• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cứu em với! Lab bị ỉa chảy

bbwoman

Các bác ơi, em là newbi với lĩnh vực nuôi puppy nên nhờ các bác tư vấn giúp.

Lịch sử em đã từng nuôi cún mua ngoài chợ, và các em đều đã ra đi do bị care, viêm phổi. Lần này em nâng giống chó là Lab (2thang) và mua của 1 chị ở Phạm Hồng Thái (chó đẻ, theo như chủ nói).
Tối hôm trước bắt về, đến chiều hôm sau đã bị ỉa chảy, phân vàng và nước, mắt có gỉ. Mình toàn cho ăn cháo và thịt nạc. Sáng nay chuyển món cho em nó sang cơm thịt, ăn ngon lành. Chiều nay bác sỹ thú y đến, tiêm kháng sinh và nói là bị đi ngoài do lạ nhà. Đến tối em cho ăn thức ăn khô, sau đấy 2h thì em nó nôn hết và đi ỉa. Phân em nó như cháo đặc và mầu vàng xanh.
Điẹn thoại hỏi bác sỹ thì bao đấy là triệu chứng viêm phổi, nhưng yên tâm vì giống chó này khỏe.
Em thì chẳng yên tâm chút nào vì vẫn bị ám ảnh bởi mấy em trước. Thương lắm! Bác nào có kinh nghiệm thì tư vấn em với!
Cám ơn các bác!

sonnga

T.Viên Năng Động
Chó yếu, bạn nên cho an đồ mềm thôi, với lại hỏi chị chủ nhà xem cho chó ăn gì thì cho nó ăn theo như thế để mầy ngày nó quen nhà đã bạn.Khi bé khỏe thì nên chô bé đi tiêm phòng 5 hoặc 7 bệnh đi nhé. Thân !

bbwoman

Chó yếu, bạn nên cho an đồ mềm thôi, với lại hỏi chị chủ nhà xem cho chó ăn gì thì cho nó ăn theo như thế để mầy ngày nó quen nhà đã bạn.Khi bé khỏe thì nên chô bé đi tiêm phòng 5 hoặc 7 bệnh đi nhé. Thân !

Cám ơn bạn. Em nó nhà mình tiêm fong rồi bạn ah. Đò ăn mình cũng đã tham khảo chủ nhà trước, nhưng cũng không hiểu sao nữa. Chán quá!

NgocToan

Cám ơn bạn. Em nó nhà mình tiêm fong rồi bạn ah. Đò ăn mình cũng đã tham khảo chủ nhà trước, nhưng cũng không hiểu sao nữa. Chán quá!

cho nha minh cung moi mua,y nhu ban nhung moi mua duoc 3 ngay thoi nen chu bieng an gii ca! chi la co van de ve di i nen minh cung ko biet co sao ko.hx