• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bé Pug nhà mình cứ bị bệnh mãi. Bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với!!!:(

Sun Nt

Mình có nuôi 1 bé Pug. Bé được 3 tháng. Mình mua ở SG và đem về Bảo Lộc. Lẽ ra ngày 30/3 là tái chủng nhưng chưa tiêm được cũng chưa xổ giun được do bé về bệnh từ hôm đó đến nay....
Ở SG thì bé vẫn khỏe mạnh ăn uống bình thường, đi phân màu đen khô.. Đến hôm mình đưa bé về thì bé có bị sổ mũi, về nhà ăn ít hơn mình sợ bé không có sức nên có cho ăn thêm gel dinh dưỡng. Rồi cho bé ăn thức ăn mà bé hay ăn khi ở với chủ cũ. Qua vài ngày hôm sau bé bị tiêu chảy, sổ mũi đặc, gọi hỏi BSi ở SG họ bảo phải đem ra chữa ngay chứ không bị phổi. Mình đem bé ra thú y tiêm thuốc, tiêm buổi chiều đến tối thì bé ôn mửa bỏ ăn, ăn vào là nôn. Nên mình cho bé ăn cháo trắng liền mấy ngày và gọi BS khác đến chữa. Đến ngày cuối cùng tiêm thì lãi ra quá trời. Sau đó bé có khá hơn nhưng mình chỉ cho ăn cháo vs ruốc gà xay mịn. Trong vòng 1 tháng cứ ăn như thế, cứ khỏe vài ngày rồi vài ngày lại tiêu chảy phân lỏng, màu vàng, có khi là chất nhầy trong có thêm ít máu...mình có đổi cho bé ăn cháo bí đỏ với thịt vừa ăn vào lại tiêu chảy ngay. Đến tối hôm kia thì nôn lại, tiêu chảy, BS lại vào tiêm thuốc. Người bé cứ sốt nhẹ. Mình cứ thấy bụng sôi, cứ cho ăn gì lạ là tiêu chảy. Bé còn không chịu uống nước nữa. Nhìn bé cứ bệnh suốt thương quá... Bạn nào có kinh nghiệm chỉ mình cách chăm bé với làm thế nào cho bé khỏe hơn chứ bé như thế mình không dám cho ăn gì ngoài cháo. Cám ơn các bạn nhiều lắm !

luciamai

sao ban ko cho be uong them men tieu hoa biosubtyl. be con nho nen duong ruot con yeu lam. 1goi chia lam 2 lan. moi ngay uog 1 goi. voi lai ban nen giu am de be khoi bi so mui nua..giong nay rat thich thoi tiet am ap. chac do khi hau noi ban o nen be chua thich nghi dc do.