• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cắt bớt lông cho mèo liệu có ổn k?

yêu mèo cưng

vua lười
e mèo nhà mình lông xù kik khủng, đã thế cn` rụng tứ tung khắp nhà. làm thế nào bjo` :co_y_tuong_xau: . mẹ bảo k cạo lông thì bán :ngoi_xom: , thế cạo lông có ảnh hưởng đến sức khoẻ của em í k :hmmm: ?

txh1403

Phá phách member
ko ảnh hưởng gì đến sức khỏe nhưng ảnh hưởng nặng nề về mặt tâm lý haha,giờ tự dưng có ai đè nghiến bạn ra xong cạo trọc bạn ...bạn sẽ không bị ảnh hưởng gì đến sức khỏe phải ko...nhưng tâm lý thì e rằng.. :157: :157:

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Cực kì ổn luôn ấy bạn ạ. Đặc biệt là trong những ngày hè nóng bức thế này, cạo lông cho chúng là cực kì tốt luôn. Vừa tránh lông rụng ra nhà, vùa tránh nóng lại đẹp thêm :D

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Mùa lạnh thì đừng cạo lông em nó lạnh tội nghiệp. Mùa nóng thì cạo thoải mái, tốt nhất em nên dùng 1 cái tông đơ điện hoặc pin cài lược sẵn rồi ủi cho nó không bị nham nhở như dùng kéo cắt. Mèo xù muốn có bộ lông xù hơn & mạnh mẽ hơn thì người ta vẫn ra dịch vụ để ủi lông cho mèo đấy em. :m182: