• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bella, rồi Red và bây giờ Mocha :)

Joloves

YTC Developer
Bella - về tháng 3, lúc đó e ý 2 tháng! Cái - Husky " Bella ngựa gỗ mắt lens "
Bella là một cô nhóc đặc biệt :) Cực kì đặc biệt. Thường thì những cún bị Hip Dysplasia sẽ ko hoạt động mạnh mẽ như bình thường đc, nhưng Bella, bị nặng và đã cố vui chơi như bình thường và sống bình thường như các bạn khác T^T...Thảo đã cố ngăn bé nhưng rồi Bella cứ rống lên...nhất định ko chịu! Bella mạnh mẽ :) Bella bị Hip Dysplasia khi còn nhỏ...lúc Thảo đi xem chó thì nhìn thấy Bella là thương bé liền..dù biết bệnh nhưng vẫn bắt luôn :) Bella tình cảm lắm! Bella vì bị Hip Dysplasia, chức năng hấp thụ dinh dưỡng của e ý yếu đi, và Bella rất còi và nhỏ con :( nhưng e ý ko yếu đâu nhé! Bella đang cố gắng chạy nhảy và mạnh khỏe như những bạn khác! Và cái hay của Bella là rất khác chó Husky thường nhé! Khi thả dây ra, Bella luôn theo chủ chứ ko chạy mất tiêu xP Bella khôn cực!

Red - về tháng 6 hoặc 7, lúc ý e ý cỡ 11 tháng! Đực - Husky " Rét kiu mắt híp ! "
Dù có rất nhìu sự lựa chọn và chó ko bị mất sổ xD Thảo khi đến xem Red, Red nhảy xồ vào người, làm Thảo té ngửa về đằng sau...thấy thích nhóc này liền. Cậu này ra dáng anh hai ở nhà lắm ! Bảo vệ Bella khi Bella bị ăn hiếp nhé :) Và..cũng vài lúc ăn hiếp Bella ( gì kì vậy :)) ??? ). Red có tài năng đặc biệt!! Vì lúc Bella còn nhỏ và đi bơi, Bella chân bị dính vào lá sen nên ko bơi ra đc, lúc đó Thảo đứng xa...chạy lại ko kiệp, tưởng Bella ...toi rồi :(( Tự nhiên thấy Red bay đến, vài lần nhảy vào nhảy ra và sủa về hướng Bella...thấy Red ngoặm cổ Bella, kéo lên!!! :O Thật sự là hay ! xD Từ đó trở đi...Red thấy e nào bơi là nhảy xuống kéo lên...=)) Vài e vẫn bơi bình thường nhưng bị Red phá đám...hic hic. Ko biết cái này là gọi là vô duyên..hay là tài năng nhỉ :D Red thì thả dây thì ôi thôi, chờ đến tối ảnh sẽ quay về ...

Mocha - mới về lúc 17/10! :) e ý hình như chỉ 4-6 tuần thôi! Đực - Chó ta lai [ Mocha hung hăng ko răng ]
Mocha có câu truyện buồn :( E này bị bỏ ở đường Nguyễn Văn Linh...Ko có mẹ, ko có chủ :( Cô giáo của Thảo đi ngang qua và thấy tội, hỏi bao nhiêu người xung quanh...nhưng ai cũng ko biết hoặc lờ đi. :( Cô của Thảo bèn bắt Mocha về và đặt tên Unicorn ( ngựa thần). Nhưng cô ý có một bé rồi, và nhà cô nhỏ, ko đủ chỗ cho 1 em nữa. Cô hỏi học sinh trong trường nhưng ko ai nhận. Thảo nghe tin...cũng ham hố và đến xem Mocha. Đến nhà thì Mocha chạy ục ịch ra :)) mập kinh khủng...mà bé ý vẫn cố đu lên chân Thảo..Nhìn mắc cười lắm! Cũng thương Mocha quá, nên Thảo đã nhận về nuôi luôn :x Càng thêm vui cho nhà. Mocha là đầu đàn trong nhà đấy...:-ss E ý dữ kinh dị. Mới về bị Red đè xuống ăn hiếp, Mocha quay qua gừ và táp cho Red một miếng.. ( dù chưa có răng...mà hăng). Red từ đó trở đi...sợ và căm thù Mocha luôn :-ss Còn Bella thì học hỏi từ Red :)) cũng ko dám đụng. Mocha là chó ta lai...j đấy :)) vài người nói e là Pitbull...vài người nói e là GDS..e thì thua xD

Joloves

YTC Developer
toan` husky ko :03: :03: :03:

:p có 1 pé ta lai mà! Husky thì mê miệt với bọn này nên mới có 2 đứa á! :p

Joloves

YTC Developer
red long^ mau` do~ lua~ dep wa' :phew: :phew: . red cua~ ban giong^' xu nha` minh` cai tinh cach' tha~ ra la di mat' tich' . phai~ chay theo moi bat dc xu :sadcorner: :sadcorner:

hiii :3 ừ mình cũng thích lông màu này lắm!
:)) xu nhà bạn là giống j á? nếu ở sg thì bữa nào 2 tụi mình thảo chó ra cho tụi nó chạy đi! :))

Joloves

YTC Developer
thấy Salsa mặc áo siu nhân kìa :le_luoi:

chuẩn đó ạ! ;P Mocha đc chụp ké lăng xê với nàng Salsa :)) hì hì.

minh` cung~ o~ sg ^^ . xu cua~ minh` giong^' : husky lai voi mini collie

qoahhh! hay quá vậy :O bữa nào mình đi giao lưu đi bạn! ^^ mình mún nhìn bé xu nhà bạn quá!

Joloves

YTC Developer
thui minh` di ngu~ day pp ban hen . sang mai con di hoc nua~ :( di tre~ bi viet kiem~ diem~ nua~ :33: :33: . bua~ ne`o co diep tui minh` 8 tip :keke_hehe: :keke_hehe:

hehe ok bạn! chúc bạn ngủ ngon nhé :) Mình cũng phải ngủ để mai đi học lun! xP
hì! mình giỏi tám lắm :)) nên ok bạn!

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Cún đẹp quá em, bữa nào offline YTC dẫn cún theo nhé em :bye: :bye: :bye:

Joloves

YTC Developer
Cún đẹp quá em, bữa nào offline YTC dẫn cún theo nhé em :bye: :bye: :bye:

hiii ^^ okay a, a cứ cho e địa điểm nhé!

Nuôi nhiêu quá! Suong....

hiii xD 3 con là ít đó bạn mà mình cũng nuôi vì đam mê mà . Hihi :)

tra tra

T.Viên Năng Động
Bạn ở đâu vậy? 3 thiên thần đáng yêu và tuyệt vời quá.! Cô chủ cũng rất dễ thương nữa, nếu bạn ở HN thì tuyệt biết mấy, có dịp tớ sẽ vồ lấy các em mà ôm ngấu nghiến ngay. ^^

Joloves

YTC Developer
Bạn ở đâu vậy? 3 thiên thần đáng yêu và tuyệt vời quá.! Cô chủ cũng rất dễ thương nữa, nếu bạn ở HN thì tuyệt biết mấy, có dịp tớ sẽ vồ lấy các em mà ôm ngấu nghiến ngay. ^^

Hì mình ở HCM ^^ Tiếc quá, chắc khi nào mình ra HN thì sẽ có dịp đi chơi bên ý! ^^ đem mấy đứa mình lên hưởng khí mát tí ! hehe

Joloves

YTC Developer
Tr 3 con mà bạn kêu ít :le_luoi: mình muốn 1 con mà còn chẳng có được nửa

hehe, xD bạn cứ cố gắng di! ko thì nuôi chó ta cũng đc :3 tụi nó xinh và dễ thương và trung thành! ^^ nếu bạn ở TPHCM thì có thể đến ARC ở Thảo Điền Q.2 để "adopt" chó đó!

haha nhà tui gần nhà ông d_dragon bửa nào đi kêu ổng chở đi theo ra xem cún với bạn :D mình thì ko có husky chỉ có 1 cặp phú quốc vện cọp ở nhà

xD hehe ok bạn! hii, mình thích chó vện...ước j có Husky vện T^T