• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bé Husky 2,5 tháng tuổi đã biết vâng lời

Trích dọc em nó phát :
Tên : Kye
Male
Đen trắng
oe oe 1/3/2013

1 tháng tuổi , dòm ngó em nó trước khi bắt về

:03: Em nó ăn bữa cơm đâu tiên tại nhà mới : (45 ngày tuổi)

2,3 ngày mới về :
Đây là 2 tháng tuổi
Nhìn cái gì :co_y_tuong_xau:
+ Rất thích chơi với trẻ con và còn thích đi dép siêu nhưn nữa cơ :dead:

2,5 tháng tuổi

+ Em nó chính xác 2,5 tháng tuổi mình đã dạy được ngồi, nằm, nhặt bóng, và còn 1 chiêu rất hay là mình bắt nằm rồi vứt thức ăn ra trước mặt, kêu Kye ăn đi mới ăn, không là chỉ nằm xem :keke_hehe:

+ :head_hot: Hè nóng, thả ra kêu tắm đi, phi thẳng chậu nước nằm tản nhiệt :Onion34:
+ Mỗi tối đi dạo về, bật quạt là nó giành lấy 1 mình 1 quạt :04:
+ Không có mình ở nhà, người nhà quát nó nằm im re, có mình ở nhà, người nhà quát nó sửa lại :Onion33:
Ngày 1/6 tới tròn 3 tháng, mình đang muốn cho cún học thêm bò rồi mấy thứ khác nữa nhưng sợ cún ko nhớ được vì dạo này mình ôn luyện hơi ít cho cún. :Onion28:

Nguyễn Huyền said:
Bạn ở hà nội hay hcm thế? Hà nội thì cho sang giao lưu vớ si và hớn nhà mình di :x
Mình ở Bát Tràng - Gia Lâm - Hà Nội Huyền à, Cún vẫn nhỏ quá nên mình chưa dám cho đi xa, sợ cún mệt bạn à. Lớn chút nữa giao lưu bạn nhé !

Huyền ở chỗ nào vậy bạn ?

bowie

meo meo con mều
Kye nhìn mặt ngầu qua nhỉ, tíh tìh thì đểu đểu nhưg túm lại ku cậu trôg đẹp zai. Thix tấm hìh nằm trg chậu nước và dàh nằm ngay quạt ghê. chúc ku cậu mau ăn chóg lớn mạh khoẻ

gomsubattrang said:
Mình ở Bát Tràng - Gia Lâm - Hà Nội Huyền à, Cún vẫn nhỏ quá nên mình chưa dám cho đi xa, sợ cún mệt bạn à. Lớn chút nữa giao lưu bạn nhé !
Huyền ở chỗ nào vậy bạn ?
Ôi zời, chả sợ đâu mà, hớn nhà mình bé tí đã cho đi đông đi tây các kiểu r ấy. Chỉ sợ ngồi xe lâu nó chán thôi. Mình ở thanh xuân, cũng hơi xa. Nhà bạn ở chỗ nào bát tràng? Đông dư à?

bowie said:
Kye nhìn mặt ngầu qua nhỉ, tíh tìh thì đểu đểu nhưg túm lại ku cậu trôg đẹp zai. Thix tấm hìh nằm trg chậu nước và dàh nằm ngay quạt ghê. chúc ku cậu mau ăn chóg lớn mạh khoẻ
Cảm ơn bạn nha, Chú ăn khỏe lắm . Nhưng mà vẫn không được nặng lắm, mới được 8kg. Mình chú trọng vóc dáng, sau này tăng kg sau cũng đc :) . Bé đang thay lông rồi

bowie

meo meo con mều
Pé được 2 màu mắt lun....đã thế nhỉ. K pít lớn tý nữa mắt pé có đổi sag màu khác k bạn, mìh k ràh về giốg husky cho lắm, hé hé đó giờ chỉ thix nuôi mấy pé chó nhỏ nhỏ thui.

gomsubattrang said:
1 màu xanh nước biển bạn à . bé Kye nhà mình yêu lắm, tắm xong mình sấy lông là cu cậu nằm im để mình sấy, ghét mỗi lúc tắm xong lấy khăn lau là cậu cứ cắn khăn thôi :D
hình như con cún bé nào cũng thế thì phải =))
con bé nhà mình cũng thế.

Nguyễn Huyền said:
hình như con cún bé nào cũng thế thì phải =))
con bé nhà mình cũng thế.
Hem phải đâu bạn à. Có cún sấy nó nhảy tưng tưng ko cho sấy đâu. :(
Giờ đang đến lúc thay lông. Chải lông là nằm im để chải :D. 2 lần đầu cún ko cho chải và chỉ muốn cắn lược thôi :lac_dau:

Nhà mình ở Bát Tràng . Mà hình như quen nhau trên FB rồi hả bạn :D

Ps: Cảm ơn các bác khen tặng bé Kye nhà em nhé :) . Đi đâu mọi người cũng thích nhất quả mắt bé kye :) lườm hơi đại ca tý. hihi

gomsubattrang said:
Hem phải đâu bạn à. Có cún sấy nó nhảy tưng tưng ko cho sấy đâu. :(
Giờ đang đến lúc thay lông. Chải lông là nằm im để chải :D. 2 lần đầu cún ko cho chải và chỉ muốn cắn lược thôi :lac_dau:
Nhà mình ở Bát Tràng . Mà hình như quen nhau trên FB rồi hả bạn :D
Ps: Cảm ơn các bác khen tặng bé Kye nhà em nhé :) . Đi đâu mọi người cũng thích nhất quả mắt bé kye :) lườm hơi đại ca tý. hihi
fb bạn là j nhỉ? khi nào thay lông xong là chuẩn bị salo. đánh nó bằng chính cái lược hoặc cho cái j nghịch vài lần là sẽ quen

gomsubattrang said:
Trích dọc em nó phát :
Tên : Kye
Male
Đen trắng
oe oe 1/3/2013

1 tháng tuổi , dòm ngó em nó trước khi bắt về

:03: Em nó ăn bữa cơm đâu tiên tại nhà mới : (45 ngày tuổi)

2,3 ngày mới về :
Đây là 2 tháng tuổi
Nhìn cái gì :co_y_tuong_xau:
+ Rất thích chơi với trẻ con và còn thích đi dép siêu nhưn nữa cơ :dead:

2,5 tháng tuổi

+ Em nó chính xác 2,5 tháng tuổi mình đã dạy được ngồi, nằm, nhặt bóng, và còn 1 chiêu rất hay là mình bắt nằm rồi vứt thức ăn ra trước mặt, kêu Kye ăn đi mới ăn, không là chỉ nằm xem :keke_hehe:

+ :head_hot: Hè nóng, thả ra kêu tắm đi, phi thẳng chậu nước nằm tản nhiệt :Onion34:
+ Mỗi tối đi dạo về, bật quạt là nó giành lấy 1 mình 1 quạt :04:
+ Không có mình ở nhà, người nhà quát nó nằm im re, có mình ở nhà, người nhà quát nó sửa lại :Onion33:
Ngày 1/6 tới tròn 3 tháng, mình đang muốn cho cún học thêm bò rồi mấy thứ khác nữa nhưng sợ cún ko nhớ được vì dạo này mình ôn luyện hơi ít cho cún. :Onion28:
Cún nhà bạn iu thế :03: ,bạn mua em cún bao nhiêu vậy :le_luoi:

Nguyễn Đức Anh said:
bạn bán chưa vậy
Mình ko bán mà bạn, Đây là nhật ký của cún. Và giờ mình đã dạy được cún ngồi yên, tha nhặt đồ, cho ăn mới ăn. ...... thuần thục. Giờ cún là 5 tháng và 6 ngày tuổi rồi. cún đc 18,5kg . Và đặc biệt, đi đâu cún cũng ngồi đằng trước xe như trẻ con.

Bữa nào giảnh mình úp video :)