• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cách để tự học home school tại nhà hiệu quả mà mình đã tự chiêm nghiệm

thithu

Dưới đây là một số mẹo nhỏ giúp bạn tự học home school được nhiều người đánh giá là hiệu quả:
  • Tìm ra động lực học tập: Hãy tìm ra lý do khiến bạn muốn học home school. Khi bạn có động lực học tập, bạn sẽ dễ dàng vượt qua những khó khăn và thách thức trong quá trình học tập.
  • Lập kế hoạch học tập cụ thể và linh hoạt: Kế hoạch học tập sẽ giúp bạn định hướng việc học tập và tránh bị lạc lối. Tuy nhiên, kế hoạch học tập cần được điều chỉnh linh hoạt để phù hợp với nhu cầu và khả năng của bạn.
  • Tận dụng các nguồn tài nguyên học tập: Có rất nhiều nguồn tài nguyên học tập có sẵn trên mạng và trong thư viện. Hãy tận dụng các nguồn tài nguyên này để việc học tập của bạn hiệu quả hơn.
  • Áp dụng phương pháp học tập phù hợp: Có nhiều phương pháp học tập khác nhau. Hãy lựa chọn phương pháp học tập phù hợp với mình để việc học tập đạt hiệu quả cao nhất.
  • Kiên trì và nỗ lực: Tự học home school đòi hỏi sự kiên trì và nỗ lực của bạn. Hãy kiên trì theo đuổi mục tiêu học tập của mình và đừng nản chí khi gặp khó khăn.
Tự học home school là một trải nghiệm thú vị và bổ ích. Hãy áp dụng các bước và mẹo trên đây để việc tự học home school của bạn hiệu quả hơn. Bạn cũng có thể tham khảo chương trình học tiếng anh tại nhà home school từ LAC home school (trang web lac.ndag.vn) hoàn toàn miễn phí nếu đang có nguyện vọng nâng cao khả năng sử dụng tiếng anh. Ngoài ra, còn rất nhiều khóa học home school khác bạn nên tìm hiểu thêm để phát triển không ngừng mọi lúc mọi nơi nhé.