• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cách khắc phục tật tè bậy lung tung của mèo đực

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
thằng bé nhà mình từ hồi dậy thì biết gào cái là bắt đầu tè bậy tứ lung tung . Từ giẻ lau chân . chổi , khăn lau ... tới lun sách vờ balo đi học của con em mình vs cả vải của mama mình [ mẹ mình hay may đồ -_- ]

Ngày trc cũng ngoan hiền bt` từ hồi mún vk cái nó trở chứng vại đó :sadcorner: Các cao nhân cho mình xin ít cao kiến trị tật này của em ý với . Mình thử đủ cả từ cấm túc , tét đít vẫn u như kĩ hà :ngoi_xom:

miube

YTC Developer
Gà Gật Gù said:
thằng bé nhà mình từ hồi dậy thì biết gào cái là bắt đầu tè bậy tứ lung tung . Từ giẻ lau chân . chổi , khăn lau ... tới lun sách vờ balo đi học của con em mình vs cả vải của mama mình [ mẹ mình hay may đồ -_- ]

Ngày trc cũng ngoan hiền bt` từ hồi mún vk cái nó trở chứng vại đó :sadcorner: Các cao nhân cho mình xin ít cao kiến trị tật này của em ý với . Mình thử đủ cả từ cấm túc , tét đít vẫn u như kĩ hà :ngoi_xom:
cách tốt nhất là triệt sản ,hoặc xích em nó gần chậu xỉ ,lấy giấy ăn thấm nước tè vùi vào chậu ,lâu lâu cu cậu sẽ quen ,mình dã làm với thằng cu nhà mình và thấy hiệu quả

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
miube said:
cách tốt nhất là triệt sản ,hoặc xích em nó gần chậu xỉ ,lấy giấy ăn thấm nước tè vùi vào chậu ,lâu lâu cu cậu sẽ quen ,mình dã làm với thằng cu nhà mình và thấy hiệu quả
nó vẫn đi ị đúng chỗ . tè thì bt cũng đúng chỗ . mà lâu lâu hứng chí lên mới đi tè bậy á chú :-s này là nó làm theo cảm xúc . chứ có hôm nó tè lung tung có hôm ko -_-

wangchang

Member
Giống mèo nhà mình. Ko biết các biết các bé đực nhà các bạn thế nào, mèo nhà mình hồi nhỏ ngoan, tè đúng chỗ. Nhưng từ lúc biết gào thì tè lung tung, kiểu như đánh dấu lãnh thổ (nhà có 1 bé đực là nó thôi). Vẫn tè và đi wc đúng chô, nhưng cao hứng thì vẫn tè bậy, ị bậy ra nhà. Nên mình phải xích lại, mặc dù ko muốn lắm, quen cho nó thả rông từ nhỏ. Hóng cao nhân cho ý kiến

Eiffel*FR

Silvery Palace Cattery
Nếu ko dùng nó để nhân giống thì triệt sản sẽ khắc phục được tình trạng này..

wangchang

Member
Gà Gật Gù said:
nó vẫn đi ị đúng chỗ . tè thì bt cũng đúng chỗ . mà lâu lâu hứng chí lên mới đi tè bậy á chú :-s này là nó làm theo cảm xúc . chứ có hôm nó tè lung tung có hôm ko -_-
Bạn Gà có em Xiêm đẹp đấy. Cho xin cái ảnh rõ mẹt em nó nào. Có sản phẩm nào chưa bạn

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
Eiffel*FR said:
Nếu ko dùng nó để nhân giống thì triệt sản sẽ khắc phục được tình trạng này..
nó mèo đực duy nhất của nhà mình á -_- cũng có nghe nhiều người bảo cho làm thái giám là hết mà nó mà thái giám là 2 con ma nữ ống chề lun r` :ngoi_xom:

wangchang said:
Bạn Gà có em Xiêm đẹp đấy. Cho xin cái ảnh rõ mẹt em nó nào. Có sản phẩm nào chưa bạn
nó thái giám lâu roài bạn ợ :Onion38: mà chẳng biết phải xiêm k tại hồi đó mình nhặt dc 3 đứa nó vs 2 thằng mướp [ vn lông ngắn tc ] mà hồi nhỏ ẻm trắng lắm h` lớn vs thiến xong cái nó đổi màu dần dần đen thui zậy đó mà xu hướng ngày càng đen thêm :lau_mo_hoi: