• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần tìm bé mèo lai 34 trước Tết, thanks !

kingstyle

Member
Dear các ban thành viên Web Yêu Thú Cưng,

Hiện tại mình rất mong muốn tìm được 1 bé mèo lai 34 để nuôi và làm bạn.
Do kinh phí của mình eo hẹp quá nên mơ ước tìm được một bé mèo 34 là điều quá xa vời, mình chỉ mong các bạn giúp mình có 1 bé mèo lai màu trắng khoảng 500k thôi ạ.

Mình rất biết ơn các bạn giúp mình. Chúc các bạn nhiều hạnh phúc và may mắn.

anhvu2889

T.Viên Năng Động
kingstyle said:
Dear các ban thành viên Web Yêu Thú Cưng,

Hiện tại mình rất mong muốn tìm được 1 bé mèo lai 34 để nuôi và làm bạn.
Do kinh phí của mình eo hẹp quá nên mơ ước tìm được một bé mèo 34 là điều quá xa vời, mình chỉ mong các bạn giúp mình có 1 bé mèo lai màu trắng khoảng 500k thôi ạ.

Mình rất biết ơn các bạn giúp mình. Chúc các bạn nhiều hạnh phúc và may mắn.
Đem về nuôi thì tốn tầm 600k tiêm phòng gồm 1 mũi phòng 3 bệnh và 1 mũi nhắc lại sau đó 1 tháng, 1 mũi phòng bênh dại nữa. (Nếu bạn không muốn thấy cảnh khi bé mèo đã mắc bệnh chắc chắn sẽ chết hoặc tiền chạy chữa còn tốn kém hơn nhiều).
Sau đó để nuôi mỗi tháng thì ít nhất cũng 300k-400k tiền đồ ăn + cát vệ sinh. (Nếu bạn không muốn bé mèo suy dinh dưỡng hay thiếu chất)
Bạn có thể cân nhắc lại trước khi mua hoặc nuôi. Vì mua về nuôi hay vui chơi với chúng thì đơn giản, nhưng chăm sóc tốt mới là vấn đề cần để xem xét :). Yêu thương thú cưng như vậy mới là thực tế.
Thân. :D

kingstyle

Member
Chan thanh cam on ban Anh Vu,

Minh cung da can nhac den viec do, minh co nuoi mot be' meo` truoc day nhung be' da mat' cach day hon 1 thang sau 19 nam lam` ban voi minh. Gio` minh` ko the chiu noi cam giac co don, buon` ghe gom' moi khi di lam` ve ko con` thay be' meo` dau nua.
Dau~ biet be meo` moi' nay khong the sanh duoc voi tinh cam cua be' meo minh` tung` lam ban 19 nam nay, nhung thuc su minh` can` mot nguoi ban va se cham soc be that tot.

Cam on Anh Vu nhe!

anhvu2889

T.Viên Năng Động
Mèo nhà bạn sống đến 19 năm cơ à... Nếu thực sự như vậy thì quả là đáng nể vì tuổi thọ trung bình của mèo nuôi ở VN chỉ tầm 8-15 năm. Chúc bạn sớm tìm được bé mèo như ý :)

kingstyle

Member
That do' ban, meo` nha` minh ngoan lam , chi quanh quan o trong nha`, chua bao gio` buoc chan ra duong`. Sang' 5 gio` thay moi nguoi chua day chuan bi di lam , be' len phong` tung` nguoi, chay loanh quanh dau` giuong` keo meomeo de danh thuc.
pe meo cua minh` cung ken' an lam, chi thich an ca' hap' , tom. Ngoai` 2 thu do ra, neu be' nghe mui gi` khac' la` be' bo an. Ngoan nhat la` khi tron com cho be' , nhieu khi com bi do ra nen dat', be' an het com do ra ngoai` roi moi an com trong chen', dac biet la be' ko bao gio` an vung, du` co de do` an be thich o duoi nha` nhung chua cho phep an la` be' chi dung' nhin`, ko dam dung den...
Cang nhac cang` buon`, be cung la con meo` dau` tien minh` nuoi den bay gio`, thuong nhu dua' em ruot vay ...! :(

friday2005

T.Viên Năng Động
up cho bạn nhưng mình nghĩ giá đó ở HCM khó kiếm đc em mèo lai 34 đâu bạn ạ!!
may ra chỉ kiếm đc mèo lai mèo tây thôi:D

bi mập

T.Viên Năng Động
có nhà bạn nào trong SG đang bán 1 đàn các bé mèo tây lai mèo ta kìa, bạn tìm trên diễn đàn xem

be bong

Tiểu miêu

kingstyle

Member
Cảm ơn bạn nhiều nha, mình đã liên lạc bạn này và bạn ấy bán 1 triệu/bé. Hic hic .
Chúc các bạn Tết nhiều niềm vui, vậy là hy vọng có bé mèo trước Tết không thực hiện được rồi... Bún wa