• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bài tập tự luyện cho chó nhà bạn

Hehe, Pu nhà tớ mới có chiêu này mới chia sẻ cùng bà con cô bác.

Dạo này em nó đâm ra mê mẩn món kẹo caramen. Nó có 2 món mê nhất là hột vịt lộn và giờ thêm kẹo béo. Đây là 2 món mà thấy là nó cuồng hết cả lên. Mọi lần cho gì ăn ném cái chi đó nó đi nhặt không bao giờ về đến nơi đến chốn, tuy nhiên với 2 món si mê này thì nó nhặt rõ là gọn, chạy tận về nơi để đưa. Bắt làm trò thì chưa nói gì đã làm đủ mọi thủ tục: Ngồi xuống, đưa tay ra bắt (Nhà có thói quen khi ăn gì bắt nó làm trò mới cho ăn).

Lần này em nó thik kẹo béo. Úi giời. Thế là chơi kỉu cho cái kẹo vô 2 cái úp (Có thể lấy cái đựng sữa chua á). Rùi đảo đảo lung tung lên. Sau đó để ra 2 nơi. Em nó phải tìm đúng chỗ nào có kẹo mới được ăn. Không thì phải chơi lại.

Công nhận tụi nó thính thật. Một vài chia sẻ để các bạn về thử với chó nhà mình xem. Lưu ý phải là món tụi nó nghiện nhé :co_y_tuong_xau:. Pé Pu nhà mình tìm kẹo lần nào cũng trúng.