• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

các bác cho nhận xét về con rùa của mình nhá

harpro214

bố mình mới nhặt đc chú rùa xinh lắm, theo mình tìm hiểu là rùa núi vàng, nhưng bố mình cứ khăng khăng là rùa vàng ( mai vàng ) gì đó và quả quyết là nó 500triệu/ kg. Các bạn nào bạn nào biết rõ thì phân xử giùm mình với nghen, thanks, trăm sự nhờ các bác

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Con này hem phải rùa núi vàng.Càng hem phải rùa vàng bạn ơi. Con này là sa nhân. Gía cũng rẻ chứ không mắc như 2 loại kia đâu. Mình có rùa núi vàng đây nè. khác với loại của bạn. còn rùa vàng thì mình không có. nhưng chắc chắn rùa bạn không phải rùa vàng. mà là sa nhân chính tông đấy. A/E coi rùa mình cho ý kiến nha. mỏ nó nhọn như mỏ Xêko vậy(chủ nó mỏ không nhọn ah), A/E nào co rùa mỏ như thế này hok ???

kuz4iluv

YTC Developer
@kehuydiet: bạn ơi miệng rùa có lớp sừng như thế k phải là tốt đâu,hình như bạn nuôi trong nhà thì phải,lớp sừng ở miệng rùa dài như thế do trong qá trình nuôi rùa đc ăn thức ăn mềm và cũng k có hang thô ráp để rúc cũng như cọ miệng,việc lớp sừng mọc dài như thế sẽ ảnh hưởng đến việc ăn của e nó sau này,quan tâm đến e nó quá k phỉa lúc nào cũng tốt bạn nhé :em xin_em xin:...vài lời góp ý sai chỗ nào bạn bỏ qua nhé :hahaha:....
@ chủ topic: rùa của bạn là rùa sa nhân :hahaha:...e nó ăn mặn :thịt bò,thịt lợn nạc(bỏ hẳn phần mỡ đi nhé),cá,tôm,giun,sâu super worm...có thể bổ sung thêm các loại rau và hoa quả(rau cải,cà rốt,bí đỏ,chuối...)nếu e nó thích :hahaha:...chúc bạn và bé rùa khỏe mạnh
Thân

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
thank bác kuz4iluv nhen.
Mà theo bác thì rùa của em nên làm gì bi giờ? Làm sao cho răng nó ngắn lại như mấy con khác. Rùa em cho ăn chay không thôi. Không cho ăn mặn. em nuôi được hơn 2 năm rồi mà size thêm dược có 1 cm ah. Hiện tại em nó vào khoảng size 8.con lớn là size 10. Có cách nào cho mấy em nó nhanh lớn hơn tí nữa không bác. em cho ăn uống đầy đủ lắm. Nuôi kĩ hơn chó mèo nhiều...:em xin_em xin:

hactu96

T.Viên Năng Động
rùa này là rùa sa nhân , cho ăn thịt còn thích răng ngắn lại , cho ăn it đồ cứng , con này mà mấy trăm triệu 1kg chắc khi nào vn tuyệt chủng loài này thì may ra

bikebo1211

YTC Developer
cái con rùa kia minh thấy ơ trên Tam Đảo, giá từ 80-100k, cai chị bán hàng cứ bảo là có rùa cạn làm minh hí hửng, len xem thì thành ra là con con mà bố bạn mua, trông nó dữ ghê lém
@kehuydiet: bạn mua nó ơ đâu vậy, mình kiếm mãi mà không có, bạn biết chỗ nào ở hà nội bán mình chỉ minh nhá

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
em ở TP Hồ Chí Minh bác ơi, em mua con này hồi 2 năm trước lúc mà tụi nó bán tràn lan ngoài đường ý. Giờ hết rồi. Chứ biết nó hiếm và bán thế này em mua hết nguyên đống núi vàng rồi (lúc em mua có khoảng 8 con).giờ em có 3 em thôi. Đang tính kiếm mấy con rùa cạn nữa về nuôi. Mà Hactu này, bác cho ăn đồ cứng là đồ gì thế???

rambomeo

Chao cac ban trong dien dan.
Dau tien minh phai noi la rat rat rat vui khi tim duoc web nay va dac biet la topic nay.
Minh da nuoi 1 em Rua sa nhan (khi xem topic nay moi biet ten loai cua em) duoc 10 nam roi, khi moi nuoi em chi to hon bao diem 1 chut, bay gio thi to hon bao thuoc la.
Em rat khoe va k so nguoi, luon tho het tay chan dau co ra ngoai, ngu cung the. Chi khi nao troi rat lanh thi em se cham chap, an rat it va ngu suot.
Minh rat muon biet gioi tinh cua em de neu co dieu kien thi minh muon ghep doi cho em no. Tu truoc den gio minh cu mac dinh no la "boy" va dat ten la Termi Rua.
Cac ban trong dien dan chi cho minh cach xac dinh gioi tinh cho em no nhe.
Cam on nhieu nhieu.

chia buồn với bố của chủ topic nhé. đúng như các bạn ở trên đã nói, con này là rùa sa nhân, ko đắt đâu. :hmmm:
Chao cac ban trong dien dan.
Dau tien minh phai noi la rat rat rat vui khi tim duoc web nay va dac biet la topic nay.
Minh da nuoi 1 em Rua sa nhan (khi xem topic nay moi biet ten loai cua em) duoc 10 nam roi, khi moi nuoi em chi to hon bao diem 1 chut, bay gio thi to hon bao thuoc la.
Em rat khoe va k so nguoi, luon tho het tay chan dau co ra ngoai, ngu cung the. Chi khi nao troi rat lanh thi em se cham chap, an rat it va ngu suot.
Minh rat muon biet gioi tinh cua em de neu co dieu kien thi minh muon ghep doi cho em no. Tu truoc den gio minh cu mac dinh no la "boy" va dat ten la Termi Rua.
Cac ban trong dien dan chi cho minh cach xac dinh gioi tinh cho em no nhe.
Cam on nhieu nhieu.

hic, tội nghiệp chú rùa sa nhân của bạn. nuôi 10 năm trời mà chỉ lớn từ bao diêm lên bao thuốc lá!!! :co_y_tuong_xau:

yeu cho vinh vien

T.Viên Năng Động
rùa vàng là 1 loại rùa nằm đa số trên các miền núi cao,suối trong,thời tiết lạnh hơn các tỉnh khác,thí dụ như ban mê thuột,gia lai,sapa,...các pé nó đa số được tìm thấ chỉ nặng tầm 500gam,tới 1kg2 ( có thể hơn nhưng hiếm) rùa vàng tuyệt nhiên giá trị rất cao nhưng chỉ dao động từ 200 tới 300tr chứ 500tr thì ò í e vn mình có mà nghĩ việc đi kiếm a1k hehe, rùa vàng rất dễ nhìn vì toàn thê màu cà rốt đặc trưng,khá sáng và nhìn rất đẹp,tại gđ mình cách đây mấy năm đã từng sở hữu 1e nhỏ chi tầm 350gam,mua được của dân tộc miền núi chỉ bằng 20li1t rượu 1 bao gạo 30kg( mừng rối rít)