• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN Cần tư vấn mua mèo con về nuôi

ThuHuong90

Chào cả nhà, hiện tại mình rất muốn nhận nuôi 1 bé mèo con ngoan hiền, dễ nuôi, về bầu bạn và bắt chuột. Nhưng ko có kinh nghiệm j nên cần cả nhà tư vấn dùm: 1 mình khá thích giống mèo tam thể nhưng thắc mắc ko bik em có dễ nuôi ko? Giá cả thế nào? Tầm < 1 tr thì mua đc ko? 2 mình mún em mèo bắt chuột hoặc ít nhất cũng đuổi chuột dùm cái, thì nên mua giống mèo j? Hay giống nào cũng ok? Có cần huấn luyện j ko vì m thấy nhiều em lười lắm >.< 3 cả nhà có thể tư vấn 1 vài địa chỉ bán mèo uy tín giá rẻ tại nội thành Hà nội đc ko? 4 nếu mua mèo thì cần kiểm tra tình trạng sk e ý như nào là tốt? Thanks nhiều :)

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Nui bé nào thì cg là bạn or như ng thân của mình
Nhưng nếu thêm mục đích là dễ nui va bắt chuột thì bạn nui mèo ta sẽ thích hợp hơn
Còn đa số trên đây, ngta bán mèo tây, là 1 giống mèo mình phải cung phụng nó, nâng như nâng trứng, nội chík 2 mũi vacxin đầu tiên cg gần 1 triêu rồi, ăn bậy còn bị tiêu chảy, huống chi bắt chuột rồi cạp cạp con chuột, bệnh chết

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Anh nghĩ em có thể tìm 1 bé mèo tam thể, mèo này có 1 số bạn tặng trên web yeuthucung đó em, dễ nuôi & cũng dễ chịu, ít tốn kém & cũng thân thiện với người.
Còn xác định nuôi mèo tây thì tốn kha khá, chăm bẵm nó như con í ^^. Mèo nhà anh thịt heo ko ăn, thịt gà không ăn, thịt bò mà xào lên rồi nó cũng không ăn : ))
Tôm, cua giò chả thịt xông khói tụi nó cũng từ chối : ))

Ai kiu chảnh chó chảnh mèo chứ anh thấy chảnh mèo là dã man con ngan nhất :D