• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cần tư vấn...........

socola1710

tình hình bây giờ là rất tình hình :th_haha_hammer: tớ nuôi em mèo đực..thằng ranh này cũng sắp đến tuổi dậy thì rùi :phew: t đang băn khoan k biết có nên biến nó thành thái giám hay k..bạn nào có kinh nghiệm về vấn đề này thì tư vấn giúp tớ với..tiện thể nếu bạn nào biết địa chỉ giúp nó nhập cung làm thái giám nhẹ nhàng tình cảm thì chỉ giúp t địa chỉ với..hi..thanks cả nhà

txh1403

Phá phách member
Nên hay không nên thì cái này nó tùy thuộc vào bạn hết,cái gì cũng có 2 mặt cả
- Thiến có cái lợi là mèo nó ngoan ngoãn,quấn chủ,suốt ngày ở nhà vì có động dục bao giờ đâu,mèo nó ko xác định dc giới tính của chính mình cứ đần đần ,nhưng cái đần đó rất đáng yêu.Khi thiến thì công việc của mèo chỉ là ăn ,ngủ và ở nhà không đi đâu nên ko lo chuyện mất mèo khi mèo đến tuổi sinh sản nữa
-Không thiến thì đến tuổi cặp kè thì cứ xác định nó kêu gào điếc tai đi,đái khắp mọi nơi trong nhà nữa,bản năng nó sẽ đi tìm cái nên dễ mất mèo lắm,nhiều con có khi ko bị bắt nhưng đi hoang quen thế là trở thành mèo hoang luôn,trả thèm về :| .Dc cái lợi là ví dụ con mèo đực của bạn đẹp đi,cho lên YTC thành hotboy 1 cái là nhiều bạn muốn mèo cái nhà mình lấy giống con nhà bạn,con nhà bạn phí lấy giống là 300k ,1 tháng làm 3 shot,có 900k lấy tiền đó trang trải mua thuốc ăn cho mèo ,cát mèo v...v hehe ( cái này là ví dụ nhá )
Ps :đó bạn tự lựa chọn quyết định cho bạn,mình thì mình chả bao giờ thiến mèo cả,bạn mà là con zai bạn thử nghĩ xem,tự dưng đời zai đang đẹp,chuẩn bị biết mùi đời mà bị cắt chim ,đực ko ra đực ,cái ko ra cái bạn có chịu nổi ko =))

socola1710

ờ...t thì muốn cho nó thành công công để đỡ lo..chỉ thương nó bị đau..... :Onion38: nhẫn tâm chút vậy...cắt hết... :m081: cho thành mèo ngố lun

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
tình hình bây giờ là rất tình hình :th_haha_hammer: tớ nuôi em mèo đực..thằng ranh này cũng sắp đến tuổi dậy thì rùi :phew: t đang băn khoan k biết có nên biến nó thành thái giám hay k..bạn nào có kinh nghiệm về vấn đề này thì tư vấn giúp tớ với..tiện thể nếu bạn nào biết địa chỉ giúp nó nhập cung làm thái giám nhẹ nhàng tình cảm thì chỉ giúp t địa chỉ với..hi..thanks cả nhà

hihi,có tý kinh nghiệm:
Thực ra việc thiến con vật lớn tuổi hơn cũng không có gì khác lắm. Tuy nhiên thiến ở thời điểm càng về sau thì việc ngăn chặn những thói-tính không mong muốn của con đực như đánh dấu, hung hãn, ham thích chiến đấu... sẽ không được như mong muốn.

Con vật được thiến có lợi thế là ít đi lang thang, ít quan tâm đến chiến đấu Và không còn khả năng sinh sản.
Nhiều người cảm thấy khó chịu ngay khi bạn đề nghị họ nên thiến những bé cưng của họ. Các bé thú cưng không hề có khái niệm gì về nhận dạng giới tính hay cái tôi cá nhân. Việc bị thiến sẽ không hề thay đổi bản năng hay tính cách của các bé. Các bé không phải chịu đựng bất kì phản ứng cảm xúc hay cơn xáo trộn nhận dạng nào cả khi chúng bị thiến. Bé cún/ mèo của bạn không hề quan tâm liệu nó có lại tất cả những chức năng của nó hay không, vì vậy, hãy là một người chủ thực sự và thực hiện trách nhiệm bảo vệ các bé.

socola1710

uh..cám ơn bạn..thực ra cũng có nhìu người khuyên tớ nên đưa bé đi thiến..bản thân t cũng thì cũng muốn bé chỉ ngoan ngoãn ở bên cạnh t thui nhưng t lại k muốn vì sự ích kỷ của mình làm bé mệt mỏi..nói thật bạn đừng cười dạo này t đắn đo mãi, ngày nào cũng bắt bé ngồi nói chuyện hỏi ý kiến bé mèo nhà xem bé có đồng ý k..cứ như mình bị hâm ý :ngoi_xom: nó thì cú tròn mắt lên nhìn làm t lại càng k đành..t bị dị ứng lông mèo quyết định giữ bé lại nuôi đã kho khăn rùi mà giờ quyết định quả này cũng éo leo ra phết....ai bít địa chỉ triệt sản cho thú cưng tốt thì nói cho tớ với nha

mangaka

YTC Developer
nếu là t thì chắc ko nỡ thiến e í...
cái j` để tự nhiên vẫn hơn

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
nếu là t thì chắc ko nỡ thiến e í...
cái j` để tự nhiên vẫn hơn

hihi,kể ra thì thiến vẫn thấy tội tội nhưng một số trường hợp vẫn phải thế không thì em đi mất ý :good_job: