• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cá mới gia nhập, xin ra mắt ACE

sirius360

Chào cả nhà,
Mình là newbie, rất vui được tham gia 4rum YTC.
Mình rất thích nuôi chó, hiện tại đã tậu được 1 bé rồi, bé tên là Cá (female). Bé là dân xứ rau (chắc vì vậy mà ăn rau ngon miệng lắm), lai Nhật (nhưng gen ta trội hơn). :)). Hi vọng thời gian tới sẽ tìm thêm được bé nữa để 2 bé thành bầy (nhỏ). Mình bon chen up vài tấm ảnh của Cá để cả nhà chiêm ngưỡng.

http://www.flickr.com/photos/70551002@N08/6393327393/
ca 1 thang by sirius360, on Flickr

http://www.flickr.com/photos/70551002@N08/6393328045/
ca 2 thang by sirius360, on Flickr

http://www.flickr.com/photos/70551002@N08/6393329133/
ca 2 thang.2 by sirius360, on Flickr

Cá đang tuổi lớn nên ăn uống "khiếp" quá, bụng đã phình rồi mà vẫn cào cấu mè nheo đồ ăn. Ngày nào cũng phải dành chút thì giờ chơi hoặc dẫn Cá đi dạo cho bụng "thon thả" lại... để ăn tiếp :)).

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Cá quá bự lun :03: , ko bit xứ rau là xứ nào vậy Sirius ? :le_luoi:

Chào mừng cá đến với YTC :gongxi-1: :gongxi-1: :gongxi-1:

sirius360

Cá to là vì mình zoom máy lại đó thôi, ngoài đời Cá nặng 1.9kg, dài khoảng 30cm, ( ko biết 2 tháng tuổi hơn chút mà nặng vậy có quá cân ko nhỉ).

Bố mẹ Cá là chó xứ Lâm Đồng, xã Ka đô chuyên trồng rau củ quả.

Hàng xóm của Cá có một bầy chó 3 con (về sau tạm gọi là Hội Tam Hoàng :D). Hôm Cá mới về được 3 tuần, trong lúc rong chơi tự do đã lén chuồn ra ngoài và bị 3 bác già kia tấn công vào mông, may mà mình kịp chạy ra can, không thì =_=. Cho nên phải củng cố thêm sức mạnh bầy đàn cho Cá thôi.

sirius360

Breaking news: Theo nguồn tin từ hàng xóm... xa, nơi sắp gửi tặng 1 bé nữa, thì khoảng 2 tuần nữa mình sẽ có thêm 1 bé cún đen về bầu bạn cùng Cá. Giờ mình hơi lo (vì chưa có kinh nghiệm nuôi chó) không biết chó nhỏ mới về gặp Cá thì có "quánh" nhau không. Nên làm sao cho 2 bé "quen" và "tình thương mến thương" nhau? Có nên cho 2 bé ở chung nhà? (Vì đều còn nhỏ).

Bác nào có kinh nghiệm "ma cũ - ma mới" thì chia sẻ cho mình với. Cám ơn các bác.
Chúc YTC 1 chủ nhật vui vẻ. :D

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Lúc đầu về thì lạ nhau... hửi wa hửi lại thui... nếu con lớn gừ con nhỏ thì la con lớn... vài lần là tụi nó sẽ wen nhau thôi... chăm sóc... yêu thương tụi nó đồng đều thì tụi nó hem đánh nhau đâu... rảnh thì up hình các pé lên tiếp nhé...

sirius360

^_^
Cá lớn nên nhìn bớt "gấu" rồi đấy. Hôm mới về nhìn mặt nó gấu lắm cơ.

Chuyện vui trong ngày: dạo rày mình tập cho Cá đi ngoài ở bên đường, trên một ụ cát đất, nó bắt đầu có phản xạ là hễ đưa em ra đấy là em biết phải làm gì.
Thế là hôm nay trước khi ăn trưa mình lại làm thế. Em nó thấy anh trai (anh chủ) về thì biết sắp được ăn nên xoắn lên, chạy lung tung. Vậy mà vẫn bị dắt qua chỗ đất để "đi"..... em ấy thấy thế đành "làm" cho có lệ. Lúc "làm" thì xoay mông về phía chủ rồi mắt thì xoay ngược lại nhìn đăm đăm như muốn nói: "Chị ơi, nhìn em "đi" rồi nè!". Cái cảnh đấy nhìn đau bụng không chịu nổi +_+. Tiếc là trong tay lại không thủ sẵn máy ảnh.

Ôi, Cá cuồng ăn mất nết quá =_=...