lại ko ho củi thì cũng tiêu chảy ( nhớ phân biệt tiêu chảy thường với care nha)
3: còn chó mà nhốt chung 1 nùi chó con tùm lum giống thì xác định đi
4: bên kia đường thì bán chó chung với bán chim...........có 2 hàng gần vòng xoay, ở đó thì chó con chỉ bệnh nhẹ ai nhẹ dạ khờ khạo muốn mua LHP thì 2 hàng đó tỷ lệ ngủm thấp nhất con đường LHP đó
5: MUIBE đọc kỹ bài rồi phán là mình chỉ trích hay là đưa những lời khuyên chân thành, coi kỹ cách GD cho các bạn ở xa mình ghi ở trên có đúng ko nha, có đúng PL và dịch vụ của các hãng xe khách xe đò xe lửa hàng không có đúng ko nha, khi GD như thế mình sẽ được nhà xe đứng ra làm trung gian cho việc gd ở xa bla bla bla.... tự mà tìm hiểu quy định đi, nói nhiều mà hỉu ko bao nhiêu thì viết nhiều oải lắm...........Nói chung là mình chỉ hướng dẫn cách giao dịch từ xa an toàn và giảm thiểu thiệt hại nhất, bảo vệ quyền lợi cho bên mua thôi, hãy đọc cho rõ rồi hãy bảo mình có chỉ trích hay ko
Mua gần chưa hẳn tốt, mua xa chưa hẳn xấu, tốt hay xấu chỉ do quyết định của mình, nhưng cũng như duykhanh, khuyến cáo mua gần nhà vẫn tốt hơn, mua xa chỉ dzành cho những biện pháp cuối cùng, chứ đừng bla bla bla mua xa là xấu, nếu mua xa là xấu thì xin lỗi đặc sản từng vùng miền khó có thể phân bố rộng rãi trên cả nước.... chỉ là ví dụ thôi đừng mổ xẻ cái ví dụ đặc sản của mình để chứng mình là bản thân đọc nhiều hỉu chả bao nhiu
ĐÚNG LÀ MÁT DÂY THẦN KINH, NÓI TẦM XÀM BÁ LÁP, NÓI MÀ KO DỰA THEO QUY LUẬT NÀO CẢ, CHẢ CÓ CHỖ NÀO BÁN CHÓ MÀ ĐƯA RA CÁI GIẤY GIÁ TRỊ GIA TĂNG ĐÂU... VỚ VẨN.
NÓI LAN TAN MAN CHẢ RA ĐÂU VÀ ĐÂU CẢ, BẠN ĐỌC KỸ LẠI BÀI TUI VIẾT RỒI PHÁN CHỨ CỨ NÓI MIỆNG KIỂU ĐÓ THÌ THẬT NHỨC CẢ ĐẦU, NÓI TRÊN TRỜI DƯỚI ĐÂT, CHẢ RA ĐÂU VÀ ĐÂU CẢ.
BẠN CÓ BIẾT TUI NÓI CÁI GÌ KO MÀ ĐƯA RA LUẬN ĐIỂM NHƯ VẬY TRỜI... CÓ NGON THÌ LẬP 1 TOPIC ĐI. TUI NÓI LẠI Ý BẠN THÌ BẠN NÓI Ý KHÁC, TỐT NHẤT BẠN ĐỪNG NÓI GÌ TRÊN TOPIC CỦA TUI NỮA, MỆT QUÁ... AI HIỂU NHIỀU THÌ TỐT CÒN AI HIỂU ÍT THÌ NGON, GIỎI TỰ ĐI MÀ MUA CHÓ NHÉ... MỆT

duykhanh_sg

CÒN CÁI GÌ DOPIN GÌ ĐÓ MÌNH CŨNG NÓI LUN, NÓ KO CÓ ĐÂU, ĐỪNG NGHE LÁI NÀY LÁI NỌ DÈM PHA NHAU PHÁT MỆT, BẠN CÓ ĐI HỎI 100 BÁC SỸ THÚ Y NGƯỜI TA CŨNG KO BIẾT VÀ THỪA NHẬN ĐÂU... THẬM CHÍ CŨNG KO AI BIẾT DOPIN LÀ NHƯ THẾ NÀO CẢ. CÁI BẠN GÌ ĐÓ LÀM TUI MỆT QUÁ, TUI CHẲNG DÁM PHÁN GÌ 100% HẾT MÀ LỜI TUI KHUYÊN THÔI, BẠN NÓI NHƯ 1 THÁNH SỐNG VẬY LÀM TUI SỢ RỒI ĐẤY, GET OUT KHỎI TOPIC TUI CHO RỒI NHÉ

dopin là cách gọi thuốc kích thích, làm cho con chó nó phấn khích tưng tưng như là chó khỏe chó hiếu động nhá, còn ko hiểu nữa thì ra LHP mà xem, còn lái chó này lái chó nọ, đừng có phán người khác như thế, bạn chứng minh tôi là lái xem nào, nếu bạn chứng minh được tôi sẵn sàng thường cho bạn bất cứ gì, nếu thích thì hẹn 1 ngày đẹp trời sang tôi mà nói chuyện, chứ đừng 1 khi ko đưa đc lời khuyên rõ ràng mà hết lời biện chứng là phán nghề nghiệp người khác là lái này lái nọ
Công ty thiết kế nội thất & quảng cáo TNHH NSG ( tôi đặt VP công ty tại gia) địa chỉ số 1A, ĐS 18, P. BHH A, Q.B Tân, HCM
Tôi chỉ đưa ra lời khuyên về cách chọn lựa + các phương thức gd an toàn nhất cho người mua và người bán mà thôi, 1 khi ko hiểu rõ thị trường gd của VN thì đừng có chỉ trích tôi
P/S lần nữa: để chọn cho mình 1 con chó thích hợp thì hãy tự cân nhắc xem: - có cần mua những con đắt tiền quá không - có điều kiện nuôi không- có nên mua ko - mua để làm gì - và mua ở đâu an toàn nhất ( hạn chế rối thiểu gd xa ) + đến các trại uy tín lâu năm mà mua - ko có kinh nghiệm xem chó thì ko nên mua ở các shop trôi nổi
+ Nếu chủ trại hẹn vài tháng hay năm sau có thì cũng đừng buôn và hấp tấp đi mua ở các shop trôi nổi
+ Lời khuyên của mình chỉ tóm tắt vậy thôi
Muốn mổ xẻ gì bài này cứ mổ, chứ nói nhiều chả hiểu nhiêu cũng khổ

__Li.Bu__

Chips - The Event Operate-r
thực ra thì cả 2 bạn cũng có ý đúng với ý chưa đúng, tham gia YTC từ lúc YTC chẳng có ai, đến khi YTC đông vui nhất thì tớ lại bận triền miên, hôm nay lên bán lại vài còn cún, vô tình đọc topic này của 2 bạn, tớ cũng xin có chút lời coi như can ngăn:
1-mình hoàn toàn đồng tình với cái chuyện duykhanh_sg đề cập như kiểm tra link hình, mua gần nha, xem chó kỹ...nhiều cái rất chi tiết, ngày xưa, những ngày đầu mình kinh doanh chó cũng làm những hành động vậy thôi (mà lúc đó ko có lừa đảo nhiều).
2-DriedTremella: mình rất bất ngờ vì những điều mà b tìm hiểu về khu vực chó LHP, thực ra những điều b nói cũng đúng vài ý, b có bao giờ nghe câu "đừng bao giờ nghe đĩ kể chuyện, nghe nghiện trình bày" chưa? tụi LHP cũng vậy thôi, đừng có nghe tụi nó kể gì cả, những điều tụi nó nói (hoặc những người khu vực đó nói) chỉ tin dc 20-30% thôi, tụi nó giấu nguyên nhân cái chết của chó tụi nó rất hay, rồi đổ thừa carre' hay ho cũi (như nó nói), duy chỉ có dopin là thật, có điều đó ko phải là dopin,chút nữa mình sẽ nói sau:
-thứ 1: chó tụi nó hay bệnh chết là do thế này, tất cả tụi LHP ở HCM, hoặc Hoàng Mai ở HN, đều là chó ở nơi tập kết là Côn Minh TQ, nơi mà những con chó gấu chỉ có giá 100-200k (nhỏ-lớn), husky, alas, sam giá 1tr-1tr2.rất rẻ, và lúc đó tụi chó này gần như là khỏe mạnh, nhưng tụi nó tập kết (1 tuần 1 lần) quang vào 1 công khoảng 1000 con, đi tàu xuống HCM, đến HN là 3 ngày, tụi nó quăng vài trăm con xuống (ra Hoàng Mai hết), sau đó chạy vào Sài Gòn là chẵn 1 tuần (4 ngày từ Hà nội), đặc biệt là trong công đó nhất là HCM đến sài gòn là 7 ngày, tụi nó ko ĂN ko UỐNG, trc khi lên đường, tụi nó chích cho 1 mũi thuốc dopin (như bạn DriedTremela nói) để giúp tụi nó cầm cự, sau đó đến HN và HCM, chắc chắn là bị chết rất nhiều, chết thì tụi nó chuyển qua những chỗ chó thịt, dù gì giá nhập rẻ nên bán lại giá chó thịt cũng ko lỗ nhiều, sau khi dc chích thuốc, tụi nó tắm rửa lại rồi đem ra các khu buôn chó, lịch rất đều đặn, như khu LHP thì đúng 7h tối thứ 3 là chó về, hôm nào các bạn rảnh uống cafe ở khu đó từ 6h30 sẽ thấy, có 1 chiếc xe tải 2 tấn rà đến từng cửa hàng mà giao dịch, nếu 1 con chó gấu ở LHP bán 1tr2, thì bạn chạy thẳng ra thằng chủ xe nó bán bạn 700k.vấn đề là chó lúc đó ko phải bị carre hay ho cũi hay parvo hay gì gì đó tụi nó kể (nói thiệt là suốt thời gian đi buôn chó, chắc cũng gần 2000 con rồi,mình chưa 1 lần nào khách hàng than phiền về việc chó bị bệnh đó, duy nhất 1 lần có 1 con bị, và nó KO CHẾT, chỉ ho liên tục, sau 1 năm thì tự hết), thực ra tụi nó bị bệnh như người bị AIDS vậy thôi, tức là ko con khả năng miễn dịch, bởi vậy các bạn thấy cũng LHP mà có con đi ra máu chết, có con viêm phổi chết, có con giun lên chết --> đó là sự thực chuyện mua bán chó ngoài LHP.
-Dopin thực ra là gì thì mình cũng nói luôn, ngày xưa tụi nó dùng sái á phiện cho chó, tác dụng dc đúng 3 ngày kể từ khi uống, đến ngày thứ 3 có bao nhiệu bệnh lộ ra hết, ngày nay thì đó là hàng cấm (mà cũng khó nhập lậu) nên tụi nó dùng thuốc kháng viêm cho BÒ (thuốc gì mình xin dấu tên), 1 con bò 50kg chích 5cc là từ chết thành sống ngay, thường thì dùng cho những trường hợp Bò bệnh sắp chết, nhưng cần giết thịt nên để bò ăn lại sức (nói chung cũng là giết, có điều sau khi chích thì bò ăn mạnh hơn, mập hơn, nhiều kg hơn), bò 50kg mà nó chích có 5cc, còn chó nhỏ xíu mà nó cũng quất lên đến 3cc, con nào ko khỏe ? có điều loại thuốc này chỉ có tác dụng trong 2 ngày thôi, nếu chó bạn qua hết ngày thứ 3 thì biết đâu bạn may mắn :D --> tụi nó nói chung chung là dopin ^^
- vì ngoài HN rất gần với khu vực Côn Minh, đặc biệt là từ con đường Lào Cai nên chó ngoài đó đúng nghĩa hên xui, nhưng mà mình khẳng định là chó ngoài HN 90% là từ Trung Quốc, chẳng qua là nhập trực tiếp cùng nguồn ở trên nhưng là trực tiếp nên đề kháng tốt hơn, khỏe hơn thôi. 1 con hus, alas, sam giá chỉ từ 1-2tr mà vào sài gòn nhảy từ 8-15tr, hỏi sao các bạn ấy đâm đầu vào làm, ko sợ mất uy tín, 1 đổi 1 (như vụ thằng Hien DTH chẳng hạn)....nhưng ông bà ta ko bao giờ sai khi nói "tiền nào của nấy", tụi chó đó khi nhỏ nhìn rất đẹp nhưng khi lớn lên đều là chó lỗi, ko lỗi lông thì cũng đuôi, ko đuôi thì cũng chân... mình gặp chuyện này rất thường xuyên nên khi duykhanh nói là đừng nên quá tin tưởng khi gd xa, mình thấy điều đó rất ổn.
-1 điều nữa là mua bán chó chỉ có giấy tay, hoặc cùng lắm là giấy chứng nhận của cửa hàng hoặc của trại (lớn-VN ko có nhiều) thôi, mà mình nói thật các bạn đừng sock, trại lớn hay nhỏ gì thì ko phải chó nuôi trong trại là của trại đâu, cũng treo đầu dê bán thịt chó đầy đấy, chẳng hạn như chó đẻ có 3 con thôi, chạy lòng vòng thu gom lái thêm 5,6 con nữa, rồi lấy phân của 3 con cún "thật" trét vào 5,6 mông con cún giả là chó mẹ bị lừa mà cho bú ngay, thế là thằng 1 bầy 8,9 con. Tất cả, mình nói tất cả là bao gồm tất cả người buôn chó, nhỏ, lớn, sỉ lẻ, trại, shop luôn nhé - chỉ đều dựa vào uy tín của chính họ mà thôi, đương nhiên uy tín của 1 con người hay tổ chức ko thể do chính họ tự nói, mà bạn phải nghe (hoặc đi hỏi) những người mà bạn tin là có kinh nghiệm trong việc này, trong bài này đương nhiên là về mua bán cún.
Đôi lời muốn gửi đến 2 bạn, 1 phần là DD là nơi sinh hoạt, đừng tranh cãi chí chóe vậy mất vui, 2 bạn tự hỏi "ông này là ai mà phán như thánh" thì cứ vào profile của mình, ko thì search sdt của mình sẽ hiểu, mình KD cún cũng lâu rồi nhưng chưa 1 lần bị ai nói móc xỉa, uy tín cũng tàm tạm, hy vọng là 2 bạn ko ném đá nhiều.
2 bạn rãnh rỗi thích cafe thì cứ nt mình, gì chứ mình thích 8 về cún lắm :D

ps: @mod: em chắc là mod mới, a đọc thấy emm quan sát kiểm tra các box rất nhiều, DD cần những người năng động như e, nhưng mà đôi khi tranh cãi cũng tốt, đừng ngăn họ nếu như ko thật cần thiết, vì những ng khác đọc họ lại có thêm kiến thức ở nhiều điểm khi tranh luận họ đề cập. nếu dc thì mình nên phân tích ai đúng ai sai (theo luật DD), ko thì nhắc nhở, a thấy vậy tốt hơn.
@Pate: a vào SG inbox em nhé, tò mò a mấy năm nay rồi đấy