• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

CẢNH BÁO CẢNH BÁO : BỆNH VIỆN PETPRO 389 CỘNG HÒA , P13, Q. TÂN BÌNH , HCMTHÚ Y LÀM CHẾT 4 EM PUG CƯ

anhnguyen9899

Bé Pug của mình là Nị, tháng vừa rồi bé Nị đẻ bằng phương pháp mổ được 4 em rất khỏe mạnh.mình rất vui vì các bé khỏe mạnh , lanh lợi bú mẹ rất đáng yêu .Sau khi mổ xong theo lời tư vấn của Bác Sĩ Hạnh tại bệnh viện PetPro phải lưu viện cả mẹ và con để chăm sóc và chích thuốc . Do lần đâu chưa có kinh nghiệm nuôi chó đẻ nên đã nghe theo lời tư vấn của Bác Thái Thị Mỹ Hạnh ( cũng là chủ của Bệnh viện Petpro)
Ngày đầu tiên mình đến tới thăm và thấy cơ thể các bé rất lạnh và nằm im ít lanh lợi hơn lúc mới đẻ và có nói với bác sĩ lúc đó BS mới đem đèn sưởi để sưởi ấm cho các bé và còn bảo rằng các bé mới bú nên nằm ngủ.
Ngày thứ hai đến thăm thì các bé ốm hơn và không chịu bú ,cơ thể yếu dần , mình có hỏi Bác sĩ trực ở đó thì bảo ràng mới vừa cho bú bình rồi, nên nằm ngủ chứ không sao cả , mình cũng cảm thấy lo lo , nhưng không biết làm sao vì nghĩ họ là BS phải hơn chúng ta rồi.
Đến ngày thứ ba BS alo bảo mình đem về chăm sóc vì lý do lạ chỗ nên chó mẹ không ăn uống , còn chó con thì yếu rồi???. Mình cũng ngu đem chó về vì nghĩ người nhà chăm sóc tốt hơn bệnh viện. Khi đã đem chó về nhà chỉ 3 tiếng đồng hồ sau thì 1 bé đã ra đi. , còn những còn khác thì không bú và thở hơi lên. Mình buồn và đã khóc ,và đã đem những chú chó còn lại đem lên để BS theo dõi , nhưng qua ngày hôm sau BS báo những chú chó còn lại đã chết hết ?? mình đã bị sốc thật nhiều bao nhiệu ngày lo lắng và chờ đợi nay chỉ còn con số 0. Mình có hỏi lý do tại sao chó đẻ khỏe mạnh mà BS nhận nuôi chỉ mới 3 ngày mà đã chết hết như vậy .BS Hạnh bảo lỗi do điều dưỡng chăm sóc chứ BS không có trách nhiệm ??? Thử hỏi BS Hạnh là chủ của Bệnh Viện và là BS mà sao thoái thác trách nhiệm cho người khác mà không nhận trách nhiệm về mình. ???và còn ngang ngược lớn tiếng không một lời xin lỗi . Mình đã phối giống hết 2 triệu , chích thuốc trong thời gian mang thai hết 1 triệu , BS PETPRO mổ và lưu viện trong 3 ngày hết 1 triệu 500, tất cả phí đều làm ở PETPRO . Kết quả mình trông đợi thật đau lòng quá.Điều đáng tức hơn là , họ là BS họ thừa biết SK các bé ra sao, đem chó về sẽ chết vậy mà họ cũng dụ tui đem về để tui đóng viện phí xuất viện, tiền mổ , thuốc chích và những ngày lưu viện , lúc đó vì thương những bé nên tui đâu suy nghĩ thiệt hơn gì, cứ nghĩ lời BS khuyên là làm theo , miễn các bé khỏe là được , tui ko thể ngờ họ quá vô nhân đạo , họ lừa tui , đến lúc biết chó sẽ chết hết mà vẫn moi tiền cho được mặc ai đau buồn mất mát như thế nào họ cũng ko bỏ qua miễn họ lấy đc tiền thì thôi.
Qua câu chuyện này cảnh báo với các bạn đừng bao giờ đem thú cưng tới BV này nữa ,tiền mất tật mang ,rất nguy hiểm cho chó yêu của mình nhé.

ilovedogi

Member
Gì mà ác dữ vậy trời ? Petpro nghe danh mà ko ngờ độc ác như vậy , công nhận họ mở thú y đê làm tiền chứ trị bệnh gi đâu ! Nhờ đọc cái tin noi về petpro mà minh né đuoc 1 chô đôc ác như vậy . tội cho cái bé wa hix . nghe bạn kê mà muốn đốt cải chô vô nhân đạo đó gê . có ngày cả lũ trong petpro bi quả báo . bưa nao wa coi chô đó ra sao . thk ban rất nhieu . và cung xin chia buồn với ban . mình rất yêu thuong cún nên minh đoc topic cua bạn mà tức với ban luon . hix

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Chia bùn . Hixhix. Đọc xong nghe bác sĩ nói sốc nhỡ. Mình đã đưa bác sĩ thì phải có trắc nhiệm chớ nhỉ ( mà 1bác thì sao lo hết đc). Câu cuối nghe ngô ngô. Bác sĩ nói tụi nhỏ mới bú mà, n2 cho bú bình vậy sao ngày 3 các bé lại không chịu bú sữa mẹ. Nếu khôg bú cũng phải dút bé bú chứ sao nói 1 câu " nó không chịu bú" nó ko bú mình là bác sĩ cũng phải kêu mấy thằng "bồi" của bs đút chứ !?. Còn nhìu nghi điểm.

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Lỗi điều dưỡng chăm sóc !? Là do bác sĩ chăm từ khi bé ra đơìma thì đổ lỗi cho ai ?!