• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cún nhà e bị GHẺ :(((((

bungbeng

e mới mua cún về mấy hôm :( nó ỉa nát thì e nghĩ do chuyển vùng giờ thì e nõ đã đỡ :)

nhưng em nó lại xuất hiện triệu chứng ngứa và gãi liên tục :(( mình hỏi bác sĩ thì họ bảo là bị ghẻ :(
rồi bs tiêm cho chó mũi chống ghẻ và cho cún uống miniketo :( sáng hum sau cún nhà e bỏ ăn luôn . :((

em không biết nó bị làm sao nữa :((

BÁC NÀO CÓ KINH NGHIỆM GIÚP E VỚI !!!!!!!!!!
E KHÔNG MUỐN NHÌN NÓ RA ĐI :( :(

anhlt3009

bạn mua chó không nguồn gốc à. Nếu ghẻ thật thì phải tiêm. Ghẻ là do máu chứ không phải ngoài da mà bôi thuốc như trước giờ mình vẫn nghĩ. Phân có máu thì hy vọng cún nhà bạn do giun sán. Bé được bao tháng và lịch tẩy giun thế nào bạn. Còn nếu không, nói dại mồm bé mà dính Care thì xong phim =.=

bi h nó còn bị đi ngoài ra máu nữa :( phân loãng và có 1 ít máu :((

Chào bạn.
Điều quan trọng bây h không phải trị ghẻ bạn ah`.
Cún bạn đang bị tiêu chảy máu (care, giun móc, viêm dạ dày ruột....). Trước mắt phải điều trị trước rồi sau đó điều trị ghẻ sau. Chó khi mới mua về dễ phát bệnh ra do stress và nhiều yếu tố khách quan khác làm giảm sức đề kháng. Bạn cứ nói với BSTY trực tiếp điều trị cún bạn họ sẽ có phác đồ điều trị thích hợp cho cún bạn.

bungbeng

hum mua về e nó đã đỡ và đi ngoài bình thường :(( chỉ hum qa mình để a bác sĩ cho cún uống thuốc miniketo thì chỉ 1 lúc sau cún liền bị ói ra hết chỗ cơm vừa ăn :(( và đến hum nay thì bị đi ngoài như bên trên mình kể đó :( mình trị ghẻ vì lúc đấy tiêu hóa e nó ổn định r ai ngờ lại thành ra nông nỗi này :((

bungbeng

bạn mua chó không nguồn gốc à. Nếu ghẻ thật thì phải tiêm. Ghẻ là do máu chứ không phải ngoài da mà bôi thuốc như trước giờ mình vẫn nghĩ. Phân có máu thì hy vọng cún nhà bạn do giun sán. Bé được bao tháng và lịch tẩy giun thế nào bạn. Còn nếu không, nói dại mồm bé mà dính Care thì xong phim =.=

bé được hơn 2 tháng bạn ạ :( mình vừa mới tẩy giun tuần trước và tiêm mũi 7 bệnh cho cún xong

Chào bạn.
Bạn có thể miêu tả rõ hơn tình trạng ngoài da của cún bạn được không. Có rụng lông không (kiểm tra vùng lông trên mắt), da có sần sùi không?, da có vảy không, có ve không?, gãi ngứa có thể do nấm nữa nhé.
Nhưng điều quan trọng giờ là bạn nên điều trị tiêu chảy máu, bạn theo dõi phân, có ói không. Bây giờ bạn đừng cho cún ăn gì hết nhé, cho uống nước đường thui nha. Phải điều trị tích cực nhé.

bungbeng

cún cứ xì xì như kiểu hắt hơi hoặc là muốn ói mà ko ói được í bs ạ :(
mà mình theo dõi phân thì như trên mình nói là phân toàn nước và có vài cục máu :-s đến trưa về mình thấy phân vẫn thế nhưng hình như không có cục máu :(

mình cho cún ăn lòng đỏ trứng thôi :( trưa cho uống tí sữa và cho 1 viên nhộng tiêu chảy của người :( bi h chưa thấy cún đi tiếp

Cún bạn tiêu chảy máu, bạn nên đem ra cơ sở thú y có truyền dịch để bác sỹ điều trị thì tốt nhất nha bạn, nếu cún cứ tiêu chảy vài lần nữa sẽ mất nước chất điện giải kiệt sức thì nguy lắm.

anhlt3009

bạn kiểm tra luôn mũi của nó có bị ra chất nhầy có mùi khó chịu không.Nếu có mà hiện tượng như bạn kể thì dễ bị Care lắm :(

bungbeng

hum qua mình thấy mũi cún có nhiều nhớt nhầy :-s nhưng không có mùi :(
hum nay mình nhìn cún đã có vẻ khỏe mạnh hơn chạy nhảy bt r :) nhưng vẫn không thèm ăn gì và vẫn ra máu :(

lili_90

bi h nó còn bị đi ngoài ra máu nữa :( phân loãng và có 1 ít máu :((

coi chừng care đó , bạn mua thuốc bio_sudtyl 2 cho em nó uống đi