• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần sự giúp đỡ của ace trên 4r :(

balabolo

Cún nhà mình cũng dc 5 tháng rồi, xong sáng hôm qua dậy thì thấy cún nó lờ đờ, nằm im 1 chỗ và bỏ ăn, cho cún đi vệ sinh thì thấy phân lỏng, ko có máu, nhưng lại ko thấy nôn.
Sáng nay mẹ em đưa nó đi khám thì nghe thấy bảo tiêm 3 mũi j đấy, và cho 2 gói thuốc : Han_lacvet(4g) và Genta Tylo-D(5g) pha chung vs nhau rồi cho cún uống.
Nhưng đến tối nay, mặc dù đã tiêm và uống thuốc nhưng em vẫn chả thấy tiến triển j, nó cứ bò lên đùi em mà nằm, vậy cún nhà bác nào đã từng có triệu chứng như em kể trên thì giúp em vs, chứ sắp tết đến nơi rồi mà ntn chắc chết.
P/s : Cún nhà em đã tiêm phòng và nhắc lại mũi 7 bệnh rồi ạ ,mà em đang cho uống song song vs oresol có dc ko hả các bác ? Nãy có lấy xi lanh cho cún uống thuốc thì thấy răng của nó đang thay răng thì phải, 1 số răng đang rụng và đã có chân nhô lên, vậy có liên quan j đến bệnh của cún ko các bác ???
Chúc toàn thể các bác trên 4r có một cái tết vui vẻ và hạnh phúc bên người thân và gia đình :girl_in_love: