• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Các bạn mất trộm chó mèo lưu ý – Kêu gọi giúp đỡ

Lalle Sam

Mình sẽ vào đề thẳng luôn, ko lằng nhằng để mất thời gian của mọi người. Mình mới mất trộm em mèo Nga vào ngày 17/01/2014. Một tuần mình loay hoay tìm đủ mọi cách từ đăng tin trên facebook, các page về chó mèo, lặn lội tìm các nơi tiêu thụ chó mèo trộm, nhưng kết quả là vẫn là con số không. Mình lên đây chia sẻ một số địa điểm tiêu thụ chó mèo trộm và muốn nhờ những người yêu động vật một việc.
[SIZE=14pt]Các địa điểm tiêu thụ chó mèo trộm:[/SIZE]
- Số nhà 314, 316 Thụy Khuê – 575 Hoàng Hoa Thám – Chợ Bưởi: đây là địa điểm tập kết nhiều nhất, 3 nơi chung 1 trùm, hét giá khá cao. Chó mèo vào đây được cho ăn kiểu nhà trẻ Phương Anh, bóp mồm nhét thức ăn, gí cổ bắt giao phối, nhìn rất thương. Bạn nào mất chó đẹp, mèo đẹp, đắt tiền thì nhanh chóng lên trên này tìm thử, ở đấy. Lúc vào thì thầm khe khẽ với bà bán hàng, nói thẳng là đi tìm chó chứ đừng như mình, vào lơ ngơ ngó nghiêng thế là bà ấy đuổi thẳng.
- Số nhà 96 ngõ 72 Nguyễn Trãi. Chỗ này có vẻ mới hoạt động hay sao ấy. Họ vô cùng kín đáo và cảnh giác. Chó mèo để tận trong nhà tắm. Nhà lúc nào cũng trong trạng thái khép kín, có người vào xem mới được dẫn ra đằng sau nhà để xem.
Đây cũng là địa điểm mà mình cầu cứu mọi người. Hiện nay ở đấy có cả thảy 4 em mèo trắng và 5 em chó (đằng sau nhà có thể còn nhưng mình ko được xem). Tình trạng nuôi nhốt ở đây phải nói là vô cùng tồi tệ, chỗ thì chật hẹp, lại nhốt chung cả mèo lẫn chó, dễ lây bệnh cho nhau. Bị bỏ đói đến gầy trơ xương và bị đánh đập .Nguy cấp nhất là 4 em mèo trắng vì sau tết không ai mua mèo nên mình nghĩ chúng sẽ nhanh chóng lên đĩa nhậu nếu không bán được trong năm nay. Em nào cũng gầy trơ xương sườn :(. 4 đứa bị nhốt chung trong 1 cái lồng, cạnh lồng 2 em chó. Lúc bọn họ lôi mèo ra cho mình xem, họ lấy xích buộc cổ mèo rồi lôi ra, em mèo bị kéo nghẹt thở, đập hết vào chỗ nọ chỗ kia, kêu thương vô cùng. Mang tiếng mèo Nga mà bị bỏ đói đến mức rau cải cũng ăn. Nên ai bị mất mèo trắng mèo Nga xin làm ơn lên ngay đấy tìm đón em về. Hoặc không ai có điều kiện nuôi được xin lên chuộc em làm phúc. Cho em thoát khỏi địa ngục trần gian. Sau đây là giá mua ở đó, chưa mặc cả:
2 em mèo ta trắng muốt lông ngắn, là mèo lớn: 300k/em. Tình trạng: vẫn khỏe mạnh, chỉ hơi gầy và sợ hãi
2 em mèo Nga lông dài và ngắn: 1500k/em. Tình trạng: vẫn khỏe mạnh, trong đó em lông ngắn, mắt vàng, luôn luôn vô cùng sợ hãi, kêu gào rất thương. Em lông dài hiền hơn, to hơn, mắt màu xanh dương, lông rất đẹp nhưng người gầy trơ xương.
Ngoài ra ở đó còn 1 em fox thái, 2 em fox hươu, 1 em Bắc Kinh và 1 em chó ta. Giá tầm 2-3 triệu/em.
Thực sự mình biết mua chó mèo ở đây là giúp bọn họ tiêu thụ nhưng mình không cầm lòng được khi thấy những mèo xơ xác nằm trong lồng, bị kéo gần chết ngạt cho khách xem, bị đánh, bị bỏ đói. Vậy nên mình xin những người có lòng hảo tâm hãy giúp các em. Đặc biệt là chủ của các em xin hãy đi tìm và chuộc các em về. Xin cảm ơn mọi người

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
đọc bài của b cảm thấy thương tụi nhỏ qá
trên đời sao có ng thất đức đến vậy
tiếc là nhà mình đã có nhiều cún rồi ko thể giúp đỡ đc những bé ấy
cầu cho những ng tốt cứu vớt các e tội nghiệp

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
cam ơn vi cho mấy thông tin nơi mua meo rẻ và cứu cho mèo nếu mất
nhưng thiết nghi nêu họ bỏ đói hay đẻ chết thi còn ban dc cho ai nữa :(