• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Các bác giúp e với ạ, e mèo nhà em bị nấm nhiều lắm :(((((((((

MinShiXu

Em Min nhà mình khoảng gần 2 tháng tuổi, bé vẫn ăn uống và chạy nhảy bình thường. Bé bị những vảy vàng và tróc lông ở chỗ vảy đó, cũng ko bị rụng lông nhiều, mang ra chỗ mua mèo thì người ta bảo là mèo con thường bị như thế ko vấn đề gì, giống như trẻ con hay bị shit trâu ở da đó. Mình lo quá nên ra bác sĩ khác hỏi, cô ấy cho mình lọ thuốc mỡ Dibetalic, ngày mình bôi 2 lần nhưng ko thấy triệu chứng hết. Giờ bé bị cả đầu, rồi bị 2 dọc bên thân lưng nhiều lắm, các bác giúp mình với :(((((( . Mình cũng k dám tắm cho bé vì trời đang lạnh, mà tiêm thì sợ còn nhỏ quá ko chịu được :07:

hongquynh96

tinh yeu dong vat la tat ca
dung tjem nhe chj meo con k nen tjem .nang qua chj cho pe uog thuoc ion boi thj thuoc nizoral tam cung bang nizoral o hieu thuoc tay deu ban .tam xong nc am chi xi kho lun thuoc boi ngay 1 lan .phaj kjen trj nhe

bs.hanh shop

YTC Developer
do nhìn hình không rõ lắm nên mình chỉ có thể tư vấn vài cách thế này...nếu là nấm sẽ có màu trắng như vảy gầu ở người...nếu là ghẻ bé sẽ đỏ da ngứa loét...nếu bạn đã đem tới thú y và được chẩn đoán là ghẻ hoặc nấm da thì hãy điều trị theo liệu trình ở đấy...mèo còn nhỏ đừng chích nha bạn rất nguy hiểm và có tác dụng phụ về sau