• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Ban nick china_girl0o0 và cảnh cáo nick: Mini123 - Nhok yêu cún - Chongqing87

Status
Không mở trả lời sau này.

Moderator

Platinum Member
Super Moderator
Sau khi theo dõi topic: Phàn nàn về china_girl0o0 của bạn pearlight, BQT nhận thấy:

1/Khoảng thời gian hơn 4 tháng là quá lâu để quy trách nhiệm cho người bán. (mặt này china_girl0o0 ko sai nhưng đã ko rõ ràng về những tác động đối với chó khi bán cho khách)

2/Mặt khác, china_girl0o0 đã sai hoàn toàn những phản hồi với khách hàng khi có khiếu nại.

3/ china_girl0o0 liên tiếp bị phàn nàn về dịch vụ mua bán của mình mà ko giải thích rõ ràng, chỉ toàn CM tranh cãi để "lờ" đi sự việc chính.

Những topic phàn nàn về china_girl0o0:

1/ Về chuyện sức khỏe của em cún do bạn china_girl0o0 bán của pearlight
2/ Phàn nàn về chó của bạn sk.waii và chinagirl của pisushi
3/ Phàn nàn của Lance NG trong topic của pearlight

Sau khi bàn bạc, BQT quyết định ban nick cảnh cáo china_girl0o0 07 ngày vì:

1/ Ko rõ ràng khi mua bán

2/ Thiếu tôn trọng member, CM gây tranh cãi, lời lẽ khiếm nhã khi trao đổi với member

Sau thời hạn bị ban nick, nếu chinagirl còn bị bất kì phàn nàn nào về dịch vụ của mình, mà ko được giải thích rõ ràng, sẽ bị ban nick 03 tháng, hoặc vĩnh viễn tùy theo mức độ vi phạm.

Đồng thời, BQT cũng nhắc nhở cảnh cáo những bạn sau, nếu các bạn tiếp tục vi phạm sẽ bị ban nick từ 07 ngày đến vĩnh viễn tùy theo mức độ vi phạm:

1/ Mini123: Member này liên tục spam trong topic phàn nàn với những lời lẽ thiếu nghiêm túc, chưa có member nào Cm đã Cm liên tiếp đến 3,4 lần, sau khi CM lại tự mình + điểm cho mình. ===> chính vì thế mà những Cm của member này liên tục bị set ẩn trong topic phàn nàn.

2/ Nhok yêu cún: CM thiếu tôn trọng member:
chấp hay kg chấp gì bà nội.mình sai rồi con bít nói gì nữa....haiz..........kẻ thất đức........sau này bị báo ứng .......tiếc.....tiếc.....(cái avatar kinh tỏm wa đi ) >>>>>> mắc ói.

3/ Chongqing87: lời lẽ thiếu tôn trọng BQT khi CM:
Người bán chó mắc bệnh vẫn nhởn nhơ thoải mái bán thêm chó cho những người ko biết? hay đây là lợi ích khi được làm trial mod ?
Vậy thì cái Topic Vì một diễn đàn lành mạnh, loại bỏ những phần tử xấu... để làm gì ?

Nếu thật sự như vậy thì dd mất uy tín quá

===> bất kì topic nào được lập ra, BQT cũng phải theo dõi diễn biến của sự việc, và theo dõi những CM của hai bên rồi mới đưa ra ý kiến. Nếu BQT giải quyết bồng bột, chớp nhoáng chắc chắn sẽ có những hậu quả ko hay. Bạn cũng nên học cách phán đoán sự việc một cách chậm mà chắc, đừng bộp chộp nhé!

Bạn cũng cần biết là: Trial Mod là nhóm member bình thường như những nhóm khác sau khi đạt 300 Cm trở lên: Các nhóm thành viên YTC.

Ở YTC ko có chuyện Mod hay Smod, hay Admin bao che cho nhau, hay có chuyện vì làm Mod mà được ưu tiên, ko bị nhắc nhở, ban nick. ( Bạn có thể vào Box thông báo kiểm chứng xem những Smod, mod vi phạm sẽ bị xử mạnh tay hơn member)

Thân

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
Đã đổi nhóm Trial Mod thành nhóm Thành viên tích cực, để tránh nhầm lẫn, ngộ nhận cho members.

Dũng silat

Đã đổi nhóm Trial Mod thành nhóm Thành viên tích cực, để tránh nhầm lẫn, ngộ nhận cho members.

Tôi xin phép có mấy câu.
Tôi thấy BQT giải quyết rất thấu đáo, mang tính chất nhắc nhở nhẹ nhàng, giơ cao đánh khẽ. Không phải cứ kỷ luật mà người vi phạm sợ rồi mọi chuyện sẽ tốt lên.
Tôi thấy các bạn đã lớn rồi, không còn bé bổng gì, đừng hành động bồng bột, thiếu suy nghĩ ( kể cả người bán, người mua, người qua đường..)phải biết cách nhận lỗi, có sai có sửa, dám làm dám chịu thế ngta mới nể, chứ cãi lộn,chửi bới, dọa nạt thì đơn giản quá.
Hãy nghĩ kỹ trước khi phải ân hận. Đừng bé xé ra to mà mất hay.
Chúc các bạn sinh hoạt lành mạnh trên YTC.

mini123

phiêu bạt
đáng nhẽ ra phải band nick china girl vĩnh viễn ...... còn em nói gì sai ak ? sai chỗ nào mà ẩn cm ? nói cho đúng thì thôi chứ ? tiện thể có ai muốn xem bé cún của Lance NG trước lúc đi thương nn k ? bạn Lance NG đã gửi cho em mấy tầm hình bé ..... thử hỏi một ng yêu ĐV có lên im tiếng ? có nên đứng ngoài nhìn ????? .... Hết !

mini123

phiêu bạt
còn việc tự cộng điểm , thực ra e k để ý lắm .... trước có hơn 200 điêm r .. sau xem lại -30 tìm hiểu nguyên nhân mới bít china_girl - điểm và lập nhìu nick ảo như cunbackinh , cunnhat .... để nhằm mục đích - điểm ...... sao những việc như này k thấy ai nói gi ????????

Moderator

Platinum Member
Super Moderator
Đây là quyết định thống nhất của BQT, mọi chuyện cũng đã giải quyết xong, bạn nên tôn trọng quyết định của BQT. Bạn cũng đã bị cảnh cáo, nếu tiếp tục lập topic, cm phản đối BQT hay bôi nhọ China thì chúng tôi buộc lòng phải xử lý bạn.

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
Mini123, ngay cả khi Mod nhắc nhở mà em vẫn vào spam liên tục trong topic thông báo này 02 Cm, khi chưa có Cm khác chen vào thì chị cũng nể em luôn đó! Nếu em có thắc mắc gì về những CM bị set ẩn của mình, hãy lập topic riêng để BQT giải quyết nhé!

BQT đã có thông báo chính thức về việc xử lý chinagirl, chị nghĩ mọi việc đã kết thúc tại đây. Sao em cứ muốn dồn người khác vào đường cùng vậy? Nếu đặt em vào cương vị bạn ấy, em cảm thấy như thế nào? Chị nghĩ em cần suy nghĩ cặn kẽ hơn trước khi ra 1 quyết định, viết 1 câu CM, hay làm gì đó! Thân

nikita24480

Mừng là diễn đàn đã giải quyết thích đáng vụ việc của China girl. Em ấy bán chó nhưng không có tâm với động vật. Khi gặp chuyện thì thay vì giải quyết thấu tình đạt lý thì lại chỉ tranh cãi để phần lợi về mình và chả có tí thái độ xót xa nào với mấy em cún cả. Cám ơn BQT vì đã thanh lọc diễn đàn

LuvPug

YTC Developer
7 ngày đã là thỏa đáng ư ? :07: :33:
BQT đặt thử địa vị của bản thân khi mua các em cún xênh ơi là xênh r về đc 2 ngày thì sự tình như thế thì chắc hình phạt sẽ k như thế này ! :143163ljogging: :143163ljogging: :143163ljogging: :143163ljogging:

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
BQT đặt thử địa vị của bản thân khi mua các em cún xênh ơi là xênh r về đc 2 ngày thì sự tình như thế thì chắc hình phạt sẽ k như thế này ! :143163ljogging: :143163ljogging: :143163ljogging: :143163ljogging:

Vậy e đã suy nghĩ kỹ chưa khi đặt câu hỏi đó... e nghĩ BQT ko cân nhắc trước khi ra quyết định àh... e nên đọc kỹ lại các cm của Mod và Admin nhé...

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥

bạn này có theo dõi cả quá trình xích mích ko vậy :( Theo mình BQT làm vậy là hợp lý rùi. Ai cũng có phần đúng, phần sai mà

tra tra

T.Viên Năng Động
Ban nick luôn thì bạn nghĩ có giải quyết đc gì ko? Bây giờ uy tín của china girl đã bị giảm đáng kể rồi., mọi người sẽ còn nhắc đến mãi về những vụ việc này mà thôi, như thế là cái giá bạn ấy phải trả rồi. Hãy theo dõi từ đầu và suy nghĩ kĩ trước khi post bài bạn nhé. Thân.!

Chiyeuchi

Mình có chat với nạn nhân để hỏi về chuyện này, nạn nhân cho qua để các pé đi mát mẻ rùi ( kể ra hơi tiếc)
Ngta mất còn không than thở gì nên m ng chấm dứt ở đây. Chốt lại, ai ytc thì lấy đây làm bài học để tránh nhé.
G9

Status
Không mở trả lời sau này.