• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

BÒ CẠP XƠI NHÁI SỐNG...

diencentipede

diencentipede
Photokey said:
nuôi bò cạp với rết cái nào dễ hơn a, mà a đã gặp trường hợp nào bị cắn chưa
Tùy theo sở thích của em thôi nhưng con nào cũng có cái hay cái không hay. Ví dụ em bò cạp đất việt nam thì chậm chạp, dễ stress và dễ chết nhưng nọc độc nó yếu nên em có thể bắt lên tay cầm chơi. Còn nuôi rết thì nhanh nẹn, hung dữ, độc mạnh, khả năng sinh tồn cao nên em phải cẩn thận hơn và không nên bắt bằng tay. Bò cạp thường nằm 1 chỗ rình mồi như kiểu em đi câu cá còn rết chủ động săn mồi nên nhìn thích hơn. Anh nuôi rết hơn 5 năm nhưng chưa bao giờ bị cắn. Theo tài liệu tham khảo thì nếu bị rết cắn sẽ sưng tấy, đau nhức dữ dội, có thể sốt 1 vài tuần. Còn bò cạp chích thì như ong đốt khoảng 30 phút là không sao em à.

huycrazyboy93

cho e hỏi là nuôi bọ cạp đen, e nuôi hồ gương, lót cát vàng được k hả a, e muốn ttthiết kế kiểu sa mạc, có được k hả a

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Thêm chỗ ẩn núp nữa.

diencentipede

diencentipede
huycrazyboy93 said:
cho e hỏi là nuôi bọ cạp đen, e nuôi hồ gương, lót cát vàng được k hả a, e muốn ttthiết kế kiểu sa mạc, có được k hả a
kg nên nuôi cát em nhé nếu em muốn nó sống lâu thì nên dùng mùn cưa hoặc đất ẩm. Cát nhìn đẹp nhưng kg hiệu quả vì bò cạp là loài ưa ẩm mát trong khi cát kg thể giữ nước tốt bằng đất và mùn cưa. Ngoài ra bò cạp là loài hay đào hang em nuôi cát nó kg đào đc đâu. Còn việc em nuôi hồ gương thì ok vì bò cạp kg thể leo ra ngoài đc. Nhưng anh khuyên em nên có nắp đậy cho chắc chắn. Ngoài ra bò cạp rất thích leo trèo, em nên đặt cây hoặc đá vào cho nó leo em nhé. Chỉ có loài bò cạp sa mạc mới có thể sống trên cát nóng mà thôi vì nó đã thích nghi rồi còn bò cạp đen nước mình thì kg thể em nhé. Thân chào.

Từ lúc bé anh đã mê con rết. Hồi đó đang ngồi xem tivi thì trên mái ngói nóc nhà rơi xuống 1 con thật to, màu đen nhưng đã bị chú anh giết mất rồi quẳng vào lò lửa nấu cơm. Vì còn nhỏ nên gia đình kg cho nuôi, và lo đi học nên kg có thời gian nghiên cứu và chăm sóc. Bây giờ lớn lên rồi, có gia đình ra riêng nên quay lại sở thích lúc bé em... hiiiii. Hồi đó nhà anh có con nhện giăng lưới trong nhà, anh đi học về là lại đi bắt gián, ruồi rồi quăng vào lưới xem nó ăn thịt, sướng lắm...hiiii. Nói chung anh thích các loài killer hunter...hiiiii ...nhưng rết là loài anh mê nhất.
mình thì thích bọ cạp! cùng sở thích qúa ;)