• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

becgie cần cứu giúp hic...

sonynhoc

chó của minh lúc mua về bình thường đem đi xổ giun xong về bị tiêu chảy và bõ ăn uống , hôm sau minh mang đi bác sĩ thì truyền nước với chích tiêu chãy đến tối em mới chịu ăn , sáng ra ĩa phân đặc chút xíu . xong mình mang đi truyền nước tiếp vế nhà bõ ăn tiếp và bị sỗ mũi nữa , ai biết trị bệnh này không giúp mình với.......

thangnm

YTC Developer
có một kinh nghiệm nuôi chó bị ỉa chảy mà mình hay áp dụng:
Bạn lấy một quả trứng gà, bỏ hết lòng trắng ra chỉ lấy lòng đỏ thôi, dùng xi lanh bơm thẳng lòng đỏ trứng gà vào miệng chó, ngày hôm sau sẽ hết đi ỉa chảy thôi.

traisaigon05

♥♥♥♥ TSG ♥♥♥♥
cún tiêu chảy có thể do đường ruột có vấn đề gì đó bạn mua 1 hủ sữa chua loại thường cho bé ăn thử xem sẽ tốt hơn cho em đó đấy

yeuvatnuoi

Nguyên tắc điều trị:
+ Tạm thời ngưng cho chó ăn trong 48h.
+ Bù, cung cấp nước và điện giải nếu con vật mất nước do nôn và tiêu chảy (măt lõm, da mất đàn tính...).
+ Dùng oresol hòa nước cho uống hoặc truyền Ringer lactat 30-50ml/kgP/ngày. Truyền chậm tĩnh mạch (35-40 giọt/phút).
+ Cung cấp năng lượng: glucose 5% hoặc 10% hoặc 30%. Amino acid: liều theo chỉ dẫn cảu nhà sản xuất.
+ Cầm máu: adrenoxyl cho uống hoặc tiêm Transemid(quầy thuốc Tây) chậm vào tĩnh mạch (tiêm xong 5 phút, con vật sẽ có phản ứng phụ là nôn, tuy nhiên không nguy hiểm). Trong trường hợp này, chúng tôi nhận thấy vitamine K không tỏ ra hiệu quả.
+ Bảo vệ niêm mạc dạ dày ruột: Phospholugel: 1 gói/ngày.
+ Giảm co thắt, tiết dịch đường ruột bằng Atropin sulfate.
+ Tiêm kháng sinh: có rất nhiều sự lựa chọn. Nhưng thường là một loại kháng sinh tổng hợp, hoạt phổ rộng.
+ Tùy trường hợp mà thụt rữa tực tràng băng thuốc tím 0,1% ấm.
+ Bổ sung vitamine A, B, C, D... Tuy nhiên, có quan điểm cho rằng việc dùng vitamine C trong điều trị bệnh cho chó không có ý nghĩa cao như ở người.

Trích: http://agriviet.com/home/archive/index.php/t-1428.html

anhlinh

bạn cứ đem nó ra phòng mạch thú y gần nhất để điều trị.
chăm sóc tại nhà :nếu chó bị tiêu chay nặng, kém ăn thì bạn kết hợp điều trị và cho nhin ăn hoăc ăn thức ăn dễ tiêu (cháo loãng: 1-2 bữa)
chó cua bạn đã đỡ tiêu chảy nếu ăn được bạn nên cho chó ăn
cho uong them Hepatol de kich thich an uong
cho chó ngủ ở nơi ấm áp ,vệ sinh, sát trùng chổ nuôi chó là điều cần thiết.
có thể chó bạn bị hô hấp nữa dấy:ngoài những phương cách điều trị trên của bạnyeuvatnuoi
bạn nên dung thêm thuốc dãn phế quản :Bromhexin ,kháng sinh phhor rộng trị trên hô hấp lẫn tiêu hóa nữa.
chúc chó bạn mau khỏe!