• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Các bạn cho ý kiến xem chó của tớ bị bệnh gì với :(

Em chó của mình hiện nay là được 5 tháng 26 ngày tuổi, nặng tầm 15kg. Dạo này em ấy hay đi phân lỏng, mỗi lần nt t đều cho uống 1 viên bixeton, nhưng chỉ đi phân bt đc 1 -2 hôm, lại đi lỏng, sệt, kiểu như k tiêu hoá được. T nghĩ do chế độ ăn nhiều đạm ( vì t cho ăn đầu cổ gà, ức gà), nên bg chuyển sang ăn cơm nước canh với rau. Hôm nay lúc trưa ăn xong nó làm 1 bãi,nhưng shit nó lại sệt sệt, màu nâu nâu, mùi hôi tanh. Lúc tối thì 1 lần nt nữa, sau đấy t thấy nó cố rặn thêm m k được, chỉ ra 1 giọt nước màu đỏ hồng. Đây là lần đầu tiên t thấy nó bị nt, k biết có bị j k. Đặc biệt là chó của t ăn rất nhiều, cho bn cũng vét sạch, dù là cơm không hay có trộn thức ăn, sức khoẻ bình thường, vẫn nghịch và đòi đi chơi. T đang nghĩ k biết có phải nó bị đường ruột k. B nào có kinh nghiệm thì chỉ t với. Thanks!

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
kachicanhcam said:
Em chó của mình hiện nay là được 5 tháng 26 ngày tuổi, nặng tầm 15kg. Dạo này em ấy hay đi phân lỏng, mỗi lần nt t đều cho uống 1 viên bixeton, nhưng chỉ đi phân bt đc 1 -2 hôm, lại đi lỏng, sệt, kiểu như k tiêu hoá được. T nghĩ do chế độ ăn nhiều đạm ( vì t cho ăn đầu cổ gà, ức gà), nên bg chuyển sang ăn cơm nước canh với rau. Hôm nay lúc trưa ăn xong nó làm 1 bãi,nhưng shit nó lại sệt sệt, màu nâu nâu, mùi hôi tanh. Lúc tối thì 1 lần nt nữa, sau đấy t thấy nó cố rặn thêm m k được, chỉ ra 1 giọt nước màu đỏ hồng. Đây là lần đầu tiên t thấy nó bị nt, k biết có bị j k. Đặc biệt là chó của t ăn rất nhiều, cho bn cũng vét sạch, dù là cơm không hay có trộn thức ăn, sức khoẻ bình thường, vẫn nghịch và đòi đi chơi. T đang nghĩ k biết có phải nó bị đường ruột k. B nào có kinh nghiệm thì chỉ t với. Thanks!

Bé mình là bull lai. Đã tiêm phòng đầy đủ rồi. Mình nghĩ k phải care đâu, vì trc mình cũng có nuôi chó bị care nên mình biết. Chó của mình vẫn ăn uống bt, k sốt, vận động nhanh nhẹn, chỉ bị đi ngoài lỏng thôi.

zin.moody

YTC Developer
Chỉ bị đi ngoài thì mình nghĩ bé bị đường ruột. Bạn thay đổi món khác xem sao. bạn có hay cho bé ăn sữa chua ko?
Bé nhà mình lúc trước cũng thế, ăn gì cũng ko sao, cứ ăn cổ gà vào là bị tiêu chảy.

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
bạn nên cho nó ra thu y tiêm thuốc vitamin K để chống chảy mau trong minh nghĩ no bj dắt xương gà trong ruột hoạc đại loại thế,

chế độ ăn cần thay đổi = thịt băm + cháo + khoai tây hoạc carot ninh nhừ