• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

có ai biết về rùa nước caretta không ?

dienvienpro

kẻ đến từ sao hỏa
em cũng mới tập tành tìm hiểu về các loài bò sát hihi :D hôm bữa em tìm thấy 1 bạn bán 1 em caretta ( em này bên mỹ gọi là rùa cá sấu vì trùng tên nên các bạn thường nhầm với loài rùa biển quý hiếm) nhưng giờ đã ko tìm đc topic em thích loài rùa đó lắm ngầu kinh :D nhưng mà em định hỏi giá way lại thì topic mất tiêu ??? ai có thông tin về topic đó hay có bán loại rùa đó cho em biết nhé :D

lazymen

T.Viên Năng Động
rùa này khá mắc và được nuôi làm thịt đó, có thể là 1 trong nhg~ sinh vật nogaij lai gây hại nếu thả ra mt

dienvienpro

kẻ đến từ sao hỏa
không đâu bạn giờ ai làm thịt nó nữa ??? nó đang đc thế giới bảo vệ đó nó sống ngoài tự nhiên mà ??

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Nuôi đi, bạn xem hình coi mốt nó bự thì nó to chừng nào ==" ? Nó sống trên dưới 50 năm lận bạn kham nổi ko ? =="

lazymen

T.Viên Năng Động
không đâu bạn giờ ai làm thịt nó nữa ??? nó đang đc thế giới bảo vệ đó nó sống ngoài tự nhiên mà ??

con này rất hung dữ đó bạn, ngta bây h đang nuôi nó để thịt vì khả năng tăng trọng khá nhanh, thịt lại ngon, nhưng nếu đưa ra môt trường thì nó sẽ thịt hết nhưg con gì vừa miệng >"< có đoạn vid chứng minh cú táp của con này làm bay cả quả dưa hấu @.@

nhangak

Turquoise Member
buổi trước xem cái clip nó táp quả dưa hấu bằng đầu người nát bét luôn

dienvienpro

kẻ đến từ sao hỏa
nghe vậy chắc mình ko nuôi nữa =.= nó to lắm bằng cả cái giỏ đi chợ cắn 1 phát đứt cây gỗ làm đôi @@ kinh hoàng em này nui chắc táp đứt tay T_T

lazymen

T.Viên Năng Động
Quan trọng là có thích hợp khí hậu VN ko bạn. Nhiều loài nước ngoài mang về VN đa phần là chết vì khí hậu không quen

con này rất thích nghi với khí hậu nóng ẩm của việt nam, đã có trang trại nuôi loài này rồi
nghe vậy chắc mình ko nuôi nữa =.= nó to lắm bằng cả cái giỏ đi chợ cắn 1 phát đứt cây gỗ làm đôi @@ kinh hoàng em này nui chắc táp đứt tay T_T

nuôi cũng lâu đấy mới to = giỏ đi chợ, mà nếu nuôi đừng đem phóng sinh ra ao hồ sông suối gì cho lành, nhỡ ai "cởi chuồng tắm ao" thì lại bay mất "cây đao trời phú" >3

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
:) nếu như em muốn nuôi con này, thì bạn Vinh ở Điện Biên có 1 con size 20cm muốn bán, em thử gọi điện cho bạn ấy trao đổi giá cả nhé: 0989 228 778. Còn con mà em nhắn tin hỏi chị lúc nãy, là loại common, loại common nhanh và dữ hơn, chị đã bán bé đó rồi :D