• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cần hướng dẫn trị bệnh cho cá

NguyenQuocPhan

YTC Developer
đàn cá 7 màu của em mới đẻ được nhiều lắm gần 60 con,nhưng em vẫn còn 1 con mẹ sắp đẻ bụng chửa to dã man. em có vớt con mẹ ra cái bình khác đợi cho đẻ. nhưng mấy hôm nay thấy trên người nó xuất hiện đốm trắng ở vây, em thấy mấy bác bảo bị nấm nhưng k biết trị bệnh thế nào,ai biết thì chỉ cho em với ,
em chỉ có 1 cái máy sưởi lên có vớt các con to ra 1 cái hộp sop và đậy lại cho đỡ lạnh còn bể kính thì nuôi cá con,không biết nuôi ở hộp shop có sao k a,và đàn cá con em nên cho ăn gì,
- mong các anh chị có kinh nghiệm nuôi 7 màu chỉ em với, em nuôi cứ thấy bọn nó rỉa đuôi nhau chết dần chết mòn

khaiminhhanoi

T.Viên Năng Động
1 với cá con: em cứ để sưởi cho nó ấm và mua thức ăn khô hoặc giun ngoài hàng cá bán để cho ăn
2 với con bố mẹ: đám cá bố mẹ bị nấm thì em cho ít muối pha cùng với nứơc (nhớ là chỉ hơi lợ lợ thôi nhé không nó chết) ngâm khoảng 5' rồi vớt ra
khi cho vào thùng xốp thì em cũng ném 1 nắm muối vào lần này không cần phải đậm đà gì cả mà chỉ cần ném vào 1 ít là xong
cứ yên tâm cá cực khoẻ
nguyên nhân cá của em bị nấm là vì thay đổi môi trường nước đột ngột và thay đổi cả về nhiệt độ cũng đột ngột luôn
chúc em có đàn cá đẹp

NguyenQuocPhan

YTC Developer
cảm ơn anh chị,em đã làm theo như vậy mong mấy con cá sớm khỏe lại, cho em hỏi 1 chút là khi em thau bể có để ý 1 số con không biết là con gì,em có hớt 1 con ra thấy nó có vỏ cưng cứng màu hơi đỏ thân hình soán như ốc,và bám trên bể kính hay các khe núi .
- có ai biết cách nuôi tạo ra bobo cho cá ăn thì chỉ em với. em ở HN chỗ em ao hồ ít k biết lấy đâu ra nữa,thậm chí em còn chưa thấy con bobo như nào